Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Mình cũng đã cắt tóc và duỗi phồng cách đây khoảng 3 tháng, nói chung là sau khi làm kiểu tóc này mình ko còn dùng nhiều dầu xả sau khi gội như trước nữa (chỉ chút xíu ở phần ngọn). Đặc biệt là mình ko dùng mấy sấy sấy tóc hàng ngày, mình đã được chị làm tóc tư vấn và làm theo: Sau khi gội đầu, lau ráo nước bằng khăn, mình sấy bằng quạt điện, rẽ tóc ra 2 bên và ngồi quay lưng để quạt thổi từ phía sau, mình thấy kiểu này nhanh khô chân tóc, sau đó để sấy phần tóc phía bên phải bạn ngồi để quạt thổi từ bên phải và tương tự đối với bên trái (tức là sấy từ sau ra trước, từ ngoài vào trong). Mình có sử dụng dầu dưỡng tóc để xịt lúc tóc ẩm và tiếp tục sấy cho đến khô. Thỉnh thoảng mình có đi hấp dầu ở tiệm, cho đến nay sau mỗi lần gội mình vẫn làm vậy và thấy rất ok, nhưng tóc mình dài giống tóc Tăng Thanh Hà trog bỗng dưng muốn khóc, ko biết có áp dụng được cho tóc ngắn của bạn ko?

Trích dẫn Gửi bởi yeuCuBe
    có 1 loại dầu gội có thể làm phồng tóc đó bạn, bạn mình nó để tóc dài , kiểu phồng phồng giống mấy em hotgirl bây giờ mà ko phải sấy ngoài hàng gì gì đâu, nó dùng dầu gội và wax vuốt tóc thôi mà tóc trông phồng và dợn đẹp lắm cơ , hình như là hàng của Us xách về.Để mình gặp nó hỏi lại hiệu gì giúp bạn thử xem.
    chi ơi la` loại dâu` j vậy ạ??? e cũng mun' toc' phông` lắm

Mặt mình cũng chỉ hợp tóc phồng thôi, nên đã làm tóc phồng mấy năm nay. Tóc mình dài đến tầm quai áo lót ý, ko ép hay xoăn xuýt gì cả, để thẳng tự nhiên và phồng, nhuôm màu nâu hạt dẻ. Mặt mình góc cạnh nên để kiểu này ok lắm, để mấy năm nay.
    Bí quyết cho tóc phông của mình là: Gội đầu hàng ngày, nhưng ko gội bằng dầu gội mà chỉ gội bằng dầu xả. HIện mình đang dùng davines, tóc sẽ phồng tự nhiên lắm. Lại còn có thể "lười", cứ để tóc ự khô chả phải mất công sức sấy siếc gì sất. Các mẹ thử xem.

Trích dẫn Gửi bởi chiaki116
    Mặt mình cũng chỉ hợp tóc phồng thôi, nên đã làm tóc phồng mấy năm nay. Tóc mình dài đến tầm quai áo lót ý, ko ép hay xoăn xuýt gì cả, để thẳng tự nhiên và phồng, nhuôm màu nâu hạt dẻ. Mặt mình góc cạnh nên để kiểu này ok lắm, để mấy năm nay.
    Bí quyết cho tóc phông của mình là: Gội đầu hàng ngày, nhưng ko gội bằng dầu gội mà chỉ gội bằng dầu xả. HIện mình đang dùng davines, tóc sẽ phồng tự nhiên lắm. Lại còn có thể "lười", cứ để tóc ự khô chả phải mất công sức sấy siếc gì sất. Các mẹ thử xem.
    Ban ơi nếu gội bằng xả mình tưởng tóc nó sẽ bết vào chứ , tóc bạn dày hay mỏng , mình nghĩ nếu tóc mỏng mà dùng dầu xả nhiều nó càng bết ra .

tóc em thì suốt ngày cứ thẳng thôi, em muốn làm tóc phồng nhưng tóc em uốn còn khó quăn chứ nói gì đến duỗi phồng.

