Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Tinh dầu bưởi trị rụng tóc?

Các chị ơi giúp em với, dạo này tóc em rụng đến kinh hoàng, ngồi vuốt một cái là đi luôn mấy sợi. Em nghe trị rụng tóc tâm lý là quan trọng nhất mà nó cứ rụng đầy nhà thế này em muốn ổn định cũng không được.
    Em đọc trong diễn đàn thấy có mấy bài các chị chỉ dùng tinh dầu bưởi với bồ kết trị rụng tóc. Chị nào dùng rồi có kinh nghiệm chỉ cho em cách dùng với.:Smiling: Liệu lượng như thế nào? massage lên tóc hay pha vào dầu gội bồ kết sao vàng. Em cảm ơn các chị.

Trích dẫn Gửi bởi Kotomi
    Các chị ơi giúp em với, dạo này tóc em rụng đến kinh hoàng, ngồi vuốt một cái là đi luôn mấy sợi. Em nghe trị rụng tóc tâm lý là quan trọng nhất mà nó cứ rụng đầy nhà thế này em muốn ổn định cũng không được.
    Em đọc trong diễn đàn thấy có mấy bài các chị chỉ dùng tinh dầu bưởi với bồ kết trị rụng tóc. Chị nào dùng rồi có kinh nghiệm chỉ cho em cách dùng với.:Smiling: Liệu lượng như thế nào? massage lên tóc hay pha vào dầu gội bồ kết sao vàng. Em cảm ơn các chị.
    hic,tóc mình cũng bị rụng lắm,bây h mình đang dùng dầu gội trị rụng tóc Bảo Long,cũng đỡ rụng hơn là dùng các loại dầu khác 1 chút,nhưng tóc k mọc lên là mấy.Mình cũng đang định mua tinh dầu bưởi của thorakao về dùng thử vì nghe các chị trên này recommend nhiều,nhưng nghe nói đại lí của nó tận Voi Phục thì xa quá,nhà mình ở gần đại học Bách Khoa,có ai bít còn chỗ nào bán gần hơn k,chỉ dùm mình với ạ???

Đây rồi, kết quả của dầu gội có chứa Sodium Laureth sulftate và Sodium Lauryl Sulfate nhưng bây giờ để tìm rụng tóc do loại dầu gội nào thì hơi bị khó. Nên bây giờ khi mua dầu gội bạn xem công thức tránh 2 chất ấy ra.

Trích dẫn Gửi bởi Nguoinhanroi
    Đây rồi, kết quả của dầu gội có chứa Sodium Laureth sulftate và Sodium Lauryl Sulfate nhưng bây giờ để tìm rụng tóc do loại dầu gội nào thì hơi bị khó. Nên bây giờ khi mua dầu gội bạn xem công thức tránh 2 chất ấy ra.
    Bác nguoinhanroi lúc rành về các công thức này quá, em thì dùng theo số đông thôi hiz hiz. . Tóc em cũng rụng nhiều lắm, papa cũng phải kêu, mỗi lần quét phòng toàn thấy tóc. Nhưng em rụng nhiều lúc gội đầu và chải đầu buổi sáng thôi. Ng ta bảo rụng 1 ngày khoảng 100 sợi là bình thường, mà ko lẽ giờ em ngồi đếm xem nó rụng đúng khoảng đó ko :Crying::Crying::Crying: À, em có đọc báo nói rằng mùa đông tóc sẽ rụng nhiều hơn bình thường nhé
    Em cũng đang dùng tinh dầu bưởi của Thorakao.

Hồi trước tóc mình cũng rụng ghê lắm, mẹ mua bồ kết trái về nướng vàng vàng rồi chặt nhỏ ra, mỗi lần gội thì cho 1 muỗng canh bồ kết vào 1 cái thau nước nóng (nấu gần sôi, hoặc sôi rồi nhắc xuống) để đó chừng 20ph cho bồ kết ngấm nước, rồi pha nước lạnh vào ấm ấm, rồi đưa đầu vào thau mà xối nước đó lên, vừa xối vừa xoa cho nước bồ kết ngấm đều, múc nước từ thau rồi chảy xuống thau đó lun, không sao cả, làm đến khi cảm thấy đủ (xối chừng 20 lần) hay khi thấy nước hơi đục lại thì thôi, xả tóc lại bằng nước thường, xả kĩ nhé, không nó còn là làm rụng tóc áh, vì nó cũng là 1 loại có tính xà phòng mà.
    Bạn nên gội trước 1 lần bằng dầu gội để tóc bớt dơ, vì chủ yếu mình dùng bồ kết để dưỡng tóc mà, nếu từ đầu tới cúi dùng toàn nước đó thì xài mau hết trái bồ kết, nó rẻ mà công làm cực lắm, chặt nó ra khổ nhất là phải chặt đôi cả hạt, làm cái này hắc xì kinh khủng, nước mắt nước mũi lun.
    Mình chưa dùng tinh dầu bưởi, nhưng dùng bồ kết thì thấy tóc khỏe và mượt hơn.
    Mà hình như Thoarakao có bán dạng tíu lọc hay sao ấy, bạn tìm thử xem.
    Tinh dầu bưởi tinh chất hình như là 150k/10ml

e thấy cô e bảo lấy vỏ bưởi tươi rồi lấy tinh dầu của nó bôi lên là dỡ đấy.....chả biết thế nào chưa dám thử:Smiling:

Tớ có 1 chai tinh dầu bưởi của Thorakao, mua cho chồng dùng mà lười quá. Cái này bên lamdep của ttvn cm tốt lắm nhá, bạn nào thik dùng thử thì nhắn tin cho tớ qua lấy về dùng.

