Khi chúng ta nhắc đến công việc là ủi quần áo, chúng ta thường nghĩ đến những chiếc áo sơ mi phủ đầy nếp nhăn, nhưng công việc là ủi cũng rất cần thiết để giữ cho chiếc quần của bạn trông đẹp hơn và mới hơn. Bạn sẽ thấy rằng, quần ủi tương tự như ủi bất kỳ những loại quần áo nào khác. Bạn cần sử dụng các chuyển động rộng, ủi qua lại và không ấn quá mạnh. Tuy nhiên, có một vài đặc thù mà bạn cần lưu ý để có được cách ủi quần hiệu quả nhất.

Trong bài viết này, tôi sẽ giới thiệu đến bạn ba trong số những mẹo cần thiết để ủi quần, từ cách loại bỏ các nếp nhăn trên ống quần đúng cách, cho đến kỹ thuật bạn nên sử dụng cho túi quần của mình. Bạn có thể sử dụng chúng để cải thiện kỹ thuật ủi của bạn với tất cả các loại quần khác nhau.

Mua bàn ủi tặng mã voucher tiki 400k , tặng 20k phí vận chuyển với đơn hàng đặt nhanh nhất. Với sản phẩm khác quần áo , bỉm sữa, xe máy... giảm 35% tặng kèm quà của hãng hàng sản phẩm.

Cách tốt nhất để ủi ống quần
Chúng ta sẽ thường sử dụng bàn ủi để ủi những chiếc quần có nếp gấp, đó là điều cần thiết để duy trì vẻ ngoài của chúng. Đầu tiên, bạn sẽ cần xác định các nếp gấp được định hình theo form dáng của chiếc quần đó. Sau đó, bạn đặt chúng xuống mặt phẳng kê trên bàn ủi và xếp các đường nối của mỗi chân quần lên nhau.
Click image for larger version. 

Name:	bàn ủi hơi nước tiki mới.jpg 
Views:	32 
Size:	8.7 KB 
ID:	4049
Khi bạn đã xếp các đường may theo đúng form quần, hãy đặt bàn ủi hơi nước lên, nhấn bàn ủi xuống và chạy dọc theo các mép ngoài của quần (từ mặt trước ra mặt sau). Lặp lại điều này cho chân quần phía bên còn lại cho đến khi nếp gấp được cố định. Khi bạn đã tạo nếp gấp cho quần, hãy dùng bàn ủi để loại bỏ mọi nếp nhăn còn lại ở phần giữa ống quần.

Cách ủi túi quần
Rất nhiều người thường bỏ qua việc ủi phần lót của túi quần, và bạn có thể tự hỏi tại sao bạn nên ủi một phần vải lót trong túi quần mà không ai có thể nhìn thấy. Khi quần của bạn bị chật, các nếp nhăn trong túi sẽ được nhìn thấy qua lớp vải. Nếu các nếp nhăn quá lớn, chúng thậm chí có thể có thể lộ ra rất rõ trước mắt của người đối diện.

Tất cả những gì bạn cần làm để ủi túi quần của bạn, là đặt quần của bạn lên mặt bàn ủi và kéo phần lót túi từ trong ra ngoài. Sau đó, bạn dùng bàn ủi chạy một đường qua lớp lót túi quần cho đến khi tất cả các nếp nhăn đã được xử lý và sau đó đặt chúng trở lại bên trong quần.
Click image for larger version. 

Name:	bàn ủi hơi nước tiki giảm giá.jpg 
Views:	32 
Size:	11.3 KB 
ID:	4050
Làm thế nào để ủi xung quanh phần khóa quần?
Khi ủi quần, và đặc biệt là phần khóa quần, bạn cần ủi từ từ và cẩn thận hơn so với lúc bạn ủi các loại quần áo khác. Vì chúng có thể dễ làm xước và làm hỏng mặt đế trên chiếc bàn ủi của bạn.

Trong khi ủi phần thắt lưng và cạp quần, hãy giữ cho bàn ủi của bạn không tiếp xúc trực tiếp với nút quần, đặc biệt nếu nó được làm từ nhựa thay vì kim loại. Và thay vì di chuyển bàn ủi theo chiều ngang, bạn hãy di chuyển nó theo chiều dọc của bề mặt để có thể ủi một cách chính xác nhất.

Ủi quần không khó, nhưng có một vài điều mà bạn phải xem xét thật kĩ trước khi thực hiện công việc này như những gì tôi đã lưu ý. Chúng tôi hy vọng rằng, bài hướng dẫn ngắn này sẽ hữu ích trong việc cung cấp cho bạn kỹ thuật ủi phù hợp và hướng dẫn về cách ủi quần. Cảm ơn bạn đã đọc bài viết của chúng tôi!

Mua hàng rẻ chất lượng đảm bảo đã bao giờ bạn giới thiệu về tiki cho người thân bạn bè để có thể tận hưởng những điều tuyệt vời nhất mà chỉ có tại tiki . Đây là dịp khuyến mãi lớn nhất tiki hãy nhanh tay cùng bạn bè người thân thả ga mua hàng tại tiki.