Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Làm sao để tóc phồng lên ạ?

Mấy ngày trước em có đi cắt ngắn layer bob, duỗi giả ra nhìn rất ok, ngta dụ em đi duỗi phồng lun đi cho nó giữ đc lâu, thế mà em duỗi ra xog giờ tóc em xẹp lép, ốp sát vào đầu (mặt em chữ điền nên rất mất thẩm mỹ). Em đau khổ quá. Mất hết tự tin.:Crying::Crying::Crying: Giờ làm sao để tóc em phồng lên giống Minh Hằng trong NNHP ạ? Mấy hôm nay em tìm hiểu thông tin trên mạng thì có người kêu uốn phồng có người kêu duỗi phồng. mà em thì sợ duỗi phồng lém ùi huhuhu. Mọi người làm ơn tư vấn giúp em với ạ!!!

ui, thêm 1 nạn nhân bị dụ duỗi phồng, duỗi phồng với chất tóc ko phồng sẵn thì là vô ích chị ạ, muốn nó phồng đc thì phải dùng máy sấy và gel nữa cơ... :Sigh:
    mà uốn phồng với duỗi phồng cũng như nhau thôi chị ạ, uốn phồng cũg ko có kết quả đâu... đừng thử phí xèng lắm... :Worried:

Chỉ có cách là hàng ngày bạn sấy tóc lên thôi.

có 1 loại dầu gội có thể làm phồng tóc đó bạn, bạn mình nó để tóc dài , kiểu phồng phồng giống mấy em hotgirl bây giờ mà ko phải sấy ngoài hàng gì gì đâu, nó dùng dầu gội và wax vuốt tóc thôi mà tóc trông phồng và dợn đẹp lắm cơ , hình như là hàng của Us xách về.Để mình gặp nó hỏi lại hiệu gì giúp bạn thử xem.

hairspray + sấy đó bạn

Cũng ko cần sấy gì cầu kỳ đâu, tóc mình ko phải đầu Bob mà dài thẳng, nhưng mình ko thích phần tóc ở da đầu bị ẹp xuống, nhìn ko đẹp. Cách của mình làm khá đơn giản: sau khi gội đầu, tóc ráo nước, dùng sản phẩm root boost (đại loại là một dạng mousse hoặc xịt hoặc gel tạo kiểu, nâng chân tóc của mình lên) xịt ra tay, lấy đầu ngón tay chấm vào mousse rồi xoa đều vào da đầu (đừng xoa vào thân tóc, bết và cứng lắm), sau đó cúi xuống cho tóc thả ngược xuống và sấy khô tóc (sấy đủ mọi hướng cho tóc có độ phồng tự nhiên không bị xẹp). Tóc khô rồi thì lật ngược tóc lên như bình thường rồi mới rẽ ngôi. Tóc bạn ngắn thì chắc lúc đó sẽ sấy cụp thêm đuôi tóc một chút là ok. Bọn Tây nó toàn làm thế sau khi gội đầu thôi vì chúng nó thích tóc phồng và rối tự nhiên :Laughing:
    2 sản phẩm rất tốt là Big Sexy Hair Root Boost (mình đang dùng) và Catwalk Root Pump thì phải, ko nhớ rõ tên. Mình ko ở VN nên ko rõ chỗ mua đâu...
    Bạn đừng dầu gội nhiều dưỡng ẩm quá hoặc nhiều dầu xả quá (tuyệt đối tránh bôi xả lên gần da đấu) vì quá nhiều độ ẩm tóc cũng bị xẹp, mất thẩm mỹ lắm :Smiling:

ôiiiiiiiiii thank mọi người. giờ em chỉ có nước ngồi chờ tóc dài ra w xài gel thui :Sad:

@yeucube: bạn làm ơn hỏi dùm mình nhé :Angel:. cảm ơn bạn nhìu
    @candy: để mình chạy đi kím thử ^^

Mình chưa mua đc root boost nhưng mà để làm phồng phần đỉnh đầu mình làm như sau: ra hiệu uốn xoăn riêng phần chân tóc trong 45p, khi gội sấy theo như trong bài, kết quả tương đối ok. Nếu tóc phồng quá có thể, dùng ít gel vuốt. Sau đây là bài viết mình tham khảo được: Cách tạo mái tóc bồng bềnh
    Hãy bắt đầu bằng việc làm sạch tóc với dầu gội đầu và dầu dưỡng tóc thích hợp. Loại dầu gội Volumizing shamppo và Volumizing conditioner là lựa chọn thích hợp, giúp làm sạch và suôn mà không làm nặng tóc, trông phồng hơn nhiều sau khi gội. Lưu ý là chỉ thoa conditioner lên phần ngọn tóc.
    Tập trung vào việc làm tăng độ phồng cho chân tóc bằng root booster. Trước khi sấy chải, nên xịt một lượng vừa đủ làm tăng độ phồng cho tóc vào vùng sát chân tóc. Phần thân và ngọn tóc có thể dùng một ít chất tạo kiểu dạng gel hoặc mousse để giúp giữ nếp tóc bền hơn.
    Khi sấy tạo phồng cho vùng chân tóc cần thực hiện đúng cách: vạch tóc mỏng và đều, nâng cao từng lọn tóc với góc nâng 45 độ nếu muốn phồng ít ; 90 độ nếu muốn phồng vừa và 135 độ nếu muốn phồng nhiều. Nhớ để hướng máy sấy vào chân tóc cho hơi nóng của máy kích họat chất làm phồng mới đạt hiệu quả tối đa. Lưu ý : Có thể cúi đầu về phía trước trong suốt thời gian sấy khô toàn bộ chân tóc, cách làm này sẽ giúp tạo độ phồng theo phương ngang nhiều hơn theo phương đứng.
    Cũng có thể đánh rối nhẹ để làm tăng thêm độ phồng cho chân tóc, nhưng nếu đánh rối tóc với bàn chải phẳng có răng thưa bằng nhựa thì sợi tóc sẽ ít bị tổn thương hơn.
    Sau khi làm bồng chân tóc thì có thể dùng máy sấy tay và lược tròn sấy cong ngọn tóc, hoặc làm quăn giả cho toàn bộ mái tóc và hoàn tất .
    Nên dùng ít keo xịt tóc phủ nhẹ sẽ giúp cho mái tóc giữ nếp bền đẹp hơn và thoa một ít chất tạo bóng lên bề mặt tóc.

Mình cũng cắt tóc và duỗi phồng cách đây hai tháng nè bạn. Nói chung là sau khi làm kiểu tóc này mình ko dùng nhiều dầu xả sau khi gội nhu