Trích dẫn Gửi bởi hungkieu
    tóc em thì suốt ngày cứ thẳng thôi, em muốn làm tóc phồng nhưng tóc em uốn còn khó quăn chứ nói gì đến duỗi phồng.
    Vậy thì bạn đừng cố, dùng cách nào đi nữa thì cũng không ăn thua đâu, chỉ tổ làm hại tóc mình thôi. Cứ để tóc thẳng cho nó đẹp!

Chào bạn!
    Mình cũng cắt tóc ngắn và khuôn mặt cũng được xếp vào chữ điền, mà tóc mình thuộc diện không thể phồng theo trạng tự nhiên và nó thuộc tóc suôn, giải pháp mình được chị chủ hiệu tóc tư vấn là dùng máy sấy tóc xấy từ sau, phần giữa để tóc tạt sang hai bên, sau đó thì sử dụng máy sấy tóc thổi từng bên ở phía trước mặt về phía sau(hơi khó hiểu chút) khi tóc đã gần khô hết bạn sử dụng lược tròn chải uốn tóc, như thế tóc bạn sẽ không bị xẹp và không bị vểnh. Mình vẫn làm thế và cũng tạm hài long với kq đạt được.
    Chút kinh nghiệm hy vọng bạn sẽ có thể ưng ý hơn với mái tóc cua mình. còn thật sự muốn phòng thật đẹp như của H trong NHHP thì phải nhờ thợ tóc sấy giúp thôi.

Tóc dày thì làm phồng dễ rồi nhưng tóc em mỏng lắm còn là tóc tơ nữa nên uốn phồng rồi duỗi phồng đủ cả cũng ko ăn thua lắm. Cũng sấy tóc từ sau ra trước như mẹ nào nói ở trên nhhưng chỉ đc 1 lúc thôi, đội cái nón bảo hiểm tới cty nó cũng xẹp gần hết. Dạo này lại hay rụng nên em mốn hỏi có cách nào làm tóc mình mọc nhiều hơn không ạ. Nghe mọi người nói uống Vitamin B5 với Vitamin H thì sẽ giúp tóc mọc, em đanh định làm chuột bạch xem có hiệu quả không đây.

Trích dẫn Gửi bởi Dolphin.Vs
    Tóc dày thì làm phồng dễ rồi nhưng tóc em mỏng lắm còn là tóc tơ nữa nên uốn phồng rồi duỗi phồng đủ cả cũng ko ăn thua lắm. Cũng sấy tóc từ sau ra trước như mẹ nào nói ở trên nhhưng chỉ đc 1 lúc thôi, đội cái nón bảo hiểm tới cty nó cũng xẹp gần hết. Dạo này lại hay rụng nên em mốn hỏi có cách nào làm tóc mình mọc nhiều hơn không ạ. Nghe mọi người nói uống Vitamin B5 với Vitamin H thì sẽ giúp tóc mọc, em đanh định làm chuột bạch xem có hiệu quả không đây.
    Hi!
    Chào bạn, có lẽ tóc mỏng do bẩm sinh thì cũng khó cải thiện, ngày trước mình có cô bạn tóc cô ấy cũng mỏng và tơm thấy cô ấy chịu khó uống Hà Thủ ô một thời gian tóc có vẻ dày hơn và mượt hơn,không biết có hiệu quả được với bạn không,mình thì hiểu không cụ thể lắm nhưng hình như tóc dày, mượt hay gì ấy là do máu thì phải mà hà thủ ô hinh như có tác dụng bổ máu!chẳng nhớ có chính xác không nhưng mình đọc thông tin ở đâu đó. Bạn kiểm tra lại xem nha.
    Với cả nếu tóc bạn thế nếu muốn phồng kiểu MH thì phải đi uốn bằng thuốc thôi, nên đến các hiệu có uy tín sẽ làm tóc hơi gợi sóng bồng bềnh nhưng không phải là tóc xoan đâu.

Trích dẫn Gửi bởi tatameo
    ôiiiiiiiiii thank mọi người. giờ em chỉ có nước ngồi chờ tóc dài ra w xài gel thui :Sad:
    Bây giờ có dụng cụ tạo Tạo tóc phồng đó bạn. Nghe bạn nói ngồi chờ tóc dài mà lâu thế.