Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Kinh nghiệm chăm sóc tóc bằng bia nè các mẹ

Tóc em vừa dầu lại vừa it, mỗi lần gội rụng thấy mà thương luôn. Sau đó, em dùng BIA dưỡng tóc, thấy đỡ hơn hẳn, nhất là tóc đỡ đổ dầu, không có giống như dùng dầu xả chút nào. Các Mẹ thử nhé, vừa nhanh lại vừa hiệu quả, nhất là thi thoảng mua về cho các vị phu quận uống (các Sếp ấy vui hí hửng) mình dành chút lại để dùng nhé. Chúc các Mẹ sớm có tóc đẹp nha."TÓC ĐẸP, TÓC SAY CÙNG VỚI BIA!
    Với nguồn gốc từ ngũ cốc, chứa rất nhiều chất dinh dưỡng nên BIA là một trong những phương pháp chăm sóc tóc hiệu quả và tiết kiệm nhất.
    Dành cho nàng nào ít thời gian - XẢ TÓC BẰNG BIA:...
    - Thành phần: 1 cốc bia
    - Thực hiện: Gội đầu sạch, rồi xả tóc thật kỹ với bia kết hợp massage da đầu theo hình vòng tròn trong 2 phút. Xả sạch lại với nước. Cách này thích hợp cho mọi loại tóc, đặc biệt là tóc dầu nhé.
    Dành cho nàng nào siêng siêng - MẶT NẠ PHỤC HỒI VÀ MỌC TÓC (đặt biệt thích hợp cho tóc uốn, nhuộm và hư tổn nhiều do hóa chất):
    - Thành phần: 1 lòng đỏ trứng gà + 1 thìa mật ong hoặc ½ thìa dầu dừa + 1 cốc bia
    - Thực hiện:
    + Gội tóc sạch, rồi bôi đều hỗn hợp trên lên tóc.
    + Sau 15-20 phút, gội nhẹ nhàng lần nữa với dầu gội.
    Ngoài ra, mỗi ngày uống một cốc bia rất tốt cho tiêu hóa và da đấy nhé các nàng". Nguồn: https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater

đọc thấy hấp dẫn quá, có nên thử không ta.

Trích dẫn Gửi bởi thao_scb
    Thử i chị, bạn em nhiều đứa làm từ lâu ùi, ngon lành lắm lun. Cách này dễ làm, nhanh gọn, sao lại không thử ạ. :P

Cái này mới à nha, gội xong rồi xả bình thường chứ nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi hoatimbl
    Cái này mới à nha, gội xong rồi xả bình thường chứ nhỉ?
    Xả xong với bia rồi mình không cần phải gội lại đâu chị, chỉ cần gội sạch lại với nước là okie. Bia giống như dầu xả cho tóc vậy đó, nhưng đặc biệt không nhờn rít, không gây đổ dầu, mà lại tốt cho da đầu nữa.

hấp dẫn quá nhỉ, kiểu này nhà máy bia SG chạy hết công suất cho mà coi.

mình đã từng thử nhưng không thấy hiệu quả như mong muốn, tóc mình vẫn xơ rà rụng nhiều. Lúc ủ bia lên tóc mùi hôi khó chịu. Nhưng chị mình thì lại có kết quả khác đi 1 chút, chị nói tóc có vẻ mến hơn. không biết là nguyên nhân gì nữa. chắc cũng tùy thuộc vào loại tóc nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi mebeboa
    mình đã từng thử nhưng không thấy hiệu quả như mong muốn, tóc mình vẫn xơ rà rụng nhiều. Lúc ủ bia lên tóc mùi hôi khó chịu. Nhưng chị mình thì lại có kết quả khác đi 1 chút, chị nói tóc có vẻ mến hơn. không biết là nguyên nhân gì nữa. chắc cũng tùy thuộc vào loại tóc nhỉ
    Bia là dạng trung tính, đa phần thích hợp và dễ làm với mọi người. Tùy cách cậu dùng và liều lượng nữa đó. Tóc cậu thế nào vậy? Nếu mình biết, mình có khi biết phương pháp thích hợp cho tóc cậu đó. Ngoài bia, còn có dầu dừa, mật ong, bưởi, chuối, yaout,..đủ các loại, quan trọng là cậu theo công thức nào đó. Mỗi người cơ địa khác nhau nên sẽ thích hợp với những phương pháp khác nhau. Nhiều khi cùng là dầu, nhưng mà dầu ít, dầu nhiều, dầu có mồi hôi hay ít mồ hôi, mồ hối muối hày là không...Quan trọng là thử nghiệm và tìm ra cái nào hiệu quả với mình a. Tớ theo dõi trang này, nhiều khi cũng thấy thông tin hay hay, thử rồi rút kinh nghiệm cho mình. Cậu xem thử xem.

Hic. E cũng bị rụng nhiều. Chắc phải thử cách của chị xả tóc bằng bia. Hy vọng cải thiện được tình hình.

Trích dẫn Gửi bởi thao_scb
    thử đi các mẹ. em rất hay gội đầu bằng bia, mượt tóc và sạch gầu lắm í.

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm mua đất nền Bình Dương
    Bởi lakss19 trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-21-2015, 11:05 PM
  2. Chia sẻ kinh nghiệm chữa rụng tóc
    Bởi aiemranko trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 12-25-2013, 05:17 PM