Chúng ta vẫn thường hâm mộ những người trúng xổ số vietlott vì sư may mắn “cao ngút” của họ. Tuy nhiên có một sự thật rằng không phải người trúng số nào cũng đều sử dụng may mắn của bạn thân. Bí mật này chính là các “quy luật” về kết quả của xổ số hàng tỷ đồng này. Cách chơi đối với vietlot khá đặc biệt khi không giống như các loại vé số đã được định sẵn số thông thường đôi khi khiến người chơi không thể chọn được dãy số mình yêu thích. Khi random, trí não của bạn có xu hướng nghĩ ra các con số mà bạn thích, do vậy cho dù có chọn nhiều lần khác nhau có giãn cách thời gian dài thì nó cũng sẽ bị trùng lặp.

Nghiên cứu sự thay đổi của các con số trong kết quả công bố mỗi ngày của vietlott là một bước đi thông minh giúp bạn tìm ra được quy luật trúng số. Từ việc đếm tần suất xuất hiện của từng con số và lặp lại bao nhiêu lần là bạn đã có thể dễ dàng chọn được con số thích hợp điền vào dãy số của mình.
Chúng ta luôn có xu hướng bị hấp dẫn bởi số lượng giải thưởng lớn, tuy nhiên mặt trái của điều này chính là rất nhiều người cũng nghĩ như chúng ta vậy. Khi giải thưởng lớn số lượng người chơi tăng đột biến sẽ gây sức ép và khiến tỷ lệ random cao hơn so với bình thường.

Việc chơi “ngẫu hứng” với tần suất không cao sẽ khó có thể giúp bạn trúng số được. Để có thể trúng giải bạn cần thời gian để trải nghiệm, tìm ra các quy tắc con số hay kiên trì theo đuổi dãy số đã định của mình. Dù quá trình này cần kiên nhẫn và bỏ ra mức tiền khá cao nhưng bạn cũng nên cân nhắc đến khả năng tài chính của bản thân, đừng cố tiêu tán tài sản của mình vô ích khi chưa thể chắc chắn mình có thể trúng vé hay không.

Khi máy lựa chọn đôi khi sẽ ra các kết quả không như bạn không mong muốn hay kém may đối với bạn thì tự chọn là một chiến lược thông minh. Nhiều trường hợp thắng giải độc đắc nhờ vào sự kiên nhẫn sử dụng con số may mắn của mình hay thậm chí chỉ là ngày sinh mà thôi, do vậy hãy cố kiên nhẫn, thành quả sẽ đến. Xổ số vietlott dù mới ra mắt tại thị trường Việt Nam không lâu nhưng đã nhanh chóng tạo ra các cơn sốt cho những người đam mê loại trò chơi may rủi này. Bên cạnh việc dựa vào may mắn thì các tính toán, nhận định về xác suất xuất hiện của các con số trong giải thưởng cũng đang trở thành trào lưu mạnh mẽ trong thời kỳ này. Điều này được cho rằng sẽ giúp ích rất lớn trong việc nâng cao khả năng trúng giải của người chơi.

>>> Xem thêm : xsđt xthần tài - Mách bạn quy luật đoán định xổ số vietlott