Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Mình cũng tự làm thủ công dầu dừa để dùng đây. Mùa đông hoặc bỏ ngăn mát tủ lạnh nó cứng ngắc lấy thìa xúc còn chẳng nổi sao mà mềm mềm dc nhỉ. Nhưng ngâm trong nước ấm 1 lúc nó tan ra thôi.
    Thấy dùng 4 5 tháng rồi tóc mềm hẳn, ko đẹp lung linh như tóc của mấy cô quảng cáo dầu gội nhưng với đứa tóc bông xù như mình nó mềm mượt như vậy là toại nguyện rồi
    Trích dẫn Gửi bởi khi19802003
    Bạn xem lại chất lượng dầu của bạn đi, mình nghĩ dầu đó không đơn thuần là dầu dừa đâu. Mình tự làm dầu dừa, mùa đông thì nó chỉ bị đóng lại như mỡ ăn thôi, mềm mềm, lấy ngón tay hoặc thìa xúc là ok. Còn nếu bạn để vào tủ lạnh, nó sẽ đóng lại như kem ăn ấy, nói chung mình thấy nó có nhiệt độ đông cứng hoặc tan rã khá giống kem ăn, để vào ngăn lạnh hoặc đá thì đóng bánh, khá cứng, nhưng lấy tay hay thìa vẫn xúc được, còn để ra ngoài tầm >10 phút, bắt đầu tan chẩy rồi. Nếu trời có lạnh quá, thì nó cũng không đến nỗi cứng lắm đâu, mình toàn dùng như lotion thôi, mềm da, dễ dùng mà. Như mình thấy, dầu dừa tự làm thủ công, hiệu suất không cao, nhưng 100% nguyên chất, còn dầu dừa đã bán ngoài thì trường, sản xuất để bán đó (mình loại trừ trường hợp làm thủ công để bán), thì đều dùng hóa chất để sản xuất, ưu điểm là nhanh, nhiều, tận dụng hết dầu => không nguyên chất, nếu trong quá trình sản xuất, không kiểm soát tốt lượng hóa chất thì sẽ rất hại (mà như với cách sản xuất thô sơ -chiếm đại đa số luôn- hiện nay dùng để sản xuất đại trà thì không thể kiểm soát được, vẫn còn dư lượng NaOH rất nhiều)

Mình Mua dầu dừa của một em sinh viên nấu, để vào tủ lạnh cũng đong bánh lại nhưng ngâm vào nước nóng lại chảy ra vàng óng và thơm lắm, mình trộn vào dầu xả gội thấy mềm mượt hơn cả hấp tóc, mình cũng đang rất khoái chí với dầu dừa đây.

mình chưa dùng thử cái này bao giờ, chắc hôm nào mua về dùng thử xem thế nào ^^

Mình cũng là fan của món này và toàn tự làm nhé. Thường thì mình bôi vào tóc sau 30p rồi đi gội, nói chung có mượt hơn. Đến 1 hôm bôi vào rồi lười ko gội nữa, sáng sớm dậy gội đầu, ôi chao, tóc mượt mềm như vừa hấp dầu ngoài hàng...từ đó trung thành với vụ gội đầu buổi sáng luôn, tóc mượt lắm. Mọi người thử xem nhé.

Trích dẫn Gửi bởi Phucbaokhanh
    Mình cũng là fan của món này và toàn tự làm nhé. Thường thì mình bôi vào tóc sau 30p rồi đi gội, nói chung có mượt hơn. Đến 1 hôm bôi vào rồi lười ko gội nữa, sáng sớm dậy gội đầu, ôi chao, tóc mượt mềm như vừa hấp dầu ngoài hàng...từ đó trung thành với vụ gội đầu buổi sáng luôn, tóc mượt lắm. Mọi người thử xem nhé.
    Hic hic, thế này đi ngủ dầu dừa có bị dính vào chăn gối k chị

dầu dừa ngày xưa thì chế kiểu gì? nấu nước dừa lên à :d
    em cũng nghe đến công dụng làm mềm mại tóc rồi, nhưng sợ dùng đi ra đường nó lại bắt bụi nhanh hơn, lại nhanh phải gội

Trích dẫn Gửi bởi cu_cun_bp
    E mạn phép trả lời hộ mẹ winny nhé, dầu dừa để ở nhiệt độ dưới 23 đọ là nó tự nhiên đông lại thôi, nhưng ko ảnh hưởng tới chất luơng, để giữ dầu dùa đc lâu, nên chiết ra 1 lọ nhỏ còn lại giưy trong tủ lạnh, lọ nhỏ có thể để ở ngoài, khi dùng mà thấy bị đông lại thì mebeshin chỉ việc lấy 1 ít nước ấm, để lọ vào trong đó tầm 3-4 giây là nó tan ngay thôi, có thể dùng đc bình thường.
    Mình trước hay bị rụng tóc, nhưng từ hồi dùng dầu dừa ( m chỉ massage da dấu trước khi gội thôi, sau đấy thì gội dầu gội bình thuơng vá ko dùng thêm dầu dừa nữa) thì thấy rụng ít hơn trước, mặc dù là dùng ko dc thuơng xuyên lắm vì chẳng có nhiều thời gian(mỗi làn massage da đầu với dầu dừa xong khoảng 30 phút sau mớ đi gội đầu).
    Em cám ơn mẹ nó nha tối nay e thử matxa bằng dầu dừa như c xem sao. Tóc e dnay rụng tả tơi, nguy cơ hói lắm ạ

E dùng dầu dừa ủ tóc cho hiệu quả rất cao đấy ạ. Tóc em vừa uốn vừa nhuộm, xơ lắm, vậy mà sau 2 tháng ủ tóc với dầu dừa, trời ơi tóc mềm đã lắm, không thấy xơ ở đuôi tóc luôn, mà tóc vào nếp cong cong nữa ạ. Bạn e ai cũng khen tóc uốn đẹp. Bôi lên mi mắt cho dàu mi nữa ạ. Giờ mi e thì đpj long lanh luôn rùi. Với e dùng để tẩy trang nữa. E hay làm cho mấy đứa bạn xài nữa, tụi nó ghiền luôn.

Mình cũng thích dùng dầu dừa lắm. Trước khi gội đầu ( 2l/week) thì ủ tóc bằng máy hấp hoảng 15-25'. Sau đó gội thì tóc ít rụng hẳn đi, mà tóc có vẻ cũng mềm hơn.

Trích dẫn Gửi bởi mebeshin107
    Em cám ơn mẹ nó nha tối nay e thử matxa bằng dầu dừa như c xem sao. Tóc e dnay rụng tả tơi, nguy cơ hói lắm ạ
    Mẹ nó dùng đi, đảm bảo ít rụng hẳn. Tớ ko PR gì đâu nhá, vì tớ bán rượu vang cơ .