Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 4 của 4

Thất vọng với cách làm việc của Tóc Yêu & Bo

Tóc Yêu & Bo tại đường Nguyễn Thông là tiệm làm tóc uy tín làm tôi hết sức hài lòng ngay từ lần đầu tiên đến đây uốn tóc theo lời giới thiệu của cô bạn tôi. Tôi nhiều lần giới thiệu người nhà, bạn bè đến đây làm tóc. Giá cả tại đây theo tôi là tương đối hợp lý vì họ dùng thuốc tốt, uốn tóc khoảng 700k/lần và thường là có kèm theo lần kiểm tra tóc sau 2 ngày miễn phí.
    Hôm vừa rồi, tôi phát hiện Tóc Yêu & Bo có một tiệm ở đường Nguyễn Văn Đậu, quận Bình Thạnh gần nhà nên tôi đến làm tóc cho gần. Sau buổi uốn tóc, cậu thợ bảo tôi 2 ngày sau đến dưỡng. Đúng hẹn, tôi và cô em gái đến chăm sóc tóc, em tôi phàn nàn là uốn lọn mà không ra lọn, tóc thẳng đơ đơ thế nào ấy. Thế là chị thợ bảo để chỉnh lại cho em tôi, chúng tôi nghĩ đây cũng là quy cách làm ăn đàng hoàng, khách không hài lòng thì chỉnh sửa lại thôi. Riêng tôi, tôi chẳng phải tín đồ thời thượng để biết dưỡng tóc cần có công đoạn gì, nó khác nhau thế nào. Tôi chỉ đinh ninh tôi đang được chăm sóc tóc như lúc làm ở chi nhánh kia nên thợ bảo gội đầu thì gội, bảo ngồi sấy tóc thì sấy. Thợ cũng chỉ nói với tôi là dưỡng tóc sẽ làm tóc chị bóng đẹp hơn, tôi còn thầm khen thợ ở đây chu đáo quá. Tới khi xong, chúng tôi bất ngờ vì phải trả thêm 1,4 triệu vì cả hai chúng tôi chọn dưỡng manicure. Thêm 700k tiền dưỡng tóc đối với tôi chẳng phải vấn đề, vì nếu quá quan tâm đến tiền bạc thì còn rất nhiều tiệm rẻ hơn Tóc Yêu & Bo mà. Nhưng vấn đề tôi bức xúc ở đây là cách làm việc thiếu chuyên nghiệp của tiệm.
    Tôi nói trước tới giờ làm tóc ở đây, theo thông lệ được dưỡng tóc sau 2 ngày nên đúng hẹn tôi trở lại làm. Thợ chẳng thông báo với tôi là cách dưỡng này phải trả thêm tiền, chẳng một lời giải thích, cũng chẳng có một bảng giá rõ ràng. Tôi không phàn nàn về chất lượng, nhưng tôi có cảm giác như mình lọt vào quán "cơm tù" ở Vũng Tàu và bị chặt chém cho phần dịch vụ mình không hề yêu cầu. Bực bội, nhưng tôi nghĩ nếu mình cù cưa không trả, người thợ trực tiếp là tóc cho tôi sẽ phải chịu trách nhiệm nên tôi nói cứ tính tiền, nhưng tôi sẽ phải nói chuyện này cho rõ ràng. Người phụ trách tiệm lúc đó nói tôi chờ chủ và thợ tới nói chuyện.
    Tôi bức xúc nói chuyện với chủ tiệm về cách thông tin thiếu rõ ràng của nhân viên, thì chị Yến (chủ tiệm) nói tôi là khách quen rồi, phải biết cách dưỡng này cao cấp hơn chứ, và việc chúng tôi trả tiền là đương nhiên. Vâng, chúng tôi biết chúng tôi phải trả tiền, nhưng chị này nói một câu rất chối tai: "Tụi tôi muốn khách hài lòng với dịch vụ và vui vẻ trả tiền, chứ không muốn khách cù cưa...". Ặc, hóa ra chúng tôi như 2 con nỡm chây mặt ra ăn vạ tiệm chị í. Tôi chấp nhận trả tiền nhưng muốn Tóc Yêu & Bo đưa tôi hóa đơn để tôi biết mình đã sử dụng dịch vụ gì, mức giá ra sao. Chị Yến nói đây là hộ cá thể kinh doanh nên không có hóa đơn. Cũng được, tôi bảo vậy thì chị cho tôi xin cái chi phiếu, thậm chí giấy viết tay, chị cũng bảo hồi đó tới giờ chẳng ai đòi nên cũng không có. Dịch vụ cao cấp gì kỳ vậy?
    Tôi nói thôi, vậy nói với chị chẳng giải quyết gì hơn được, thôi cứ nhận tiền cho chúng tôi về, vì lúc đó đã hơn 11 giờ khuya. Chị Yến này bảo nếu tôi nói không quan tâm đến chuyện tóc bóng đẹp manicure thì chị bảo 2 cậu nhân viên cho hóa chất vào tóc tôi để lấy chất manicure này ra. Trời ơi, tới đây thì tôi thực sự quá bực mình cách làm việc rất hồ đồ của chị. Tóc là vốn quý mà, tôi đã chấp nhận bỏ chi phí khá cao để làm tóc, bây giờ chị bảo tôi nằm xuống cho thợ chị dội hóa chất gì gì đó vào, chẳng khác nào chị muốn bỉ mặt khách hàng. Còn nữa, vì muốn chứng minh cái dịch vụ manicure gì của chị hoàn hảo, chị bỏ hóa chất vớ vẩn nào đó biến quả đầu tôi thành mớ nùi giẻ sao. Tôi nói tôi chấp nhận trả tiền rồi, chị khỏi lằng nhằng, chị không đưa tôi giấy thanh toán cũng được. Nhưng quả thật, sau vụ việc này, tôi chẳng còn chút xíu tình cảm gì với tiệm làm đầu này.
    Tôi nêu trường hợp của mình lên để chị em khi đi làm tóc nhớ hỏi cụ thể dịch vụ đó là gì, chi phí ra sao, đừng theo lời thợ vẽ ra đủ thứ để tới cuối cùng bị đòi thêm tiền mà chẳng biết vì sao như tôi. Riêng tôi, tôi sẽ tìm tiệm làm đầu có niêm yết giá dịch vụ rạch ròi, không bao giờ tin tưởng tiệm quen để rước bực mình như vậy.

