Đã từ lâu, kem chống nắng đã trở thành một bước dưỡng da ko thể thiếu hụt đối với bất kì ai, nhờ những tác dụng bảo vệ hoàn hảo của chính nó. Mặc dù thế, đang còn tồn tại những mặc định khá sai lầm về kem chống nắng như: Chỉ cần bôi 1 lần là đủ, bôi ít là đc, chỉ cần áp dụng khi trời nắng, chỉ cần sử dụng khi mùa hè? Tất cả những nhận định trên sẽ phá hỏng da của bạn ngay từ bên trong. Vậy, tuy cũ nhưng không hề cũ, vì sao bạn NHẤT ĐỊNH phải áp dụng kem ngăn ngừa nắng và tầm thiết yếu của kem chống nắng? Hãy cùng Newcare tìm kiếm hiểu ngay dưới bài viết này.
NHỮNG NGUY CƠ HOÀN TOÀN CÓ THỂ NGẲN CHẶN đc NẾU dùng KEM CHỐNG NẮNG?
Một nghiên cứu dựa theo 1600 người trải nghiệm cho thấy thêm, những người sử dụng kem tránh nắng thường xuyên mỗi ngày sẽ giảm bớt đc hơn một nửa nguy cơ ung thư tế bào hắc tố. Bên cạnh đó, kem ngăn ngừa nắng cũng giúp bảo vệ hàng rào tự nhiên của da, chống sạm nám, Chống lão hóa & giữ làn da được tràn đây năng lượng, giảm khả năng kích ứng, kích ứng. Tóm lại, nếu muốn có một da đẹp, thì chống nắng cho làn da là điều kiện tiên quyết. Bạn cũng có thể skincare qua loa, nhưng vẫn không thể bảo vệ làn da một cách cẩu thả & xem thường. Hiểu rõ tầm quan trọng của kem chống nắng, thì skincare đã thành công đc 1/2 rồi!
lứa tuổi NÀO NÊN ban đầu áp dụng KEM CHỐNG NẮNG?
Thực tế, trẻ em từ 6 tháng tuổi đã nên ban đầu sử dụng kem tránh nắng. Đây chắc rằng là lứa tuổi nhỏ đến mức k ai ngờ đến, nhưng thực sự làn da mỏng và nhạy cảm của trẻ cần phải có được sự bảo vệ nhất định khi tiếp xúc với ánh nắng mặt trời. Ko ít các trường hợp con nít dễ bị phỏng, rộp làn da, cháy nắng khi vận động ngoài trời mà k có kem chống nắng. Chính vì thế, các bậc bố mẹ nên tham khảo Bác sĩ da liễu để tìm kiếm cho con mình một loại kem chống nắng phù hợp ngay từ sớm nhé!
Đối với các người cao tuổi hơn, chọn kem ngăn ngừa nắng cũng sẽ đa dạng hơn. Ngày nay có không ít loại kem chống nắng: vật lý, hóa học, dạng lai…..và cũng có tương đối nhiều cấu trúc để thích hợp cho nhiều mục đích dùng. Hãy chắc hẳn rằng mình chọn lọc đúng loại thích hợp, với chỉ số phù hợp cho môi trường hoạt động bạn nhé!
Có chăm áp dụng kem chống nắng Newcare mới thấy đây là một bước dưỡng làn da bạn có thể "enjoy" hàng ngày chứ k chỉ là một nhiệm vụ khiên cưỡng. Chính vì như vậy, bạn gái hãy nhớ, bước thiết yếu k thể bỏ dở mỗi ngày là bôi kem tránh nắng để luôn tự tin đón nắng hè rực rỡ nhé!