Chắc chắn rất nhiều trong chúng ta cảm thấy khá tò mò đối với những hình xăm, rằng liệu làm thế nào mà chúng ta có thể bơm mực, màu lên trên da mà không gây ra nhiều tổn thương? Đây chắc chắn là điều mà không ai trong chúng ta mong muốn và để tránh khỏi điều này, trước khi quyết định xăm mình bạn cần có sự tìm hiểu rõ về thông tin cũng như tham khảo ý kiến từ chuyên gia. Dưới đây là những thông tin tổng hợp và các kinh nghiệm của chúng tôi về quy trình xăm mình. Bạn chắc chắn sẽ rất ngạc nhiên với những điều chúng tôi sắp tiết lộ đấy, cùng xem đó là gì nhé.

>>> Xem thêm : Tiệm xăm ở quận 8 - tại sao nên xăm hình

Trong bước đi nét viền của xăm mình, người ta tiến hành dựa trên loại mà bạn định làm là freehand hay scan. Nếu như dựa trên mẫu scan thì có thể đi một nét viền, ngược lại với freehand thì sẽ theo nét vẽ. Theo như lời của những thợ xăm chuyên nghiệp thì việc đi nét viền được đánh giá là thuộc hàng quan trọng hàng đầu đối với cả quá trình. Có thể thấy nếu bạn đi nét mờ đâu không tốt thì những đường xăm tiếp theo cũng không thể chuẩn xác và mang lại những hiệu quả tốt nhất.
Sau khi đã đi những nét viền thì công đoạn tiếp theo đó chính là tô bóng. Ở đây, người thợ sẽ dựng loại mực đậm nhằm tạo ra những mảng tối trên hình xăm. Có thể thấy rằng đây cũng là một công đoạn rất cần thiết, vì nó giúp chúng ta định hình rõ hơn ở đâu nên đi màu gì. Trước khi quyết định nên hay không xăm một hình thì bận cần phải hiểu rõ rằng chúng sẽ khó có thể tẩy đi được. Và nếu tẩy thì ít nhiều vẫn còn sẹo, đó là lý do mà chúng ta cần có sự cân nhắc kỹ lưỡng rằng bản thân có nên hay không thực hiện hình xăm đó nhé.

Nếu như bạn đã quyết định xăm thì nên nghe theo tất các các khuyến cáo được đưa ra bởi thợ xăm mình. Họ là những người hiểu rõ nhất những gì chúng ta nên hay không nên, từ đó đề ra những gợi ý phù hợp nhất cho mỗi người. Từ thiên niên kỷ thứ 5 trước công nguyên, xăm mình đã xuất hiện tại khu vực Ấn Độ, sau đó là vùng viễn Đông của châu Á, Nhật Bản, Trung Quốc. Tới thời điểm hiện nay, chúng đã dần phổ biến hơn ở khắp mọi nơi trên thế giới. Bạn có thể bắt gặp những hình xăm này xuất hiện trên cánh tay, lưng của rất nhiều người qua đường, từ đàn ông, phụ nữ, từ những người trẻ tuổi cho tới trung niên.

>>> Xem thêm : ý nghĩa hình xăm kỳ lân - Lý do khiến xăm hình ngày một phổ biến