Bạn yêu thích gà chiên giòn nhưng mỗi lần chiên phải sử dụng quá nhiều dầu làm bạn đắn đo khi ăn khi phải nạp nhiều calo? Đã có nồi chiên không dầu ở đây giúp bạn.

Bạn quyết định mua nồi chiên không dầu để thỏa mãn được ăn những món yêu thích như cánh gà chiên nhưng không biết sử dụng như thế nào có thể được thưởng thức như khi chiên truyền thống?

Hãy tận hưởng ngay hôm nay trên tiki từ ngày 27/11 đến 27/12 khi mua hàng trên tiki bạn sẽ có cơ hội săn những mã giảm giá cực sốc . Ngoài ra khi bạn là khách hàng đầu tiên đặt hàng sẽ được miễn phí vận chuyển nữa nhanh chân lên vì số lượng có hạn.

Cánh gà được nấu trong nồi chiên không dầu sẽ cần một muỗng canh hoặc không có thể không cần có dầu vì chất béo từ cánh là đủ để nấu.
Mỡ ở cánh cần một chút thời gian để chảy ra và một khi điều đó xảy ra, bạn có thể thấy tất cả dầu chảy ra từ cánh và rơi xuống rổ nấu.

Hãy đi vào những cách đơn giản mà bạn có thể nấu cánh gà của mình trong nồi chiên không dầu nhé!
Làm thế nào để nấu cánh gà trong nồi chiên không dầu?
Nấu cánh gà khá dễ dàng trong nồi chiên và nếu bạn đang có nồi chiên không dầu từ Philips thì bạn có thể không cần phải kiểm tra thức ăn và tốn công trở mặt thực phẩmđể nấu chín đều từ mọi phía.

Tuy nhiên, hầu hết các hãng, bạn cần tháo giỏ nấu trong thời gian nấu để bạn có thể xoay cánh gà đang nấu bên trong để đảm bảo rằng họ nấu chín đều từ cả hai mặt.

Thông thường, nấu cánh gà trong khoảng 30 phút. Nếu cánh gà của bạn vẫn chưa chín thì có lẽ bạn sẽ mất thêm 30 phút để làm cho chúng chín đều.

Trong khi nấu cánh, bạn có thể nấu từ từ trong 20-22 phút ban đầu và sau đó tăng nhiệt độ và nấu ở nhiệt độ cao hơn khoảng 190 độ. Bằng cách này, bạn sẽ chiên cánh gà đúng cách từ bên trong và tất cả đều giòn ở bên ngoài.
Các bước làm
Bước 1. Tráng giỏ nấu và khay nấu với một ít dầu để cánh gà không dính vào. Nếu bạn muốn cánh gà trở nên bóng và mướt hơn thì bạn có thể chỉ cần ướp cánh trong 1-2 muỗng dầu.

Bước 2. Bây giờ, đặt cánh gà của bạn vào nồi chiên không dầu tùy thuộc vào công suất của nồi chiên. Hãy chắc chắn rằng bạn không đặt quá tải vào nồi chiên vì điều đó sẽ dẫn đến một số cánh chưa chín hoặc nấu không đều.

Bước 3. Bạn không cần làm nóng trước nồi chiên không dầu, chỉ cần đặt giỏ nấu và để cánh gà nấu trong 25 phút. Đảm bảo nhiệt độ khoảng 170 độ trong 15 phút ban đầu và 10 phút cuối bạn có thể tăng nhiệt độ lên tới 190 độ để bên ngoài cánh gà được giòn.

Bước 4. Bạn có thể cần lấy giỏ nấu ra giữa chừng để trở mặt cánh gà sao cho chúng chín đều hai mặt.

Bước 5. Cánh gà của bạn sẽ sẵn sàng sau 25 phút và bạn có thể kiểm tra hương vị và xem nếu bạn muốn giữ nó lâu hơn một chút để làm cho lớp da bên ngoài giòn hơn.

Bước 6. Một khi cánh đã được nấu chín, bạn có thể sử dụng nước sốt yêu thích của bạn và rưới lên. Bạn có thể thêm gia vị hoặc nước sốt dựa trên ý thích của bạn.
Công thức đơn giản(tham khảo)
Một việc mà mình thích làm trong khi làm cánh gà của mình là ướp nó với một số gia vị trước khi cho vào nồi chiên không dầu vì thịt sẽ không bị lạt mà rất đậm đà.
Click image for larger version. 

Name:	nồi chiên cánh gà tiki.jpg 
Views:	38 
Size:	18.7 KB 
ID:	4028
Bạn có thể sử dụng kết hợp bất kỳ loại gia vị nào bạn thích nhưng mình thường sử dụng một ít bột nêm, dầu và ớt hoặc tiêu để cho nó thêm hương vị cay.

Sau khi bạn ướp khoảng 20 phút, bạn có thể đặt nó vào nồi chiên và nấu nó bằng các bước được đề cập ở trên.

Sau khi cánh gà được nấu chín,mình rưới vào một ít nước sốt thịt nướng để chúng có được hiệu ứng ngọt và cay cùng nhau mang lại cho cánh gà đậm đà tuyệt vời.

Đây là một trong những cách yêu thích của mình, tuy nhiên, có thể bạn bạn muốn phủ cánh gà bằng bột mì và các loại nước sốt khác trước khi cho vào nồi chiên không dầu và sự lựa chọn hoàn toàn thuộc về bạn. Bạn có thể chọn bất cứ thứ gì bạn nghĩ là phù hợp.
Làm thế nào để hâm nóng cánh gà đã chiên?
Nếu bạn muốn ăn thêm cánh gà nhưng không có thời gian để làm nhiều lần hoặc sau khi chiên nhưng bị nguội thì bạn có thể làm thêm và lưu trữ cánh gà trong tủ lạnh của bạn, vì việc hâm nóng chúng trong nồi chiên không dầu là siêu dễ dàng.

Tất cả những gì bạn cần làm là đặt cánh gà lên giỏ nấu (sau khi tráng một ít dầu để nó không dính vào giỏ nấu)

Đặt nhiệt độ nồi chiên không khí khoảng 170 độ và làm nóng cánh gà trong 5 - 7 phút. Cánh gà của bạn đã sẵn sàng để được thưởng thức rồi.
Click image for larger version. 

Name:	nồi chiên không dầu tiki.jpg 
Views:	35 
Size:	7.1 KB 
ID:	4029

Nếu bạn đang tự hỏi liệu cánh chiên trong nồi chiên không dầu có hương vị ngon như cánh gà chiên như thông thường bạn vẫn hay làm với rất nhiều dầu thì yên tâm nhé, nó có vị giống nhau hoặc thậm chí tốt hơn ngon ngọt ở bên trong và giòn ở bên ngoài.

Nồi chiên không dầu có lẽ là cách tốt nhất để bạn có thể giảm mức tiêu thụ dầu và đồng thời ăn mọi thứ bạn muốn mà không lo phải nạp quá nhiều chất béo.

Khi mua hàng bạn sẽ không khỏi gặp những thắc mắc hay nhiều vấn đề phát sinh. Nhưng bạn sẽ không cần phải lo lắng rằng khi có vấn đề thì gặp ai hay đại loại là ai giải đáp thắc mắc cho mình. Tiki luôn được người tiêu dùng đánh giá về sự chuyên nghiệp trong chăm sóc khách hàng tiki luôn dành những điều tốt nhất cho khách hàng. Vậy nên bạn cứ thỏa sức mua hàng mà không phải lo lắng nhé!