Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Chữa trị rụng tóc bằng cách đi thẩm mỹ viện, bệnh viện (Mesotherapy, tế bào gốc PRP, cấy tóc, etc.)

Chào các chị em,
    Chủ đề về rụng tóc cũng như cách làm giảm rụng bằng tinh dầu, dầu dừa, olive, massage, mặt nạ... em đã thấy nhiều trên WTT mình rồi, nhưng chưa thấy topic nào bàn sâu đến những ai đi điều trị ở thẩm mỹ viện hoặc bệnh viện, và kết quả ra sao. Do đó, em muốn mở topic này mong mọi người chia sẻ những cách điều trị có hiệu quả mà mình đã, đang và sắp làm; đặc biệt là điều trị ở bệnh viện hoặc thẩm mỹ viện (Meso, PRP, cấy tóc) ; mục đích là để mọi người có nhiều sự lựa chọn tốt hơn cũng như có thể theo dõi được quá trình điều trị để xem có thật sự tác dụng không.
    Em xin giới thiệu, nữ, gần 30 tuổi, tóc rụng mỏng thấy cả da đầu, từ nhỏ đã có trán bò liếm nên càng lớn tóc càng rụng nên nhìn hói lắm. Tóc em dạng sợi mảnh, chân tóc nông, nhờn, quoăn. Buồn. Em thử bao nhiêu cách rồi, từ dùng tinh dầu, dầu nền, massage, dầu gội thảo dược, handmade shampoo, ăn mè đen, đậu đen với hà thủ ô, uống Vithair, dầu gấc, gội đầu bồ kết với tinh dầu bưởi, ngủ sớm, sinh hoạt điều độ, tập thể thao... nói chung tất tần tật bao nhiêu cách mà em mò ra được trên net cũng như hóng hớt được ở đâu đều mang ra thử hết, kiên trì với thời gian dài (> 2 năm). Không ăn thua, hoặc chỉ giảm rụng chút ít, nhưng tóc con không thấy mọc nhiều như hồi trẻ nữa. Em bị vầy là mấy năm rồi, không cần nói nhiều kể lể chứ những ai bị rụng tóc đến gần hói đều sẽ biết được cảm giác của em, mất tự tin kinh khủng, chỉ ru rú ở nhà không dám tiếp xúc với ai, và hoảng loạn lắm.
    Hôm tuần rồi, vì bí bách quá nên em quyết định đến TMV bác sĩ Tú để tìm hiều về cấy tóc xem sao (định bụng là cấy phần mái 2 trán và đỉnh đầu), nhưng được tư vấn là tóc em chưa đến nỗi, nên điều trị nội khoa trước, dùng phương pháp Mesotherapy bắn thuốc vào da đầu để cung cấp tinh chất giúp giảm rụng. 1 liệu trình là gồm 12 lần. Song song với nó nếu có điều kiện có thể áp dụng công nghệ tế bào gốc PRP (2 cái này nếu ai chưa rõ có thể search Google vì em không muốn làm loãng topic). Em quyết định làm Mesotherapy thử xem. Bác sĩ cho em biết tình trạng của em là tóc rụng hói do di truyền, đồng thời cũng do stress và công việc.
    Mesotherapy giá là 1tr lần (đang giảm giá còn 800K), 1 tháng đầu làm 4 lần, 2 tháng sau 2 tuần 1 lần, và những tháng sau duy trì từ 1 đến 3 tháng. Trong lúc bắn thuốc em có hỏi y tá là nếu sau này tóc mình đỡ rụng hay mọc tóc con rồi có cần làm hoài không. Cổ nói cần phải duy trì, nếu không tóc không được nuôi dưỡng thì trở về như lúc trước thôi. Thôi thì em cũng chấp nhận, miễn có hiệu quả (đau khổ quá mà ). Sau khi điều trị thì mình sẽ thấy đầu tiên da đầu giảm nhờn, sau đó đỡ rụng và tóc con mọc lại (em đoán chắc cũng không nhiều, các mẹ thông cảm, em không dám đặt niềm tin để mà hy vọng rồi lại thất vọng lần nữa). Lần đầu tiên thì e cũng có cảm giác mấy hôm sau da đầu đỡ nhờn.
    PRP là 15 triệu 1 lần.
    Tuần sau em sẽ tiếp tục làm Mesotherapy nữa và báo cáo cho các mẹ liệu trình điều trị cũng như có kết quả không (em cầu xin là có kết quả huhu)
    Nếu các mẹ có ai đã điều trị những cái này rồi thì cũng chia sẻ cho em biết với, để em còn vững dạ và tiếp tục (hoặc rút lui, vì số tiền cũng không phải nhỏ). Và ai đã thành công trong việc giảm tóc rụng nhiều đến hói như em thì mong các mẹ thương tình cho em biết phương pháp để em còn áp dụng. Em tự nhủ là có phải nhịn ăn nhịn mặc mà có được mái tóc khỏe như người bình thường thì em sẵn sàng!
    Xin cám ơn mọi người. Chúc chị em ta luôn có 1 mái tóc như mơ, dầy, khỏe đẹp.

