Hành lý xách tay mang lên máy bay đối trẻ em được chia làm 2 trường hợp:
+ Trẻ dưới 2 tuổi
Đối với trường hợp trẻ em dưới 2 tuổi khi đi máy bay sẽ không được phép mang theo hành lý xách tay. Bởi em bé không có ghế riêng thì sẽ không có hạn mức hành lý xách tay. Điều này có nghĩa chỉ có người lớn đi cùng được phép mang hành lý xách tay như thông thường.
+ Trẻ trên 2 tuổi
Đối với trường hợp trẻ em trên 2 tuổi khi đi máy bay sẽ được phép mang theo hành lý xách tay theo đúng với tiêu chuẩn của người lớn thông thường. Bởi em bé có chỗ ngồi riêng và ngồi trong ghế thông thường hoặc ghế cho em bé đã được duyệt thì giá vé sẽ bao gồm hạn mức hành lý xách tay tiêu chuẩn.
Những lưu ý khi đặt chỗ cho trẻ sơ sinh

Đối với việc thực hiện đặt chỗ trực tuyến, mỗi người lớn có thể đi kèm một trẻ sơ sinh khi lên máy bay. Nếu quý khách bay cùng hơn một trẻ sơ sinh, hoặc muốn đặt chỗ cho trẻ sơ sinh đi cùng mình thì hãy yêu cầu sự hỗ trợ của các hãng hàng không để đặt được vé.
Hãng hàng không Jetstar coi trẻ em dưới 2 tuổi là em bé. Em bé có thể ngồi chung ghế với quý khách trong chuyến bay, bên cạnh đó quý khách sẽ được cung cấp đai an toàn dành riêng cho em bé gắn với đai an toàn của mình. Nếu quý khách đang cho em bé bú hoặc bay cùng trẻ em thì quý khách sẽ không được ngồi ở ghế thoát hiểm. Hành khách bay cũng có thể mua ghế riêng cho trẻ sơ sinh, song trẻ phải có thể tự ngồi thẳng mà không cần hỗ trợ. Nếu trẻ sơ sinh không thể ngồi thẳng trên ghế máy bay thì quý khách phải mang theo ghế ngồi trên ô tô để đảm bảo an toàn cho trẻ. Ghế ngồi trên ô tô được Jetstar chấp thuận lên tất cả các máy bay của Jetstar, trừ máy bay Q300 (áp dụng riêng với bay nội địa New Zealand) và tất cả các chuyến bay của Jetstar Japan (GK). Mỗi máy bay chỉ có thể đặt một số lượng giới hạn ghế ngồi trên ô tô và ghế này phải lắp vừa ghế ngồi cạnh cửa sổ. Nếu quý khách muốn đặt một chỗ cho trẻ sơ sinh đi cùng, cho dù bạn có hoặc không có ghế ngồi trên ô tô xin vui lòng liên lạc với chúng tôi để đặt chỗ. Hành khách phải ít nhất 15 tuổi thì mới được ngồi ở hàng ghế thoát hiểm, quy định được bao gồm toàn bộ các chỗ ngồi duỗi chân thoải mái. Đối với trẻ em từ 2 tuổi trở lên phải ngồi vào ghế được chỉ định, ngoài ra vì lý do an toàn nên quý khách hàng sẽ phải mua vé cho các em.

Trên đây là những thông tin vô cùng hữu ích của bookvemaybaygiare.com, hy vọng đã giúp bạn đọc trả lời được câu hỏi vé trẻ em có hành lý xách tay không? Vì vậy, những gia đình có con nhỏ cần chú ý nắm được những quy định về đặt chỗ cho em bé để có được một chuyến bay suôn sẻ và thuận lợi.
Xem thêm: