Nếu ai thắc mắc về chuyện “Phượt” của mình,tôi liền kể cho họ nghe những câu truyện hành trình, những chuyến đi hay những trải nghiệm đắt giá chưa từng thấy.Nhưng lạ thay, khi được hỏi “Phượt” là gì và nó thế nào? Tôi chưa có được câu trả lời rõ ràng mặc dù tôi đã đi qua bao nhiêu cuộc hành trình xuyên suốt đất nước. Đơn giản có thể hiểu, Phượt là một hình thức du lịch bụi.Nó là những chuyến đi hay hành trình đầy bụi bặm. Phượt không có lịch trình và kế hoạch cụ thể,Nó được triển khai bằng sự tò mò, niềm đam mê khám phá,hoàn toàn không thông qua bất kỳ dịch vụ du lịch nào.

>>> Xem thêm : bàn ghế gấp du lịch - Gợi ý cách chọn quần áo phượt chất lượng

Để trải nghiệm một chuyến đi phượt đáng nhớ, bạn chỉ cần chuẩn bị một bộ đồ phượt và một chiếc xe máy, một chiếc ba lô đựng những vật dụng cần thiết và một chiếc máy ảnh.Nhóm phượt cũng hay đùa với nhau, việc đi phượt như đi bụi,không phải là đi thưởng thức sơn hào hải vị nào nào,đi nghỉ ngơi chăn ấm đệm êm.Mà thực tế là đi trải nghiệm những giấc ngủ bằng việc dựng một cái trại rồi đốt lửa sưởi ấm.

Du lịch bụi cho phép bạn khám phá vẻ đẹp và sự kỳ diệu hùng vĩ của thiên nhiên - những khoảnh khắc mà du lịch thông thường không có được. Một người đam mê thực sự phải có một khát khao lớn để vượt qua,khám phá những thử thách, vượt qua khó khăn và nguy hiểm, chông gai

Đi phượt giúp cho bạn khám phá bản thân và từ đó vượt lên chính mình, với những chuyến đi mạo hiểm, bạn sẽ bộc lộ sức chịu đựng và những khả năng tiềm ẩn. Bạn trải qua những thời điểm khó khăn và nguy hiểm đòi hỏi bạn phải dũng cảm và kiên trì lớn. Nhiều hành trình như thế này sẽ giúp bạn khám phá những khả năng của chính mình mà bạn chưa từng biết đến.

Nhiều người đã hỏi tôi về chuyện “Phượt” của mình?Để trả lời những câu hỏi đó,tôi sẽ nói cho họ nghe về những mẩu truyện hành trình, những chuyến đi dài hay những trải nghiệm đam mê của tuổi trẻ. Dù kể bao nhiêu cuộc hành trình xuyên suốt đất nước,tôi vẫn không thể trả lời một cách rõ ràng “Phượt” là gì và nó thế nào.

>>> Xem thêm : bàn ghế xếp - Vai trò quan trọng của trang phục đi phượt không thể bỏ qua