Vào ủng hộ em đây,chị hơn tuổi em một chút,tóc cũng rụng lắm,hình như từ hồi con gái,cứ vậy cho tới giờ,thời gian gần đây thì rụng kinh hoàng,chỗ nào cũng thấy tóc..đầy nhà..sợ quá,chị cũng đã đi khám,thử máu,nhưng bs bảo kg thiếu chất gì cả..thế thì biết bổ sung gì.
    Cũng thử đủ các loại dầu gội,dầu trị rụng,uống thuốc...cũng vẫn thế,khoảng 10 ngày nay chị đang uống một loại thuốc chống rụng mới,bs bảo phải từ 4 đến 6 tuần mới có kết quả,cũng đang hy vọng lắm đây.
    Hôm chị nói chuyện với bs,bs có hỏi chị một câu làm chị giật mình,bs hỏi là khi đứng lên ngồi xuống có chóng mặt kg? chị thì bị từ nhỏ rồi,hoa mắt chóng mặt nếu đứng lên gắp gáp

Có nghĩa là bị thiếu máu,máu thấp thì sẽ kg cung cấp đủ máu để nuôi tóc,làm tóc yếu và dễ rụng..phải ăn uống các loại cho bổ máu,đủ dinh dưỡng mới đc,cơ mà đúng thật,chị ăn uống kém,bây giờ phải cố ăn thịt nhiều chút đây,cơ mà lại sợ mập.ec
    Em làm rồi xem kết quả ra sao thì cho chị biết với để chị cũng hy vọng với nhé,chị uống thuốc nếu có kq sẽ chỉ em dùng...hy vọng hy vọng

Tớ thì nghĩ đứng lên ngồi xuống gấp thì nhiều người chóng mặt lắm, nhưng không phải ai đứng lên ngồi xuống nhanh chóng mặt cũng rụng tóc, tớ nghĩ hai chuyện đó khác nhau...Vấn đề là ở chỗ máu không lưu thông tốt ở da đầu nên mới bị rụng tóc.
    Tớ không thích các loại thuốc uống, vì đọc thấy nhiều cảnh báo rằng các loại thuốc uống mọc tóc thường có phản ứng phụ là làm yếu sinh lý..., nên thà ít tóc còn hơn.
    Tớ không bị rụng, nhưng tóc mảnh sợi, nên ham hố muốn mọc thêm tóc. Tớ dùng loại gromedi, là loại serum dưỡng da đầu, xịt hai lần lên da đầu một ngày, không đóng cặn, mà sờ vào tóc lại thấy mượt và mềm hơn, thì chỉ sau hai tuần là mọc đầy tóc con. Chỉ dẫn là ngày dùng hai lần, nhưng tớ ngày nhớ ngày quên, thế mà chưa hết một lọ đã thấy tóc con mọc nhiều trên trán và trên đỉnh đầu.
    Ngoài ra, tớ thấy người ít tóc, có giải pháp tạm thời là dùng cái supermillion hair, cực kỳ đơn giản luôn, một hộp nhỏ, nắp có vài cái lỗ li ti như lọ rắc hạt tiêu ấy, chấm chấm vào chỗ ít tóc mà nhìn thấy da đầu ấy, lấy tay vuốt hai cái, là che hẳn. Thực chất đó là sợi li ti (màu đen hoặc nâu, tùy gam màu tóc thật của mình) bám luôn vào tóc thật, lấy lọ mist xịt hai cái nữa, những sợi li ti này dính chặt vào tóc nguyên thủy, thế là có mái tóc dày dặn. Công nghệ dày tóc chưa đến 30 giây. Loại này khi nào gội đầu thì mới trôi cái tóc bám đấy đi, mưa gió, bão bùng cũng không sợ rơi tóc.
    Tớ xem quảng cáo trên youtube thì thấy hơi photoshop, nhưng mà nhìn salon họ làm tận mắt, thì thấy cực kỳ nhanh, và mắt thường, nhìn kỹ cũng không biết đó là tóc thêm, chỉ thấy dày tóc lên thôi, nhìn thấy rất ham, tiếc là chồng tớ chẳng bị hói cho tớ thử (ước vớ vẩn thế thôi, chứ tóc anh yêu tớ hơi bị chuẩn, khối người ước ao đấy).

