Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Đang ở
    <a href="http://trungcapykhoa.com/trung-cap-duoc">Trung cấp Dược</a>
    Mình cũng sinh em bé được gần 7 tháng, từ tháng thứ 4 trở đi mình cũng rụng tóc nhiều quá, các mẹ có bí quyết gì chia sẻ giúp em với.

chị thử uống biotin kết hợp với L-cystine xem sao, em thấy có hiệu quả , em cũng đang uống nhưng em chưa sinh em bé nên ko biết thế nào. Tóc tự nhiên rụng nhiều lắm ý sau đó em uống thuốc thì thấy giảm rụng hẳn
    Kết hợp chế độ ăn uống hợp lý, bổ sung thêm sắt, vitamin A,B,C
    chị thử xem loại dầu gội mình đang dùng nữa nha

Mình copy đc cái này trên mạng, chia sẻ với mẹ Thythy này:
    "Biết rất nhiều mẹ gặp phải tình trạng tóc rụng khi sinh xong, nên mình chia sẻ “bí kíp” này với mọi người, hi vọng các mẹ sớm lấy lại được mái tóc đẹp. Cách làm đơn giản lắm nhé, chỉ cần nửa kg lá thông, chừng 2 lạng lá trắc bách diệp với vài củ gừng tươi. Đem rửa sạch rồi cho vào hũ ngâm với 3 lít rượu, sau 2 tuần trở đi là có thể dùng được rồi. Cách này đã được cả mẹ và mình trải nghiệm nên các mẹ yên tâm là hiệu quả nhé!
    Kết hợp với dùng rượu lá thông mát-xa da đầu, các mẹ cũng lưu ý đến chế độ ăn uống nhé. Nên có một thực đơn ăn uống cân bằng, ăn ít đồ ngọt và nhiều rau xanh, hoa quả, đồ hải sản, các loại đậu, trứng…để đáp ứng nhu cầu dinh dưỡng của cơ thể và tóc. Nhất là phải luôn giữ tinh thần thoải mái, vì nếu mẹ lo lắng nhiều sẽ dẫn đến rối loạn chức năng vỏ não, rối loạn thần kinh thực vật và chức năng thần kinh kiểm soát tóc và máu, giảm cung cấp máu cho da đầu làm cho tóc thiếu dinh dưỡng và rụng đấy"

Mình đã từng dùng Hair Tonic và thấy rất hiệu quả, thuốc đó lại được bào chế từ thảo dược thiên nhiên nên rất an toàn, bạn mua về uống thử xem sao?

sinh nở xong tóc bị rụng hả các mệ?

Lúc mình sinh em bé đầu thì tóc rụng khá nhiều, mình hay uống VitaminH - Biotin kết hợp với lá hà thủ ô thấy bớt rụng nhiều

Trích dẫn Gửi bởi Thythy123
    Em năm nay 27 tuổi, em mới sinh con được 1 tháng, từ khi sinh bé xong, em bị rụng tóc rất nhiều, đến mức trông thấy tóc ít đi rõ rệt! Em có uống thuốc tây mà thấy hiệu quả không cao lắm!
    Chị em nào có kinh nghiệm tư vấn giùm em được không ạ!
    Em sinh con được 8 tháng rồi, con không bú sữa mẹ nên mình duỗi tóc sau 2 tháng, nhuộm tóc sau 3 tháng, và uốn tóc sau 4 tháng . Hihi, chả là lúc bầu con cả năm trời không được làm gì nên ức chế, làm liều đại ^^. Đến giờ cpn 8 tháng rồi nhưng tóc vẫn không rụng,vẫn dày và ok lắm em không hấp dầu gì cả, vì không có thời gian. Em dùng dầu gội Pantene loại ngăn rụng tóc thôi , và dùng thêm dầu bóng của Lỏeal nữa. Ngoài ra, khi gội đầu xong, em không dùng lược chải đầu đâu,em dùng tay gỡ rối nhẹ nhàng thôi. Hi vọng có thể giúp được các mẹ, đó là kinh nghiệm của em. các mẹ còn kinh nghiệm nào thì chia sẻ thêm ạ

Bạn đừng quá lo lắng, hồi trước mình cũng bị dậy nhưng từ từ sẽ ổn thôi, yên tâm

Con mới thì rụng hết tóc, làm quả đầu mới cho đẹp!