Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 2 của 2

Dầu dừa-tinh dầu từ thiên nhiên.

Hồi còn trẻ tóc mình rối mà xơ lắm. nói như ông bà ngày xưa là như cái chổi tre ý. Trong thời gian học đại học, may mắn được chủ lo cho ăn ở rồi đi làm thời gian rảnh, vẫn sắp xếp được lịch đi học. Từ ngày về sống với bà chủ học được những kinh nghiệm hay. Bà chỉ cho cách làm cho tóc mượt mà đen nữa, không còn tình trạng chẻ ngọn luôn. Dầu dừa các mẹ mua để ý chứ không là mua nhầm phải hàng nhái đấy nhé. Giờ ngày thị trường đủ loại hết nên dễ bị lừa. Mua về các mẹ thoa tuần 2-3 lần thôi. Để khoảng nửa tiếng đến tầm gần một tiếng rồi hãy gội lại bằng dầu gội cho thật sạch nha. Nên dùng dầu xả kèm theo cũng được.
    Lúc tìm hiểu trên mạng thì họ còn bảo là nên dùng dầu dừa thay cho dầu xả. Mình cũng áp dụng cách này rồi nhưng thấy tóc bết lại trông không tự nhiên cho lắm(đặc biệt trên tóc để lại mùi hôi rất lâu). --Cách này không ổn.
    Sau một thời gian sử dụng nhất định sẽ giúp các mẹ hài lòng.
    Bên cạnh đó, các mẹ có thể sử dụng dầu dừa để dưỡng mi dài. Tớ cũng áp dụng cách này các mẹ ạ. Lúc đầu thì nên tập ngày nào cũng vuốt lên mi. Nhưng sau 2 tuần thì 2 ngày vuốt một lần. Khoảng 2 tháng các mẹ sẽ thấy được sự khác biệt.
    Chúc các mẹ thành công!

View more random threads:

Đúng là dầu dừa có nhiều công dụng thật, em gái minh thoa mi khoảng 2 tuần là lông mi dài ra. Mình thì lười lâu lâu mới ủ tóc giống như bn nói, các bạn hãy cho dầu dừa vào sửa tắm và tắm hằng ngày, nhưng hơi llâu mới có tác dụng nhé !

Các Chủ đề tương tự

1. Dầu gội thảo dược thiên nhiên trị rụng tóc
    Bởi camerakeeper trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 05-26-2015, 10:05 PM
  2. Hà Nội: mua dầu gội và tinh dầu bưởi làm dầy tóc ở đâu?
    Bởi tnets111 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 05-26-2015, 08:41 PM
  3. Mua tinh dầu hoa bưởi ở đâu?
    Bởi pepong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 05-05-2014, 04:28 AM