Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Các mẹ có ai dùng dầu dừa dưỡng tóc chưa. Tốt hơn cả tưởng tượng luôn í !!!!!!

Chào các mẹ !
    Hôm nay em muốn chia sẻ với các mẹ về một sản phẩm quen thuộc với các cụ ngày xưa nhưng còn hơi xa lạ với lớp trẻ như em bây giờ . Chính là dầu dừa đó các mẹ ạ.
    Lúc trước, mỗi lần nghe tới dầu dừa em ớn lắm, vì mẹ em nói các cụ ngày xưa dưỡng tóc bằng dầu dừa, tóc bóng mượt nhưng mà hôi lắm ( sao này em mới biết do các cụ không gội đầu, cứ ủ dầu dừa ngày qua ngày, rồi cứ mỗi lần đi đâu lại quết lên cả cục rồi bới lại, thậm chí có người còn có chí luôn đấy ạ, kinh quá ! ).
    Hôm rồi , em được thằng bạn cho lọ dầu dừa, vì quê nó ở Bến Tre trồng dừa nhiều nên mẹ của bạn em hay làm dầu dừa để xài và bán. Em ủ tóc với dầu dừa ấy, sao khi gội cứ thấy nó bết bết thế nào í, gội mãi em bực lên k thèm gội nữa. Thế mà để tóc trước quạt máy 1 tí tóc khô, ôi trời, mướt kinh khủng lun í . Thix lắm các mẹ ạ, em cứ vuốt tóc mãi. Tối ngủ, sẵn còn dầu dừa, mà môi em dạo này thường xuyên dùng moodmatcher nó khô kinh khủng và còn bị thâm nữa chứ. Em lấy bông tăm tẩm dầu dừa bôi lên môi, sáng dậy nó mềm hẳn, còn thâm thì em nghĩ chắc phải cố gắng đều đặn mới khỏi được.
    Em còn nghe một số người uống dầu dừa giảm cân nữa đó...
    Không biết các mẹ có ai dùng chưa ?? Kết quả thế nào rồi ạ ?? Còn mẹ nào sử dụng dầu dừa với cách khác nữa k... Mách cho em với !!!!!
    Thank các mẹ nhiều ạ Chủ đề bạn cần quan tâm:

Trích dẫn Gửi bởi winnysmile
    Chào các mẹ !
    Hôm nay em muốn chia sẻ với các mẹ về một sản phẩm quen thuộc với các cụ ngày xưa nhưng còn hơi xa lạ với lớp trẻ như em bây giờ . Chính là dầu dừa đó các mẹ ạ.
    Lúc trước, mỗi lần nghe tới dầu dừa em ớn lắm, vì mẹ em nói các cụ ngày xưa dưỡng tóc bằng dầu dừa, tóc bóng mượt nhưng mà hôi lắm ( sao này em mới biết do các cụ không gội đầu, cứ ủ dầu dừa ngày qua ngày, rồi cứ mỗi lần đi đâu lại quết lên cả cục rồi bới lại, thậm chí có người còn có chí luôn đấy ạ, kinh quá ! ).
    Hôm rồi , em được thằng bạn cho lọ dầu dừa, vì quê nó ở Bến Tre trồng dừa nhiều nên mẹ của bạn em hay làm dầu dừa để xài và bán. Em ủ tóc với dầu dừa ấy, sao khi gội cứ thấy nó bết bết thế nào í, gội mãi em bực lên k thèm gội nữa. Thế mà để tóc trước quạt máy 1 tí tóc khô, ôi trời, mướt kinh khủng lun í . Thix lắm các mẹ ạ, em cứ vuốt tóc mãi. Tối ngủ, sẵn còn dầu dừa, mà môi em dạo này thường xuyên dùng moodmatcher nó khô kinh khủng và còn bị thâm nữa chứ. Em lấy bông tăm tẩm dầu dừa bôi lên môi, sáng dậy nó mềm hẳn, còn thâm thì em nghĩ chắc phải cố gắng đều đặn mới khỏi được.
    Em còn nghe một số người uống dầu dừa giảm cân nữa đó...
    Không biết các mẹ có ai dùng chưa ?? Kết quả thế nào rồi ạ ?? Còn mẹ nào sử dụng dầu dừa với cách khác nữa k... Mách cho em với !!!!!
    Thank các mẹ nhiều ạ
    Bạn ơi mình mua dầu dưa mà mùa đông nó đặc cứng lại thì sao giờ nhỉ?

Mình biết thêm 1 công dụng nữa của dầu dừa: dùng dầu dừa giúp giảm vết rạn da khi mang thai. Mình mang thia bé đầu, có dùng kem chống rạn của Pháp, nhưng vẫn bị rạn. Lần có bầu bé thứ 2, mình tăng 9kg( giờ mang bầu 9 tháng rồi), mà rạn da rất nhiều. Từ tháng thứ 7, da bắt đầu ngứa, căng, và có thêm vết rạn. Mình dùng dầu dừa bôi buổi tối, nếu ban ngày thấy rát rát, ngứa ngứa thì bôi. Kết quả: Vết rạn vẫn tăng 1 chút, nhưng không bị rát và ngứa nữa( bị rạn da hay không, còn do cơ địa của từng người). Dầu dừa giúp làm mềm da, và hoàn toàn tự nhiên, nên mình yên tâm sử dụng. Để dễ sử dụng, các bạn nên để dầu dừa ra 1 cái đĩa nhỏ, bỏ vào tủ lạnh cho đông lại, sau đó lấy từng miếng nhỏ bôi da( nếu dùng dầu chưa đông, nó lỏng quá,rớt ra quần áo), bôi 1 lớp mỏng thôi cho khỏi nhờn.