Chính thức bất mãn Tóc Yêu & Bo. Ngồi cả buổi làm manicure bọc cho bóng tóc, cũng kha khá hài lòng, chỉ qua ngày sau là độ bóng mượt đó mất tiêu luôn. Tóc trông xơ xác như cũ. May là mình chưa nghe lời bà chủ nằm xuống cho bả chế cái quái quỷ gì đó tiếp lên tóc, nếu không chắc còn tệ hại hơn. Tóc Yêu & Bo, vĩnh biệt!

Trích dẫn Gửi bởi makubin
    Chính thức bất mãn Tóc Yêu & Bo. Ngồi cả buổi làm manicure bọc cho bóng tóc, cũng kha khá hài lòng, chỉ qua ngày sau là độ bóng mượt đó mất tiêu luôn. Tóc trông xơ xác như cũ. May là mình chưa nghe lời bà chủ nằm xuống cho bả chế cái quái quỷ gì đó tiếp lên tóc, nếu không chắc còn tệ hại hơn. Tóc Yêu & Bo, vĩnh biệt!
    Em cũng từng là khách ở đây 1 năm về trước vì nhà e nằm gần đó ( rạch bùng binh ) thời gian đầu làm rất ok khách ngày nào cũng đông. Sau này e ít tới vì giá càng ngày càng chát mà dịch vụ thì k có gì khác biệt ngoài trừ sự nhiệt tình của nhân viên.

Chắc cũng neen làm tóc quen sẽ an toàn hơn, tớ mới làm Tóc yêu và bo - 72 Nguyễn Thông cũng vô cùng thất vọng.
    Mình uống và bấm tóc 1.1tr, mà làm xong thấy gớm vì chả chỉnh kiểu tóc gì cả, xong tóc rồi mà như chưa làm chỉ khác ngắn hơn tóc cũ 1 chút xíu,
    Lần hấp dầu kế tiếp là ngu tập 2 làm tiếp manicure, tớ cũng phản ánh tóc ko thấy hợp, vì ko ra form gì, cả bọn thợ chính thợ phụ bu vô khen, mà ghét cái thằng thợ chính vì mỗi lần hỏi mình làm tóc đẹp có ai khen ko, mình phản hồi lại là nó dập liền, tóc vậy đẹp rồi đòi gì nữa. Lúc hấp dầu xong mới tư vấn cái vụ manicure và nhuộm dặm chân tóc, cả đám thợ phụ nhoi nhoi mới hấp dầu làm manicure và nhuộm thì phải gội lại, mình nói vậy thôi để lần khác quay lại, thợ chính lại bảo ko ảnh hưởng gì, em cứ săn dịp làm luôn đi, nghĩ lại bận rộn đi làm với bé nhỏ nên đồng ý làm luôn.
    Thế là đúng ngu tập 2 các bác ạ, về tóc nó đơ ra ko quăn cái đuôi nữa, lại cất công đến tiệm phản ánh, lại ko gặp đúng cái thằng thợ chính, lại được 1 thợ chính khác tư vấn, sau 1 hồi xem soi tóc thì thợ phán rằng tóc em cái sợ tóc ko được nâng lẫn nhau nên nó vậy, kiểu ko phù hợp nên cắt tỉa lại....., nó lại đúng ý minh mà rõ ràng làm tóc xong chả ai biết làm tóc vì như tóc cũng và ngắn hơn chút thôi, 2 lần trả hết 2.2tr còn gì, mà làm chả ra gì, mà bị mấy con thợ phụ tỏ vẻ khó chịu. Hôm nay, tới nói nó làm lại, 2 thợ là xù xồ với cũng tội cho anh thợ đã tư vấn thật tình cho mình, chắc làm lại chắc ko tính tiền, mình nói ngay thôi anh cứ làm lại đi, tiệm trả anh bao nhiêu cho 1 khách anh làm thì em bòi dưỡng cho anh. Thà vậy chứ gì qua 1 chỗ khác nữa tốn 1tr m cũng đuối, với lại Tóc Yêu và Bo cũng phải có trách nhiệm 1chut.
    Mình viết ở đây để chia sẻ đe mọi người biết thêm, chứ m nghe làm cũng nên đến nhưng chắc ko may rồi. Làm bao nhiêu khách cũng găpj lỗi. Kinh nghiệm lần sao qua Nice Sư Vạn Hạnh cho chắc @-@