Bưởi đúng là rất tốt cho cái vụ tóc tai này đấy các mẹ ạ. Có điều em làm cách cổ điển mà đơn giản lắm:
    Em ăn bưởi, giữ lại vỏ và hột, phơi khô đi rồi khi nào gội đầu thì em rửa qua, cho vào nồi nước đun lên lấy làm nước gội đầu. Chỉ gội bằng nước bưởi thôi, nếu mẹ nào muốn xả lại bằng nước sạch thì cũng được nhưng mà đừng xả kỹ. Em thấy nước bưởi đun lên mùi nhẹ nhàng, dễ chịu lắm nên cũng chả xả lại. Nếu mẹ nào lo đầu ko sạch thì có thể gội luân phiên, ngày dùng nước vỏ bưởi nấu, ngày dùng dầu gội, hoặc 2 ngày gội 1 lần, tuỳ thói quen gội đầu của các mẹ.
    Hồi bầu bí tóc em rụng kinh khủng lắm, thế là em gội theo cách này, chỉ sau vài lần đã thấy tác dụng rõ rệt luôn! Em làm liền trong khoảng 1 tháng (vì ăn bưởi lúc có bầu cũng rất tốt mà, nên ngày nào em cũng có vỏ bưởi để phơi ), tóc trông dày hẳn lên luôn! Từ lúc đấy đến giờ được hơn nửa năm rồi mà tóc em vẫn ko thấy bị rụng mấy, thế nên em cũng lười ăn bưởi hẳn đi :P Nhưng mà theo kinh nghiệm của em thì cách này có tác dụng ạ!

Em cũng đang lo tóc rụng kinh khủng...chắc cũng phải gội vỏ bưởi xem sao...khổ ghê

Trích dẫn Gửi bởi ca duoi
    Hồi trước tóc mình cũng rụng ghê lắm, mẹ mua bồ kết trái về nướng vàng vàng rồi chặt nhỏ ra, mỗi lần gội thì cho 1 muỗng canh bồ kết vào 1 cái thau nước nóng (nấu gần sôi, hoặc sôi rồi nhắc xuống) để đó chừng 20ph cho bồ kết ngấm nước, rồi pha nước lạnh vào ấm ấm, rồi đưa đầu vào thau mà xối nước đó lên, vừa xối vừa xoa cho nước bồ kết ngấm đều, múc nước từ thau rồi chảy xuống thau đó lun, không sao cả, làm đến khi cảm thấy đủ (xối chừng 20 lần) hay khi thấy nước hơi đục lại thì thôi, xả tóc lại bằng nước thường, xả kĩ nhé, không nó còn là làm rụng tóc áh, vì nó cũng là 1 loại có tính xà phòng mà.
    Bạn nên gội trước 1 lần bằng dầu gội để tóc bớt dơ, vì chủ yếu mình dùng bồ kết để dưỡng tóc mà, nếu từ đầu tới cúi dùng toàn nước đó thì xài mau hết trái bồ kết, nó rẻ mà công làm cực lắm, chặt nó ra khổ nhất là phải chặt đôi cả hạt, làm cái này hắc xì kinh khủng, nước mắt nước mũi lun.
    Mình chưa dùng tinh dầu bưởi, nhưng dùng bồ kết thì thấy tóc khỏe và mượt hơn.
    Mà hình như Thoarakao có bán dạng tíu lọc hay sao ấy, bạn tìm thử xem.
    Tinh dầu bưởi tinh chất hình như là 150k/10ml
    Cảm ơn bạn nhé, để mình cũng phải mua bồ kết về làm thử thôi, chứ nó cứ rụng thế này thì đau tim sớm mất thôi :Worried:. Mà bạn nói đúng đấy là phải gội dầu gội trước cho nó sạch da đầu, ít dầu thôi nhé, xong rồi thì xài bồ kết lên. Dạo trước mình xài cái loại túi lọc bán ở siêu thị được vài lần, dùng mà ko có dầu gội thì nó ko sạch, bị rít tóc. Mà tinh dầu bưởi cũng mắc ghê chứ, nhưng của Thorakao thì cũng yên tâm.

Các Chủ đề tương tự

1. Ẩm thực Sài Gòn - Tinh hoa ẩm thực Việt
    Bởi kientrogia24h trong diễn đàn Quán Ăn - Nhà Hàng
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-10-2015, 09:21 AM
  2. Hà Nội: mua dầu gội và tinh dầu bưởi làm dầy tóc ở đâu?
    Bởi tnets111 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 05-26-2015, 08:41 PM
  3. Mua tinh dầu hoa bưởi ở đâu?
    Bởi pepong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 05-05-2014, 04:28 AM