Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Tóc rụng do bị viêm

Các chi ơi, mấy năm nay tóc em bị rụng nhiều lắm ạ. Tóc rụng cả chân, còn kèm theo cả mấy hạt li ti như trứng cá ý ạ. Em đi khám bác sĩ bảo bị viêm chân tóc. Uống nhiều thuốc, cũng dùng dầu dừa mà tóc chả đỡ hơn được. Em đang hoang mang lắm có chị nào có kinh nghiệm j thì chỉ cho em với ạ . e xin cảm ơn trước ạ.

Giống mình. Bị y như vậy mấy năm nay, con k thì có cái chấm đen ở chân tóc ấy.hói rồi. Buồn lắm

Mình cũng hói rui (( đã thử nhiều cách mà ko đỡ dk j

Mình bị y chang bạn và mình đã chữa khỏi sau 2 năm đi bác sĩ da liễu và tìm mọi cách chữa trị.
    -Mình gội đầu bằng head n shoulder thuốc, xả sạch sau đó xát kỹ 1 trái chanh tươi lên da đầu và tóc. Bạn đừng sợ rát vì mình ko hề thấy rát
    -Sau đó đắp Kem tẩy tế bào chết và trị da đầu ngứa bong tróc Nexxen. Bôi lên matxa kỹ thật kỹ da đầu trong vòng 15'. Nó giúp thông thoáng lỗ chân lông ko gây mụn da đầu
    Mình làm theo cách đó đúng 1 lần hết đc 80%. Bây h mình ko xài chanh nữa mà duy trì dùng kem tẩy Nexxen hàng tuần thì bớt nhiều lâu lâu chỉ bị vài mụn thôi mà mình nghĩ chắc ai cũng bị ít ít
    Hi vọng giúp được cho 2 bạn. Mình từng khổ sở lắm chạy chữa bao nhiêu cũng ko hết
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của piggy_pape123

Cảm ơn bạn nhiều nhé ) mà dầu gội head&shiulder thuốc là loại j thế bạn mà dùng kem có bết tóc ko bạn? Dùng xong có gội lại ko thế

Cảm ơn bạn nhé. K biết giờ tóc bạn tn rồi. Đã mọc lai chưa ý. Mình tò mò quá. Buồn . Vô đây cho có động lực.

Tóc mình đã mọc lại nhưng vẫn còn hơi thưa ở phần mái do bị rụng trong một thời gian dài. Nhưng quan trọng nhất là phải bớt rụng truoc hồi xưa 1 ngày rụng cả trăm cọng
    -Đó là mặt nạ tóc nên bạn matxa xong xả sạch tóc nên ko gây bết được nha bạn
    -Dầu gội Head n Shoulder Clinical Strength dạng thuốc chai màu xanh chất dầu gội màu cam nha b

Mình cũng từng tuyệt vọng như bạn nghĩ nó sẽ đeo theo mình suốt đời. Tốn bao nhiêu tiền đi bác sĩ, uống thuốc trị nấm da, xét nghiệm đến các pp thiên nhiên: bồ kết, dầu dừa... tóc dầu lại còn bết bệnh nặng hơn. Nhưng ko ngờ chanh lại có tác dụng đến vậy
    Cố lên bạn nhé ! Tinh thần ko tốt cũng làm rụng nhiều tóc

Ừ cảm ơn bạn đã động viên. Mình đã tưng dùng chanh rôimaf k có đỡ. Nen mình chỉ thử nexxen xem sao thoi. Bạn mua qua mạng à bạn

Mình mua ở hair salon. Mà mình thấy trên mạng cũng có bán nữa đó bạn