Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Chia sẻ kinh nghiệm chữa rụng tóc

Các chị ơi, có chị nào bị rụng tóc nhiều mà chữa trị thành công không chia sẻ cho em và các mẹ có cùng hoàn cảnh với ạ. Em cũng thử nhiều biện pháp lắm rồi nhưng có vẻ không khả thi lắm, chẳng lẽ cứ ngồi im nhìn tóc ngày 1 mỏng đi như vậy sao??? Các mẹ có kinh nghiệm gì( thực tế từ bản thân) thì cùng nhau chia sẻ nhé. Mong các mẹ đã chữa trị thành công nhiệt tình chia sẻ

Bạn phải xác định nguyên nhân rụng tóc thì mới có hướng giải quyết. Nếu do tác dụng bên ngoài như thời tiết, môi trường, do tác động tới tóc như nhuộm màu, uốn ép, là sấy thì có thể dùng 1 số sản phẩm có thể khắc phục được. Mình đang dùng bộ sản phẩm gồm dầu gội và serum, thấy cũng ổn, ổn dần dần và ổn so với không dùng chứ ko hết ngay được đâu vì mình đâu có ngừng tàn phá tóc (nhuộm, sấy), hihi.

Mình bị rụng tóc sau 1 đợt ăn kiêng và cứ rụng từ đó đến giờ, 5-6 năm rồi. Bây giờ mình đang gội bằng bồ kết, thấy mọi người giới thiệu nhiều loại dầu gội lắm nhưng mình vẫn ko yên tâm lựa chọn, chỉ mong có mẹ nào người thực việc thực thành công rồi thì chia sẻ thì mình mới dám thử, hic. Buồn vì tóc quá.

Kinh nghiệm bản thân ạ:
    1. Gội đầu và xả với tinh dầu vỏ bưởi, tinh dầu thông và tinh dầu hương thảo
    2. Uống sữa ong chúa tươi , ngày 2 thìa ( SG thì hay mua của Như Thủy, HN thì nghe nói có cty Ong Trung Ương)
    3. Tránh thức khuy, suy nghĩ nhiều

Trích dẫn Gửi bởi Style_ladies
    Kinh nghiệm bản thân ạ:
    1. Gội đầu và xả với tinh dầu vỏ bưởi, tinh dầu thông và tinh dầu hương thảo
    2. Uống sữa ong chúa tươi , ngày 2 thìa ( SG thì hay mua của Như Thủy, HN thì nghe nói có cty Ong Trung Ương)
    3. Tránh thức khuy, suy nghĩ nhiều
    Chị ơi chị chỉ rõ gội đầu bằng 3 thứ đó chi tiết như nào ko ạ? Nhỏ vào nước nóng may mát? Mỗi thứ mấy giọt? Có được dùng kèm dầu gôi ko?
    SOC thì em cũng nghe nói là tốt cho tóc lắm nhưng hình như là tránh dùng cho người huyết áp thấp, mà em thì bị huyết áp thấp, huhu. Chị chỉ giúp em chi tiết cách gội nhé, many thanks.

Trích dẫn Gửi bởi my_angel
    Mình bị rụng tóc sau 1 đợt ăn kiêng và cứ rụng từ đó đến giờ, 5-6 năm rồi. Bây giờ mình đang gội bằng bồ kết, thấy mọi người giới thiệu nhiều loại dầu gội lắm nhưng mình vẫn ko yên tâm lựa chọn, chỉ mong có mẹ nào người thực việc thực thành công rồi thì chia sẻ thì mình mới dám thử, hic. Buồn vì tóc quá.
    Em cũng rụng nhiều lắm ạ,cứ mỗi sáng tỉnh dậy bao nhiêu là tóc ở dưới gối,hix.Gội bồ kết +lá sả.Tuy hơi mất công nhưng còn đỡ .

uống l-cystine ( hoặc 1 trong các thuốc blooming, bluemint, ginoel) cũng trị rụng tóc đó b, uống thêm vitamin B nữa nha, bổ sung sắt, kẽm, ăn trứng, cá thu,cá hồi...mấy cái đó tốt cho tóc lắm, chích bepanthene (cái này tham khảo bác sĩ nha). và b thử xem lại chế độ dinh dưỡng của m xem, có thiếu máu ko, nếu có thì mua thuốc bổ máu uống nhé, vì cơ thể phải khoẻ mạnh thì tóc mới khoẻ được,gội đầu = nước lạnh, ko gội = nước nóng nha b, trước khi gội đầu thì chải tóc cho suôn, vào nếp rồi hãy gội, trong khi gội thì chỉ dùng ngón tay vò nhẹ tóc, chứ đừng dùng móng cào lên da đầu nha, sau khi gội đầu thì b đừng chải tóc ngay mà phải đợi thật khô mới chải nha, đừng để tóc còn ẩm mà đội mũ bảo hiểm ngay nhé, và ko xài máy sấy cũng như ko uốn duỗi nhuộm j hết, ko thức khuya, tránh xa bia rượu cafe nha, b lấy vỏ bưởi bóp ra tinh dầu rồi cho lên tóc ấy, và b đừng để tóc dơ quá,khi thấy tóc bắt đầu bết dính thì phải gội đầu, vì tóc nhờn quá thì sẽ khiến tóc rụng thêm, b xài oliu hay dầu dừa ủ lên tóc cũng ok đó, b nhớ ủ lên phần da đầu nữa nhé, nếu ko có thời gian thì trộn oliu chung dầu gội mà gội cũng được, nếu tóc rụng dữ quá thì tạm thời cắt tóc ngắn đi, 1 thời gian dưỡng cho tóc khoẻ thì để dài lại cũng được mà
    b thử dùng dầu gội bưởi và dầu gội tỏi của thorakao thử xem, m đọc topic nào nói 2 cái đó giảm rụng đó, dầu gội tỏi là ok nhất, nhưng cái mùi nó hơi kinh thôi, hoặc b xài tinh dầu bưởi như chị nào ở trên nói đó hoặc rảnh thì mua bồ kết trái .lá sả, lá bưởi nấu lên gội ,tốt lắm đó, trong siêu thị cũng có bán bồ kết túi lọc, cái này thì ko hiệu quả = bồ kết trái, nhưng nếu ko có thời gian thì xài tạm cũng được đó b. khi đi đường thì b cột tóc lên, hoặc chùm tóc lại, đừng để tóc bay bay trong gió, đừng để nắng chiếu vào tóc,nó rối tóc, thì lúc đó tóc rụng nhiều hơn nữa, ngay cả b ngồi trong lớp học hay ở đâu , mà có quạt ngay tóc thì cột tóc lên nha, m có đứa bạn, hay ngồi gần quạt, tóc nó bị quạt thổi cho rối tung, nó lấy tay gỡ ra , đến khi hết rối thì tóc rụng 1 nắm lun

bôi dầu oliu lên da đầu 1 lúc rồi gội cũng thấy tóc mọc lại nhiều, bù lại chỗ đã rụng.

Cụ thể là bôi ntn hả b? Có cần hòa tan vào nước trc ko?
    Trích dẫn Gửi bởi Thu6677
    bôi dầu oliu lên da đầu 1 lúc rồi gội cũng thấy tóc mọc lại nhiều, bù lại chỗ đã rụng.

có mẹ trên wtt chỉ mình khhi gội đầu hòa thêm ít muối vào dầu gội gội như bình thường, mình dẵ chuột bạch rùi cũng thấy ít rụng hẳn, mẹ nào quan tâm thì làm thử xem sao nhé.

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm mua đất nền Bình Dương
    Bởi lakss19 trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-21-2015, 11:05 PM