Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Mình thì hiện tại để tóc thẳng , nhưng thường xuyên búi , vì xoã tóc nóng , chịu hok nỗi :Sad: . Nhưng kỳ này quyết định sẽ thay đổi mình 1 chút , tính uốn tóc , kiểu uốn xoăn hết đầu , chứ ko lọn 2 bên . Bạn thì tính để kiểu nào , chia sẽ với mình đi . Nếu được hôm nào rảnh mình đi chung .

hic hic , kiểu nào cũng phải sấy . mình ngai kinh khủng .

Giờ mình đang tham khảo kiểu tóc nè, chưa biết để thế nào nữa. Pigtyty ở đâu nhỉ. Mình ở Biên Hòa lận. mới lụm được bí kiếp tạo kiểu tóc với cái lược này, trong hay quá. tính đi mua nè, mà hok biết ở đâu bán. cái này cũng hay lắm nha.http://www.youtube.com/watch?v=5m0-HvIEwuw

Trích dẫn Gửi bởi pigtyty
    Mình thì hiện tại để tóc thẳng , nhưng thường xuyên búi , vì xoã tóc nóng , chịu hok nỗi :Sad: . Nhưng kỳ này quyết định sẽ thay đổi mình 1 chút , tính uốn tóc , kiểu uốn xoăn hết đầu , chứ ko lọn 2 bên . Bạn thì tính để kiểu nào , chia sẽ với mình đi . Nếu được hôm nào rảnh mình đi chung .
    Hôm nào đi làm xong mình trao đổi kiểu tóc nha. Hihi :Rose: Pigtyty tham khảo cái link mình gửi cái này chống nóng hay lắm nè. http://www.youtube.com/watch?v=5m0-HvIEwuw

Trích dẫn Gửi bởi hanhan_87
    Giờ mình đang tham khảo kiểu tóc nè, chưa biết để thế nào nữa. Pigtyty ở đâu nhỉ. Mình ở Biên Hòa lận. mới lụm được bí kiếp tạo kiểu tóc với cái lược này, trong hay quá. tính đi mua nè, mà hok biết ở đâu bán. cái này cũng hay lắm nha.http://www.youtube.com/watch?v=5m0-HvIEwuw
    Bạn ở SG ah, lược này mình đã thấy rùi, có bán ở 1 tiệm trên đường nguyễn điình chiểu, tiệm tên gì quên mất rùi, gần Ngân hàng VCB, đoạn vừa qua ngã 4 NĐC-CMT8 ah

Kiểu tóc cho gương mặt tròn
    1- Mái tóc dài
    Bạn có thể lựa chọn cho mình một mái tóc dài, nhưng độ dài quá lại chính là yếu tố phản cảm dẫn đến việc không cân xứng với khuôn mặt tròn, vì vậy, lựa chọn tốt nhất chính là mái tóc dài vừa phải. Cùng với mái tóc không quá dài, bạn hãy để những kiểu tạo dáng mái tóc ngôi lệch, mái rẽ, hoặc để kiểu che bớt một phần gương mặt, tốt nhất là dài quá cằm.
    2 Tóc ngắn
    Để tạo một khuôn mặt khóc cạnh và sắc nhọn hơn, kiểu tóc ngắn tỉa xéo hoặc lọn sóng xoăn to vừa, rủ xuống khuôn mặt cũng có thể giúp thu gọn khuôn mặt. Ngoài ra, bạn có thể nhờ chuyên gia tư vấn tại hiệu cắt tóc để khéo léo tạo dáng tóc tỉa xéo nhiều tầng, và cố gắng để phần đuôi dài so le quá cằm là tốt nhất để khắc phục cho khuôn mặt tròn.
    Còn nếu bạn có một mái tóc ép thẳng, hãy để phần tóc duỗi và thả hai bên, che bớt phần má để thu hẹp bớt nét tròn trịa của gò má. Đặc biệt, nên tránh nhưng kiểu tóc như: ốp vuông phồng, tóc ngắn hoặc mái ngắn bằng ngắn hơn cằm và xoăn nhỏ.

Xem thử kiểu tóc của Lý Nhã Kỳ nè :

Trích dẫn Gửi bởi jenna_nguyen1910
    [FONT="Tahoma"][SIZE="3"]Kiểu tóc cho gương mặt tròn
    1- Mái tóc dài
    Bạn có thể lựa chọn cho mình một mái tóc dài, nhưng độ dài quá lại chính là yếu tố phản cảm dẫn đến việc không cân xứng với khuôn mặt tròn, vì vậy, lựa chọn tốt nhất chính là mái tóc dài vừa phải. Cùng với mái tóc không quá dài, bạn hãy để những kiểu tạo dáng mái tóc ngôi lệch, mái rẽ, hoặc để kiểu che bớt một phần gương mặt, tốt nhất là dài quá cằm.
    Thích 3 kiểu này. Nhưng mừ người ta có khuôn mặt đẹp cắt mới đẹp vậy. Chứ cỡ mình ko biết sao, với lại người mẫu mặt cũng thon thon chứ ko tròn quay như mình. Hhix.

Trích dẫn Gửi bởi pigtyty
    Xem thử kiểu tóc của Lý Nhã Kỳ nè :
    Kiểu này đẹp đó Pigtyty hôm nào làm tóc xong nhớ post ảnh nhá. Xem thế nào nha. Mà sao hok thấy ai post ảnh của chính mình nhỉ, vậy nó mới thật, chứ mấy cái kiểu trên mạng hướng dẫn thì thường quá, thấy hoài luôn rồi.

Tớ thích nhất kiểu tóc cắt tém, làm xoăn nhẹ ở đuôi tóc. Kiểu này thích hợp với tất cả các trang phục từ công sở đến party. Trông rất trẻ trung hiện đại và cá tính. Hàng ngày đến công sở chỉ cần bôi gel nhẹ để đuôi tóc được gọn sóng. Còn khi đi tiệc thì vuốt keo cứng tạo độ phồng và sóng to cho tóc . Nếu cần tăng thêm phần quyến rũ thì cài một bông hoa nhỏ lên mái thế là ok.