Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Tất tần tật về Tóc Ngắn

Lượn lờ thread Tóc đẹp 1 hồi mà em chả thấy topic nào về TÓC NGẮN cả.
    Buồn thế chứ! Thế là em mạo muội mở topic để chị em vào chia sẻ kinh nghiệm và các kiểu tóc ngắn đẹp.
    Em thì đã có kinh nghiệm hơn hai chục năm để tóc ngắn rồi nên giờ bảo để tóc dài không chịu được!
    Mở hàng, em xin chia sẻ các lí do nên để tóc ngắn để các chị em tóc ngắn thêm tự tin và các chị em tóc dài có động lực xuống tóc!
    1/ Chuyện buổi sáng: sướng nhất ấy là: KHÔNG PHẢI CHẢI ĐẦU. Nhất là với các kiểu tóc tém thì ôi thôi, tạm biệt tình yêu lược ngà! Chị em có thể tha hồ ngủ nghê chán chê, chuông báo thức dậy, xòe 2 bàn tay ra, cào cào vài phát là tóc thẳng tưng luôn
    2/ ĐA DI NĂNG: Thích cá tính, có cả tính; thích nhẹ nhàng, nữ tính cũng được ngay. Sang chảnh, xì tai bla bla... bạn tóc ngắn này chấp hết! Chứ cứ nghĩ tới tóc dài, hầu như ngta chỉ nghĩ đến sự dịu dàng, nữ tính.
    Còn bạn TÓC NGẮN á... nhiều khi còn mang hơi thở UNISEX í chứ! Cứ tưởng tượng mà coi, cô bạn tóc ngắn tém mà mặc váy hoa dịu dàng, trông chả thú vị hơn cô gái tóc ngang lưng bình thường à.
    3/ Tha hồ TẠO KIỂU: Bay bên này, hất bên kia, vuốt trước hay chổng ngược phía sau: Bạn tóc dài chật vật lắm mới làm được. Chứ bạn tóc ngắn thì... a lê hấp vèo cái nhìn trông khác liền à
    4/ Tóc ngắn hay phải cắt tóc. Vì cứ 1-2 tháng là dài ra nhiều rồi. Các chị em tha hồ thay kiểu mới tóc mới, mốt miếc trên thế giới thích thì áp dụng được luôn, chả phải băn khoăn: để kiểu đầu nào giờ? để mãi 1 kiểu chán quá... Cứ ra hàng cắt tóc. Chị em chỉ cần mang tóc, chuyện cắt tóc để các anh thợ lo!
    5/ TIẾT KIỆM dầu gội đầu, dầu xả, kem dưỡng tóc, thuốc hấp tóc, thời gian gội đầu, thời gian chăm soc tóc bla bla...
    Đôi điều chia sẻ. Hi vọng các chị em, anh em tóc ngắn vào cùng vui chơi, thấy kiểu tóc ngắn nào đẹp thì post vô đây để xây dựng kho kiểu tóc cho các anh chị em ra hàng làm tóc!

hờ hờ, đọc topic của chị này thấy buồn cười quá.
    Mấy cái lí do đúng quá cơ!
    Cơ mà tóc ngắn hay phải cắt nên iêm cũng xót tiền lắm, chưa dám xuống tóc! :P

Em thấy tóc ngắn đẹp mà. Nhìn nhiều chị tóc ngắn trông cá tính, xì tai lắm.
    Trích dẫn Gửi bởi namwhore

Hehe, chị ơi, khi nào chị thử để tóc ngắn coi. Không phải ngắn quá như đinh tán mà ngắn kiểu dài dài chấm vai cũng đẹp mà. hè hè. Nói là hay phải cắt, chớ 2-3 tháng mứoi cắt 1 lần cơ! Thích thì nhích luôn đi!
    Trích dẫn Gửi bởi namwhore

Đây này, 1 vài kiểu ngắn ngắn cỡ trung bình.
    Nếu mờ thích kiểu nhẹ nhàng tí thì chơi quả long-bob này. Bình thường trông hiền tí. Đánh rối tung trời đuôi thành rocker luông Không thì cứ để đó, làm xoăn xoăn tí cho thêm phần sống động thì cũng đẹp chói lóa :3 Mà kiểu này để tóc dài thêm ra cũng chả thành vấn đề gì luôn! :v
    Còn thích cá sờ tính thì chơi hẳn quả này sang chảnh, sẹc xi:
    Ăn chơi hơn nữa thì cắt quả đầu sư tử hồi xưa là mốt!