Tớ thì nghĩ đứng lên ngồi xuống gấp thì nhiều người chóng mặt lắm, nhưng không phải ai đứng lên ngồi xuống nhanh chóng mặt cũng rụng tóc, tớ nghĩ hai chuyện đó khác nhau...Vấn đề là ở chỗ máu không lưu thông tốt ở da đầu nên mới bị rụng tóc.
    Tớ không thích các loại thuốc uống, vì đọc thấy nhiều cảnh báo rằng các loại thuốc uống mọc tóc thường có phản ứng phụ là làm yếu sinh lý..., nên thà ít tóc còn hơn.
    Tớ không bị rụng, nhưng tóc mảnh sợi, nên ham hố muốn mọc thêm tóc. Tớ dùng loại gromedi, là loại serum dưỡng da đầu, xịt hai lần lên da đầu một ngày, không đóng cặn, mà sờ vào tóc lại thấy mượt và mềm hơn, thì chỉ sau hai tuần là mọc đầy tóc con. Chỉ dẫn là ngày dùng hai lần, nhưng tớ ngày nhớ ngày quên, thế mà chưa hết một lọ đã thấy tóc con mọc nhiều trên trán và trên đỉnh đầu.
    Ngoài ra, tớ thấy người ít tóc, có giải pháp tạm thời là dùng cái supermillion hair, cực kỳ đơn giản luôn, một hộp nhỏ, nắp có vài cái lỗ li ti như lọ rắc hạt tiêu ấy, chấm chấm vào chỗ ít tóc mà nhìn thấy da đầu ấy, lấy tay vuốt hai cái, là che hẳn. Thực chất đó là sợi li ti (màu đen hoặc nâu, tùy gam màu tóc thật của mình) bám luôn vào tóc thật, lấy lọ mist xịt hai cái nữa, những sợi li ti này dính chặt vào tóc nguyên thủy, thế là có mái tóc dày dặn. Công nghệ dày tóc chưa đến 30 giây. Loại này khi nào gội đầu thì mới trôi cái tóc bám đấy đi, mưa gió, bão bùng cũng không sợ rơi tóc.
    Tớ xem quảng cáo trên youtube thì thấy hơi photoshop, nhưng mà nhìn salon họ làm tận mắt, thì thấy cực kỳ nhanh, và mắt thường, nhìn kỹ cũng không biết đó là tóc thêm, chỉ thấy dày tóc lên thôi, nhìn thấy rất ham, tiếc là chồng tớ chẳng bị hói cho tớ thử (ước vớ vẩn thế thôi, chứ tóc anh yêu tớ hơi bị chuẩn, khối người ước ao đấy).

