Bạn đã bao giờ để ý về phong thái ngủ của mình chưa? Giả dụ chưa thì hãy thử suy nghĩ xem mình ngủ như thế nào nhé bởi điều đấy can dự hơi nhiều đến cách xử sự của bạn đấy!

Nhà tâm lý học Marcia Roberts từng khẳng định: “Trong giấc ngủ, ý thức của chúng ta sẽ nhịn nhường chỗ cho tiềm thức hay cá tính thật”.

1 vị bác sĩ người Mỹ tên là Dankell đã dày công nghiên cứu tư thế ngủ con người dưới góc độ khoa học và đã rút ra được những kết luận khá chuẩn xác về tính cách con người như sau:

Nằm nghiêng - thu mình

phong thái ngủ này cho thấy rõ cảm giác bất an của bạn, bởi vậy bạn mang thể nảy sinh lòng ích kỉ, hay đố kị và mang ý định báo oán. Vì bạn rất dễ cáu gắt, nên các người quanh đó đều phải hết sức dè chừng, giảm thiểu động chạm tới nỗi đau của bạn mà khiến cho bạn phẫn nộ.

Nằm thẳng - hai tay để sau gáy

Bạn với trí sáng tạo tột cùng và luôn nỗ lực học hỏi. Ngoài ra thỉnh thoảng lại mang ý nghĩ hoang tuyến đường, khiến người ta khó mà hiểu nổi, khó mà sánh bước cùng bạn. Bạn rất biết cách thức chăm nom người nhà, nhưng vấn đề chính là rất khó để yêu thương một ai đó.

Sao biển

Bạn ngủ giang rộng tay chân như một chú sao biển? Bạn quả thật là một người hào phóng và nhiệt thành,bạn sẵn sang giúp được người khác khi họ cần. Trong khi đó, bạn lại ko thích là trung tâm của sự chú ý.

Xem thêm:

Nằm ngủ úp bụng xuống

giả dụ bạn ngủ nằm úp bụng xuống cùng với cánh tay và chân của bạn soải dính vào giường, điều này cho thấy bạn là 1 nhà lãnh đạo. Bạn tiến thủ và chủ động, và rất chắc chắn trong việc xếp đặt quy trình trong cả cuộc sống cá nhân và công việc của bạn. Bạn phần lớn rất thích lên kế hoạch mọi thứ trước một cách tiện dụng và không phải là 1 người hay làm hoặc thích chuyện bất ngờ. Bạn bền chí và tinh thần nghĩa vụ để giúp bạn đạt được thành công lớn.

Trùm chăn kín từ đầu tới chân

ấy là con người thích sống thu mình , không dám xông xáo nơi chốn đông người, thường hay đỏ mặt, bẽn lẽn và rất ngại va chạm có người chung nói quanh.

Nằm thẳng tắp

nếu bạn có tư thế ngủ thẳng tắp như thế này, bạn sở hữu thể là người mang khả năng thích ứng, biết chỉ tiêu của mình và quyết tâm nỗ lực tới cộng để đạt được nó. Bạn đôi lúc cũng có những đề xuất rất nghiêm khắc đối có bản thân, nhưng đông đảo các buộc phải này là nhằm để đổi thay bản thân trở thành thấp hơn.

Ngủ phong độ như một con cò

ví như bạn ngủ tư thế như 1 con cò, 1 chân co lên, điều này cho thấy có thể là bạn với 1 tính cách thức chẳng thể đoán trước được, nghĩa là thường tham gia vào đông đảo thể loại những cuộc phiêu bạt, lúc tâm trạng của bạn mang thể đổi thay nhanh như vậy sẽ với thể làm người quanh đó bạn cảm thấy khó hiểu về con người bạn. Bạn thường xuyên cảm thấy rất cạnh tranh để quyết định và thực hiện một sự lựa chọn. Trong công tác và trong cuộc sống khái quát, bạn thích sự ổn định, hòa bình và yên tĩnh, và chu đáo.

Và giả dụ bạn ngủ với phổ thông tư thế khác nhau chứ không hề là một, thì đấy là 1 tín hiệu cho thấy bạn với một tính bí quyết đa diện được ẩn sâu, thậm chí ngay cả chính bạn cũng chưa thể hiểu hết.

Trên đây là một vài phong thái ngủ tiết lộ tính cách thức của bạn. Bên cạnh đó, phần nhiều chỉ có thuộc tính tương đối, quan trọng nhất chính là bạn ngủ thoả thích. Nằm trên cái nệm của mình và với 1 giấc ngủ thật sâu chính là điều mà mỗi người mong muốn sau một ngày làm việc bao tay. Nếu bạn cảm thấy khó ngủ, ngủ phải thay đổi phong độ đa dạng lần, trằn trọc, ví như không hề vì stress thì có nhẽ đã đến lúc bạn cần phải thay 1 dòng nệm mới rồi đấy!