Trích dẫn Gửi bởi Koe_store
    Đây này, 1 vài kiểu ngắn ngắn cỡ trung bình.
    Nếu mờ thích kiểu nhẹ nhàng tí thì chơi quả long-bob này. Bình thường trông hiền tí. Đánh rối tung trời đuôi thành rocker luông Không thì cứ để đó, làm xoăn xoăn tí cho thêm phần sống động thì cũng đẹp chói lóa :3 Mà kiểu này để tóc dài thêm ra cũng chả thành vấn đề gì luôn! :v
    Còn thích cá sờ tính thì chơi hẳn quả này sang chảnh, sẹc xi:
    Ăn chơi hơn nữa thì cắt quả đầu sư tử hồi xưa là mốt!
    em thjch 3 kieu đầu tien nhưng mà biết tìm thớ cắt cho ra kiểu này ở đâtu đây. Ầy.thôi e k dám mạo hjểm

Chị ới ơi, vụ tìm thựo cắt đc quả đầu ưng í thì đành phải... dấn thân vào hiểm nguy thoai!
    Như em, đầu em kinh qua các thể loại tay thợ, từ tay mẹ cắt, thợ vườn đến thợ hơi hơi xịn. Túm lại là em không chơi thợ xịn quá. Vì em nghĩ nó cũng không đẹp hơn được quá nhiều mà giá thì tlạii quá chát!
    Chị thử vào thớt này coi: Cửa hàng cắt tóc đẹp (Hà Nội)- tầng 2
    Ở đây nhiều mẹ chỉ chỗ cắt tóc đẹp lớm!
    Theo em thì ngoài chuyện cắt được phom dáng tóc đẹp thì còn cần chăm chút tí ti nữa thì nó mới trông đẹp lộng lẫy như mấy cái ảnh í! Kiểu xịt tí gôm, xoa tí sáp hay dùng lưộcánnhh rồi! Như thế nó mới đẹp thêm đc nhiều phần! :P
    Trích dẫn Gửi bởi lavender296
    em thjch 3 kieu đầu tien nhưng mà biết tìm thớ cắt cho ra kiểu này ở đâtu đây. Ầy.thôi e k dám mạo hjểm

Hu hu, chẳng mấy mẹ ủng hộ, thôi thì em tự xây nhà vậy Nhà to đẹp, nhiều thông tin hay sẽ có người vào ở! hé hé
    Đầu tiên là về các kiểu khuôn mặt: có 7 kiểu! Đây là do em tra cứu trên nét
    Vậy thì những kiểu mặt nào sẽ hợp với TÓC NGẮN? Thực ra, theo em, kiểu mặt nào cũng sẽ có 1 kiểu tóc ngắn phù hợp với khuôn mặt đó. Tuy nhiên, dưới đây là 3 kiểu khuôn mặt sẽ pờ phếch với tóc ngắn!
    1/ Mặt vuông: Tóc ngắn sẽ làm khuôn mặt góc cạnh thêm cá tính. Khuôn mặt này thường hợp với kiểu tóc bob! Lưu ý các mẹ: bob có nhiều thể tóc cực ngắn và tóc lỡ lỡ nhé
    2/ Mặt tròn (như em đóng Bách Tuyết của Once upon a time ấy các mẹ): Tóc Pixie, bob đều ngon mắt!
    3/ Mặt dài: Tóc ngắn có mái thằng hay mái xéo về 1 bên!

Đang ở
    Thanh Hóa
    con choai thì để tóc nào vậy !! vừa muốn lịch sự vừa muốn modern tí tư vấn với... ra đường, cứ đạp ngang con bé bán nước sâm là nó cười @@
    ----- free run

Thích đâu ko thấy, em chỉ biết là từ ngày cắt mái tóc từ dài thành ngắn xong thời gian đợi nó dài lại như cũ là một sự chờ đợi mỏi mệt ạ.