Một trong những phương pháp phục hình nha khoa được ưa chuộng hiện nay là bắc cầu răng sứ. Bên cạnh các ưu điểm vượt trội, chi phí thì thời gian thực hiện cũng là yếu tố được nhiều người quan tâm. Vậy dán răng sứ veneer thẩm mỹ giá bao nhiêu? bọc răng sứ có đau không? Bài viết dưới đây sẽ giúp bạn giải đáp thắc mắc này.

Bọc răng sứ là gì?

Bọc răng sứ là gì? niềng răng pha lê giá bao nhiêu? Là phương pháp sử dụng một lớp vỏ bọc sứ bọc xung quanh cùi răng thật. Màu sắc của mão sứ tương đồng với màu răng thật, được chế tác chuẩn xác về hình dáng, kích thước, giúp bảo vệ răng thật cũng như ngăn chặn các bệnh lý răng miệng. Cùng với đó, bọc răng sứ có tháo ra được không cũng là thông tin bạn nên nắm rõ.

Về mặt kỹ thuật, bọc răng sứ chỉ tác động vào răng, bác sĩ niengrangmatluoi.net tiến hành mài cùi răng từ trụ răng thật, sau đó lắp mão sứ lên bên trên, vừa bảo vệ vừa phục hình lại răng về hình dáng, màu sắc. Hàm răng sẽ được bảo tồn tối đa và mang lại tính thẩm mỹ cao.

Quy trình bọc răng sứ

Ngoài việc tìm hiểu kỹ thuật bọc răng sứ là gì, thì nên tìm hiểu quy trình bọc răng sứ thực hiện như thế nào tại nha khoa để hiểu rõ hơn về kỹ thuật này.

Bước 1: Bác sĩ sẽ tiến hành kiểm tra tổng quát và đưa ra phương pháp chữa trị cho bệnh nhân.

Bước 2: Bác sĩ thực hiện vệ sinh sạch sẽ răng miệng cho bệnh nhân và gây tê để làm giảm quá trình đau nhức, ê buốt trong quá trình tiến hành.

Bước 3: Tiếp đến bác sĩ sẽ mài đi một phần cùi răng thật bên ngoài theo tỉ lệ nhất định, tạo nên một trụ răng để nâng đỡ mão răng sứ được lắp lên trên.

Bước 4: Bác sĩ lấy thông số màu và kích cỡ răng của mỗi bệnh nhân để chế tạo mão sứ thích hợp.

Bước 5: Từ những dấu răng đã lấy, sẽ chế tạo nên những chiếc răng sứ có kích thước phù hợp nhất.

Bước 6: Để có thêm những thông tin về bọc răng sứ là gì phù hợp với tình trạng răng của bạn, hãy đến trực tiếp nha khoa uy tín, bác sĩ sẽ khám và chỉ định giải pháp phục hình tương thích.