Trích dẫn Gửi bởi khi&heocon
    Có nghĩa là bị thiếu máu,máu thấp thì sẽ kg cung cấp đủ máu để nuôi tóc,làm tóc yếu và dễ rụng..phải ăn uống các loại cho bổ máu,đủ dinh dưỡng mới đc,cơ mà đúng thật,chị ăn uống kém,bây giờ phải cố ăn thịt nhiều chút đây,cơ mà lại sợ mập.ec
    Em làm rồi xem kết quả ra sao thì cho chị biết với để chị cũng hy vọng với nhé,chị uống thuốc nếu có kq sẽ chỉ em dùng...hy vọng hy vọng
    Dạ em cám ơn chị, có chị vô chia sẻ làm em lên tinh thần . Có thể là đứng lên ngồi xuống chóng mặt chưa hẳn là nguyên nhân tóc rụng, nhưng thiếu máu em nghĩ là một trong những nguyên nhân á. Chị nói vậy em mới nhớ là mình cũng đi khám thì không thiếu chất, nhưng bác sĩ nói người gầy, thiếu máu với lại máu loãng lắm. Dám lắm nha, vậy thì em cũng noi gương chị, ăn uống cho bổ máu vì em lười ăn lắm, thôi thì không bổ tóc cũng bổ máu hihi.
    Em mới làm một lần thì thấy da đầu bớt nhờn, do đó tóc cũng bớt rụng được 1 ít, thấy rõ nhất khi gội đầu. Cuối tuần này em đi lần 2, có gì em sẽ share với mọi người.
    Trích dẫn Gửi bởi vandang23
    Tớ dùng loại gromedi, là loại serum dưỡng da đầu, xịt hai lần lên da đầu một ngày, không đóng cặn, mà sờ vào tóc lại thấy mượt và mềm hơn, thì chỉ sau hai tuần là mọc đầy tóc con.
    Bạn ơi, sao nghe bạn nói thấy ham quá, loại đó tớ có thể tìm mua ở đâu, giá bao nhiêu tiền, xài được thời gian bao lâu vậy bạn. Nếu thấy được tớ sẽ dùng thử xem, hihi, giờ tớ giống như ai chỉ đâu đánh đó vậy, mà thấy bạn đã dùng và review nên thấy tin tưởng hơn.
    Cám ơn bạn nhé.
    Còn loại làm cho dầy tóc với các sợi cùng màu tóc thì thú thật là tớ thích dầy tự nhiên hơn là dầy nhân tạo (khổ thế, đòi hỏi nhiều thế cơ đấy hehe). Nhưng mà lần đầu tiên nghe đến loại này thấy hay ghê, mai mốt đi tiệc mà cần dầy tóc thì biết có sản phẩm mà tìm mua.

