Ưu điểm đặc sắc của váy đầm cưới mang tay dài là không kén tìm dáng người mặc, dù bạn cao hay rẻ, mập hay tí hon,… hơn thế nữa, nếu như cô dâu thiếu tự tin về bờ vai thô, ốm hay cánh tay ko thon,… thì áo cưới mang tay dài có thể giúp bạn “ngụy trang” hiệu quả.

tùy theo thị hiếu, điểm lưu ý thân thể mà cô dâu có thể chọn lựa độ dài phần tay áo thích hợp, may ôm ấp sát tay hay buông rộng,…Để nâng cao phần gợi cảm mà vẫn giử nét kín đáo, tay áo thường đc may bằng chất liệu vải mỏng manh như ren, voan,…
váy cưới tay dài
Đi theo khuynh hướng váy cưới ren năm nay, những chiếc váy đầm cưới sở hữu tay thường khiến cho tay ren duyên dáng, có thể kết hợp thêm đôi găng tay bởi gia công bằng chất liệu voan sang chảnh và kiêu sa.

sở hữu bất kỳ mẫu áo cưới nào, cô dâu bắt buộc nắm rõ về cơ thể mình, thời khắc, vị trí tổ chức lễ cưới, váy đầm cưới có tay cũng không nằm trong ngoại lệ.
áo cưới cúp ngực
1/ nếu như cô dâu sở hữu cánh tay to, không thon:
mẫu đầm quây hay tay cộc đều không đáp ứng and sẽ lộ rõ thiếu sót của chúng ta. một cái váy đầm cưới dài tay sẽ là chiến thuật Gia Công khiến cho bạn che đi cánh tay với phần lớn của mình, tạo cảm giác như tay bạn được thanh mảnh hơn.Chất liệu vải may tay áo cực tốt là gia công bằng chất liệu ren với in hoa văn. Chất ren này khiến cho bạn không bị quá kín mít có phần tay dài mà vẫn trông sexy nóng bỏng & tiên tiến hơn.

váy cưới cao cấp
2/ Cô dâu sở hữu vai rộng, gầy:
mang hình thể này, lời khuyên cho bạn là không nên mua những kiểu váy đầm quây ( đầm ôm sát người, xòe ra ở phần chân váy ), váy yếm, váy hai dây.Chiếc váy đầm cưới dài tay được xem là tuyển lựa hoàn hảo cho chính mình, cánh tay áo giúp bạn che đi phần xương vai, khiến cho bờ vai cô dâu trở nên nhỏ bé and quyến rũ hơn.

3/ Cô dâu sở hữu dáng vẻ nhỏ bé:
chiếc áo cưới tay dài hơi dể mặc, tuy nhiên với các cô dâu mang dáng người bé dại thì chọn lọc này chưa hợp lý. Phần ống tay áo dài tạo hiệu ứng dáng vóc bạn góp thêm phần bé bỏng. khuyến nghị dành cho bạn là nên chọn lựa những cái áo hở tay mẫu như đầm quây chẳng hạn.

4/ Áo cưới tay dài cho mùa lạnh cuối năm hay trong lễ cưới nhà thờ:
thời điểm cuối năm cũng là đỉnh điểm mùa cưới, tiết trời thường se lạnh, mẫu đầm cưới tay dài giúp cô dâu ấm áp hơn. Hoặc nếu hôn lễ được tổ chức ở nhà thờ, dòng áo cưới kín kẽ này sẽ có thời trang lịch sự cho tất cả những người mặc, phù hợp với không gian nghiêm trang nơi giáo tuyến phố.

linh phụ kiện kết hợp: khi ăn diện một cái váy đầm cưới tay dài, cô dâu sẽ với sắc đẹp cổ xưa và lãng mạn. cho nên nên chọn lựa các linh phụ kiện đơn thuần như đôi hoa tai nhỏ tuổi xinh, sợi dây chuyền cổ mảnh bên trên cổ, cô dâu vẫn có thể tự tin rạng ngời trong ngày cưới của tôi.

Chúc những cô dâu tương lai sắm đc cho chính mình mẫu váy cưới mang tay đẹp như ý nhé!