Mebeshin để dầu dừa vào tủ lạnh hay sao hả mẹ??? Mà cũng không có gì khó quá đâu, mẹ yên tâm đi, để em bày cho mẹ cách này... Dầu dừa tốt sẽ bị đông lại vào khoảng 24oC, có thể bảo quản từ 06 tháng đến 1 năm mà không sao cả. Nếu mẹ ít dùng thì để tủ lạnh ngăn mát, nó bị đông lại. Khi nào mẹ cần dùng thì lấy một ít ra, để nó tan từ từ rồi dùng vẫn không bị ảnh hưởng tới công dụng đâu ạ.

Khi nào em kết hôn, sinh em bé sẽ dùng cách của mẹ baongoc... thì không lo rạn da rồi. Em hơi tròn, vì vậy phần da ở đùi ( gần vùng bikini ) và da ở mông cũng bị rạn nứt mấy đường trắng trắng , nhìn mất thẩm mỹ quá, em không biết có xài được k, có hiệu quả không hả mẹ

Giống bài PR quảng cáo quá nhỉ

Dầu dừa tốt cho tóc thật đó các mẹ.Tóc em xơ lắm mà dùng đều đặn 2 tuần thấy tóc mượt ra nhiều.Các mẹ thử xem.Bôi lên tóc trc khi gội 30f-1h,gội lại bt,các mẹ sẽ nhận ra kết quả nhanh chóng^^.Tác dụng giảm cân thì em chưa thấy(em uống đc 7 tháng rồi) nhưng con em uống thì thấy đề kháng tốt hơn,ít phải dùng kháng sinh hơn.Vài thông tin chia sẻ cùng các mẹ^^

Trích dẫn Gửi bởi winnysmile
    Mebeshin để dầu dừa vào tủ lạnh hay sao hả mẹ??? Mà cũng không có gì khó quá đâu, mẹ yên tâm đi, để em bày cho mẹ cách này... Dầu dừa tốt sẽ bị đông lại vào khoảng 24oC, có thể bảo quản từ 06 tháng đến 1 năm mà không sao cả. Nếu mẹ ít dùng thì để tủ lạnh ngăn mát, nó bị đông lại. Khi nào mẹ cần dùng thì lấy một ít ra, để nó tan từ từ rồi dùng vẫn không bị ảnh hưởng tới công dụng đâu ạ.
    Mẹ winny ơi , lúc mới mua thì không sao, nhưng vào đông dầu em mua bị đông lại như sáp cứng, mà em để ở trong phòng bthg ạ, chắc tại lạnh nên vậy thì phải làm sao hả mẹ? em cám ơn nhaa

Trích dẫn Gửi bởi mebeshin107
    Mẹ winny ơi , lúc mới mua thì không sao, nhưng vào đông dầu em mua bị đông lại như sáp cứng, mà em để ở trong phòng bthg ạ, chắc tại lạnh nên vậy thì phải làm sao hả mẹ? em cám ơn nhaa
    E mạn phép trả lời hộ mẹ winny nhé, dầu dừa để ở nhiệt độ dưới 23 đọ là nó tự nhiên đông lại thôi, nhưng ko ảnh hưởng tới chất luơng, để giữ dầu dùa đc lâu, nên chiết ra 1 lọ nhỏ còn lại giưy trong tủ lạnh, lọ nhỏ có thể để ở ngoài, khi dùng mà thấy bị đông lại thì mebeshin chỉ việc lấy 1 ít nước ấm, để lọ vào trong đó tầm 3-4 giây là nó tan ngay thôi, có thể dùng đc bình thường.
    Mình trước hay bị rụng tóc, nhưng từ hồi dùng dầu dừa ( m chỉ massage da dấu trước khi gội thôi, sau đấy thì gội dầu gội bình thuơng vá ko dùng thêm dầu dừa nữa) thì thấy rụng ít hơn trước, mặc dù là dùng ko dc thuơng xuyên lắm vì chẳng có nhiều thời gian(mỗi làn massage da đầu với dầu dừa xong khoảng 30 phút sau mớ đi gội đầu).

Trích dẫn Gửi bởi mebeshin107
    Bạn xem lại chất lượng dầu của bạn đi, mình nghĩ dầu đó không đơn thuần là dầu dừa đâu. Mình tự làm dầu dừa, mùa đông thì nó chỉ bị đóng lại như mỡ ăn thôi, mềm mềm, lấy ngón tay hoặc thìa xúc là ok. Còn nếu bạn để vào tủ lạnh, nó sẽ đóng lại như kem ăn ấy, nói chung mình thấy nó có nhiệt độ đông cứng hoặc tan rã khá giống kem ăn, để vào ngăn lạnh hoặc đá thì đóng bánh, khá cứng, nhưng lấy tay hay thìa vẫn xúc được, còn để ra ngoài tầm >10 phút, bắt đầu tan chẩy rồi. Nếu trời có lạnh quá, thì nó cũng không đến nỗi cứng lắm đâu, mình toàn dùng như lotion thôi, mềm da, dễ dùng mà. Như mình thấy, dầu dừa tự làm thủ công, hiệu suất không cao, nhưng 100% nguyên chất, còn dầu dừa đã bán ngoài thì trường, sản xuất để bán đó (mình loại trừ trường hợp làm thủ công để bán), thì đều dùng hóa chất để sản xuất, ưu điểm là nhanh, nhiều, tận dụng hết dầu => không nguyên chất, nếu trong quá trình sản xuất, không kiểm soát tốt lượng hóa chất thì sẽ rất hại (mà như với cách sản xuất thô sơ -chiếm đại đa số luôn- hiện nay dùng để sản xuất đại trà thì không thể kiểm soát được, vẫn còn dư lượng NaOH rất nhiều)