Trích dẫn Gửi bởi hoaxanh2011
    Dạ em cám ơn chị, có chị vô chia sẻ làm em lên tinh thần . Có thể là đứng lên ngồi xuống chóng mặt chưa hẳn là nguyên nhân tóc rụng, nhưng thiếu máu em nghĩ là một trong những nguyên nhân á. Chị nói vậy em mới nhớ là mình cũng đi khám thì không thiếu chất, nhưng bác sĩ nói người gầy, thiếu máu với lại máu loãng lắm. Dám lắm nha, vậy thì em cũng noi gương chị, ăn uống cho bổ máu vì em lười ăn lắm, thôi thì không bổ tóc cũng bổ máu hihi.
    Em mới làm một lần thì thấy da đầu bớt nhờn, do đó tóc cũng bớt rụng được 1 ít, thấy rõ nhất khi gội đầu. Cuối tuần này em đi lần 2, có gì em sẽ share với mọi người.
    Bạn ơi, sao nghe bạn nói thấy ham quá, loại đó tớ có thể tìm mua ở đâu, giá bao nhiêu tiền, xài được thời gian bao lâu vậy bạn. Nếu thấy được tớ sẽ dùng thử xem, hihi, giờ tớ giống như ai chỉ đâu đánh đó vậy, mà thấy bạn đã dùng và review nên thấy tin tưởng hơn.
    Cám ơn bạn nhé.
    Còn loại làm cho dầy tóc với các sợi cùng màu tóc thì thú thật là tớ thích dầy tự nhiên hơn là dầy nhân tạo (khổ thế, đòi hỏi nhiều thế cơ đấy hehe). Nhưng mà lần đầu tiên nghe đến loại này thấy hay ghê, mai mốt đi tiệc mà cần dầy tóc thì biết có sản phẩm mà tìm mua.
    Công ty của tớ bán Gromedi (nên tớ dùng thử), nếu bạn cần thì PM cho tớ. Còn về loại serum mọc tóc (có nhiều hiệu khác nhau, nguyên tắc cơ bản là làm máu lưu thông tốt trên da đầu, để giúp tóc mọc khỏe), tớ xin tổng kết như thế này, theo sự hiểu biết của tớ nhé:
    Người VN rất hay mua Nuhair là loại serum dùng cho nam và nữ (vì khách đặt nhiều nên tớ biết), Nuhair cũng có bán cả thuốc uống (thì có hai loại nam nữ khác nhau), tớ nghĩ là do thói quen mách nhau của người VN, thấy ông bạn có cái gì là mình mua bằng được... Tớ có xài thử qua, cũng thấy review tốt về loại này... nhưng bản thân hãng cũng bảo là khoảng 3, 4 tháng sau mới thấy tác dụng (tớ không kiên trì nổi)... nên thấy cái bọn gromedi này tác dụng nhanh hơn, thì dùng luôn...và thấy tốt.
    Gromedi ở Mỹ bán ở các salon tóc cao cấp, nên không đại trà và bán được số lượng nhiều, và cũng chính vì vậy mà không được nhiều người biết đến như một nhãn hiệu khác: đó là loại Rogaine, loại này cũng bảo là khoảng 4 tháng thì mọc, và có hai loại riêng cho đàn ông và đàn bà. Rogaine này nằm trong top các sản phẩm bán chạy nhất trên amazon (tổng kết từng tuần) trong hơn một năm qua (bạn có thể check amazon để kiểm chứng lại sẽ thấy)... Loại này thì tớ chưa dùng thử qua, nên chỉ thấy comments tốt, và mách lại cho các mẹ thôi.
    Còn cái supermillion hair là sản phẩm của Nhật, bạn có thể tìm trên youtube để xem demo cách nó làm. (nhưng tớ thấy tận mắt thì ấn tượng hơn xem video rất nhiều...), mấy anh hói lơ thơ, mà chấm vào mấy nhát thì ôi thôi, trẻ ra mấy tuổi ngay lập tức...

Em gái hoaxanh : chị bị y như em, chị còn đau khổ hơn em nhiều. Chị bị rụng tới 8 năm rồi. chị đã PM cho em, mong em liên lạc với chị sớm, để chi hỏi thêm về PP em đang sử dụng.
    Em nhớ đừng mua bất cứ thuốc nào ai quảng cáo ở trên này nhé. Mình đang đau khổ, ko giúp thì thôi, quảng cáo vớ vẩn.

@ Chị mebapnam: Em đã gởi mail cho chị, chị check mail nhen.

@ Em hoaxanh : chị nhận được mail rồi. Cám ơn em đã viết mail cho chị. Chị cũng đang muốn sử dụng thử phương pháp này.Hy vọng để rồi thất vọng ...hihi.Thực ra rụng tóc nó chỉ đem đến vẻ thẩm mĩ thôi, mất tự tin, già hơn tuổi ...chứ ko gây đau đớn gì. Chị đọc trong top bệnh người lớn, nhiều người bị vảy nến, phụ khoa, cổ tử cung...tái đi tái lại rất nhiều lần ....chữa bao nhiêu vẫn không khỏi. Nên thôi AQ, có bao nhiêu sài bấy nhiêu thôi em nhỉ.
    Em có đang uống thuốc gì không? đang dùng dầu gội gì? chế độ ăn uống ra sao ?em post lên cho mọi người tham khảo luôn nhé.Tặng hoa cho em, để em củng cố thêm niềm tin chữa rụng tóc nhé.:Rose::Applause::Rose: