Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Kinh nghiệm của em giúp tóc mọc nhanh, dày, bóng khỏe

Sau nhiều năm hành hạ mái tóc với đủ kiểu: nhuộm, ép, uốn. Lại thêm tội không chịu dưỡng nên tóc em xơ xác và rụng tả tơi không thương tiếc, nhất là lúc giao mùa như thế này. Mỗi lần gội đầu hay chải tóc, vơ đc cả nắm tóc rụng. Nhìn mà xót xa!
    Em đã thử gội đậu bằng bồ kết + lá chanh, tránh xa tất cả các loại hóa chất, kể cả dưỡng. Tinh dầu vỏ bưởi, tinh dầu dừa, tinh dầu sả,... uống vitamin E, biotin đắt đỏ (600k/60 viên) mua từ Đức nhưng tóc em vẫn cứ xơ xác lại hoài xác xơ. Đôi khi mặc một bộ đồ đẹp, nhìn lên mái tóc mà thương. Nó mỏng và không còn quyến rũ nữa. Ra đường thấy mái tóc nào dài bóng khỏe, thèm kinh khủng luôn í.
    Cách đây 1 tháng em có đọc bài báo về tác dụng của vừng (mè) đen: là siêu thực phẩm cho da và tóc. em phi luôn ra chợ, mua nửa ký vừng đen về, rửa sạch, đãi chất bẩn, phơi nắng cho khô rồi rang chín. đợi nguội thì cho vào máy xay sinh tố, dùng cối xay cho rau củ ấy ạ. Vì ở cửa hàng người ta không xay cho mình đâu, họ xay sẽ ép hết thành dầu, cháy máy. Xay mịn vừng đen rồi trộn với các loại bột đậu: đậu nành, đậu đỏ mắt cua, đậu xanh, đậu đen, đậu ván, đậu phộng, sắn dây. tỉ lệ thì tùy các chị nhé! em chẳng có tỉ lệ gì đâu ạ. Em cho nhiều vừng đen, đậu nành và đậu đen hơn các loại khác. Cho bột thập cẩm vào hũ sạch, cất tủ lạnh (không cất tủ lạnh cũng đc ạ) mỗi ngày uống 2-3 lần, mỗi lần pha 3 thìa với sữa tươi không đường. Ban đầu thì hơi khó uống, chắc do em không cho đường nhưng 1 tuần thì bắt đầu thấy ngon vì vị ngậy của bột đậu.
    Và kết quả của em:
    tóc em giảm rụng đáng kể, chỉ còn rụng thưa thớt vài sợi. tóc mọc nhanh hơn, em chưa kịp đo nhưng thấy bạn bè bảo thế
    tóc con mọc tùm lum trên đầu, nhìn hơi kỳ nhưng em rất sung sướng, đang mơ tưởng về mái tóc dày ngày xưa
    da em căng mịn và v1 cũng tăng theo.
    Tiêu hóa tốt hơn, không bị "apple", kể cả khi ăn đồ cay, nóng. Em được biết vừng đen có tác dụng nhuận tràng rất tốt.
    không bị tăng cân.
    Cô bạn em vừa sinh con xong bị tóc rụng và da xấu hơn thời con gái, cũng dùng bột thập cẩm này và kết quả là
    tóc không còn rụng nữa, chỉ rụng 1 vài sợi khi chải đầu; tóc con bắt đầu mọc
    giảm cân hiệu quả (em sẽ nói về cách nàng í giảm 9kg trong 1 tháng mà con vẫn tăng đều 1,2kg sau các mẹ nhé)
    da mịn hơn, căng bóng
    con của bạn í cũng không bị nóng, khó ị nữa
    Em chia sẻ với các mẹ kinh nghiệm đã chuột bạch của em. em thấy nó vừa hiệu quả vừa "hạt dẻ cười". Hi vọng sẽ giúp ích đc các mẹ! Các mẹ có thể gia giảm các loại đậu theo sở thích của mình, không nhất thiết phải đầy đủ các loại đậu nhưng những thành phần chính là đậu nành, vừng đen thì phải có. ai muốn tăng size v1 thì nên uống thêm bột sắn dây.

Trích dẫn Gửi bởi adamas
    Sau nhiều năm hành hạ mái tóc với đủ kiểu: nhuộm, ép, uốn. Lại thêm tội không chịu dưỡng nên tóc em xơ xác và rụng tả tơi không thương tiếc, nhất là lúc giao mùa như thế này. Mỗi lần gội đầu hay chải tóc, vơ đc cả nắm tóc rụng. Nhìn mà xót xa!
    Em đã thử gội đậu bằng bồ kết + lá chanh, tránh xa tất cả các loại hóa chất, kể cả dưỡng. Tinh dầu vỏ bưởi, tinh dầu dừa, tinh dầu sả,... uống vitamin E, biotin đắt đỏ (600k/60 viên) mua từ Đức nhưng tóc em vẫn cứ xơ xác lại hoài xác xơ. Đôi khi mặc một bộ đồ đẹp, nhìn lên mái tóc mà thương. Nó mỏng và không còn quyến rũ nữa. Ra đường thấy mái tóc nào dài bóng khỏe, thèm kinh khủng luôn í.
    Cách đây 1 tháng em có đọc bài báo về tác dụng của vừng (mè) đen: là siêu thực phẩm cho da và tóc. em phi luôn ra chợ, mua nửa ký vừng đen về, rửa sạch, đãi chất bẩn, phơi nắng cho khô rồi rang chín. đợi nguội thì cho vào máy xay sinh tố, dùng cối xay cho rau củ ấy ạ. Vì ở cửa hàng người ta không xay cho mình đâu, họ xay sẽ ép hết thành dầu, cháy máy. Xay mịn vừng đen rồi trộn với các loại bột đậu: đậu nành, đậu đỏ mắt cua, đậu xanh, đậu đen, đậu ván, đậu phộng, sắn dây. tỉ lệ thì tùy các chị nhé! em chẳng có tỉ lệ gì đâu ạ. Em cho nhiều vừng đen, đậu nành và đậu đen hơn các loại khác. Cho bột thập cẩm vào hũ sạch, cất tủ lạnh (không cất tủ lạnh cũng đc ạ) mỗi ngày uống 2-3 lần, mỗi lần pha 3 thìa với sữa tươi không đường. Ban đầu thì hơi khó uống, chắc do em không cho đường nhưng 1 tuần thì bắt đầu thấy ngon vì vị ngậy của bột đậu.
    Và kết quả của em:
    tóc em giảm rụng đáng kể, chỉ còn rụng thưa thớt vài sợi. tóc mọc nhanh hơn, em chưa kịp đo nhưng thấy bạn bè bảo thế
    tóc con mọc tùm lum trên đầu, nhìn hơi kỳ nhưng em rất sung sướng, đang mơ tưởng về mái tóc dày ngày xưa
    da em căng mịn và v1 cũng tăng theo.
    Tiêu hóa tốt hơn, không bị "apple", kể cả khi ăn đồ cay, nóng. Em được biết vừng đen có tác dụng nhuận tràng rất tốt.
    không bị tăng cân.
    Cô bạn em vừa sinh con xong bị tóc rụng và da xấu hơn thời con gái, cũng dùng bột thập cẩm này và kết quả là
    tóc không còn rụng nữa, chỉ rụng 1 vài sợi khi chải đầu; tóc con bắt đầu mọc
    giảm cân hiệu quả (em sẽ nói về cách nàng í giảm 9kg trong 1 tháng mà con vẫn tăng đều 1,2kg sau các mẹ nhé)
    da mịn hơn, căng bóng
    con của bạn í cũng không bị nóng, khó ị nữa
    Em chia sẻ với các mẹ kinh nghiệm đã chuột bạch của em. em thấy nó vừa hiệu quả vừa "hạt dẻ cười". Hi vọng sẽ giúp ích đc các mẹ! Các mẹ có thể gia giảm các loại đậu theo sở thích của mình, không nhất thiết phải đầy đủ các loại đậu nhưng những thành phần chính là đậu nành, vừng đen thì phải có. ai muốn tăng size v1 thì nên uống thêm bột sắn dây.
    Chị ơi chị kể cách bạn chị giảm cân thế nào đi ạ?!!
    Tò mò quá đi mất. Em tưởng uống ngũ cốc với sữa thì chóng béo lắm chứ :-s

Ứ c adamas đâu r ý nhỉ, e đg rất qtam đến kinh nghiệm c vừa chia sẻ á

chà...cách thì hay cơ mà nhiều công đoạn coi bộ phức tạp quá...hjhj...

