Dịch covy là điều không ai muốn nhưng có những người xem đây là cơ hội để kiếm tiền vì ở nhà vừa rảnh lại vừa lại có thể kinh doanh online thì còn gì tuyệt hơn!

Nếu bạn đang có ý định kinh doanh online và đang tìm những loại hình phù hợp thì tôi khuyên bạn nên chọn loại hình kinh doanh online với các dòng sản phẩm là thực phẩm.

Vì sao ư đơn giảng bạn cần ăn và cần uống là điều ưu tiên và đó là điều hiển nhiên của con người chúng ta. Vì thế bạn đừng nên tìm những loại sản phẩm mùa dịch như mỹ phẩm, thời trang... vì những món này hầu như rất rất ít người tìm mua vì ưu tiên ban đầu vẫn là thực phẩm nhé!

Vậy kinh doanh thực phẩm thị chọn loại thực phẩm nào là tốt nhất! Yên tâm tôi sẽ liệt kê bạn vài món khá hợp và số tiền bạn đầu tư cũng không quá lớn.

1. Lạp xưởng: loại thực phẩm này có ưu điểm rất lớn là bảo quản lâu và xem là lươn khô khi ai đó đang đi xa hoặc vụng ảnh hưởng dịch.

Lạp xưởng hầu như đã được chế biến sẵn và nên nếm nên bạn có thể yên tâm khi bán chỉ cần để nguyên bịt và bán cho khách hàng.

Vấn đề đầu từ mua sỉ lạp xưởng thì cũng khá đơn giản bạn có thể tìm hiểu trên internet đơn vị sản xuất. Nhớ là tìm nơi sản xuất lạp xưởng tươi chứ đừng tìm nơi phân phối nha.

Lạp xưởng thì có nhiều loại lắm bạn có thể mua thử để nến vị.

2. Chả cá: Loại này tương tự như lạp xưởng và giá thành cũng rẻ và dễ tìm lắm bạn chỉ cần lên mạng tìm là ra. Nhiều người chọn mua chả cá tươi để kinh doanh online.

Tôi khuyên là đừng nên vì loại này bảo quản rất khó và thời gian dùng cũng ngắn. Nếu bạn chưa có kinh nghiệm thì chọn loại chả cá chiên hoặc chả cá hấp đã chính sẽ dể cho bạn khi kinh doanh hơn.

Chả cá cũng có nhiều loại và mức giá cũng khác nhau nhé. Nếu bạn muôn mua sỉ có thể tham khảo giá sỉ qua link này để biết nhé!

3. Các loại khô: tôi khuyên bạn nên chọn 1 hoặc 2 loại khô phổ biến để nhập hàng vê thôi nha vì tùy theo từng loại sẽ có người thích ăn hoặc có người lại không thích ăn.

Tốt nhất là chọn khô cá lóc, cá sặc hoặc cá chỉ vàng vì các dòng này nhiều người hay mua lắm! Về giá thì tùy từng loại có mức giá khác nhau và tùy thời điểm nữa nhưng bạn nên biết khô cá cũng có loại 1 nắng, 2 nắng, 3 nắng và để biết thêm giá có thể xem bài giá khô cá lóc hiện tại của vinafood.net để biết mức giá cụ thể của khô lóc và có luôn bảng giả các loại khô khác.