Trích dẫn Gửi bởi Survive
    Ứ c adamas đâu r ý nhỉ, e đg rất qtam đến kinh nghiệm c vừa chia sẻ á
    Trích dẫn Gửi bởi jessica_ly
    chà...cách thì hay cơ mà nhiều công đoạn coi bộ phức tạp quá...hjhj...
    Survive và Jess
    Mình đang trong giai đoạn giảm dùng tinh bột nên làm nhiều loại bột đậu để dùng thay cơm và tăng cường thêm các vitamin, canxi cho cơ thể. Như mình đã nói ở trên thì điều quan trọng nhất là mè đen và đậu nành. Mè đen chứa nhiều acid amin và vitamin E, trong dậu nành có nhiều hooc-mon tiết tố nữ, kết hợp 2 vị này vừa tăng cường sức khỏe, cải thiện da, tóc và sinh lý nữ. Bản thân các loại đậu rất tốt, đặc biệt là đậu nành cho phụ nữ. Mình cũng đã tìm hiểu kỹ trước khi thực hiện, và bản thân mình làm chuột bạch thấy hiệu quả nên các bạn yên tâm dùng. Hơn nữa vừng đen và đậu nành cũng rẻ lắm! Chỉ chú ý nên mua loại của Việt Nam, đừng mua của TQ là tác dụng rõ rệt. Kinh nghiệm mua đậu nành của mình là nên nhờ mua đậu nành ở quê. Vì đậu TQ trước khi đưa sang nc mình thì đều bị sấy nên chất lượng không cao. Mình mua đậu ở quê giá 36k/kg, vừng đen 30k/kg (ngoài HN chắc đắt hơn chút xíu). Tính ra với tầm 70k, các chị, các mẹ có thể dùng được cả 2 tháng, nếu bảo quản cẩn thận.
    Mình thấy nhiều mẹ, nhất là phụ nữ sau sinh bị rụng tóc nhiều lắm. Mình chưa sinh em bé, nhưng thời tiết, khí hậu ô nhiễm ở HN khiến tóc mình xác xơ; là con gái, ai chẳng xót! Mình thử đủ kiểu đắt rẻ, thuốc rồi dưỡng nhưng hiệu quả không bền. Muốn đẹp thì cơ thể phải khỏe. Theo Đông y, tóc là huyết dư của cơ thể, nhìn qua tình trạng của tóc là biết sức khỏe tốt hay không. Kiên trì 1 tháng, bây giờ mỗi lần chải đầu tóc mình hầu như không rụng nữa, tóc con mọc lởm chởm nhìn vui lắm! Mình chia sẻ một chút với những bạn nào quan tâm để mọi người cùng đẹp hơn.

Trích dẫn Gửi bởi Survive
    Chị ơi chị kể cách bạn chị giảm cân thế nào đi ạ?!!
    Tò mò quá đi mất. Em tưởng uống ngũ cốc với sữa thì chóng béo lắm chứ :-s
    1. Bạn mình vì đang nuôi con hoàn toàn bằng sữa mẹ nên không dám kiêng khem gì, thậm chí nàng í còn phải ăn cật lực để có đủ sữa cho em bé. Trộm vía, thằng bé bú khỏe! Cách nàng í làm đơn giản lắm, mỗi bữa cơm nàng í bào 2-3 quả dưa chuột (dưa chuột hữu cơ hoặc nhà trồng cho an tâm Survive nhé, tuyệt đối không ăn dưa chuột chợ, rước thêm bệnh vào người). Đây là cách giảm cân của mấy chị người Nhật, trong công ty nàng í làm. Dưa chuột bào ăn kèm với cơm hoặc ăn sau bữa cơm. Mỗi bữa ăn hạn chế 1bát cơm và đồ ăn thì theo chế độ của bà đẻ hạn chế đồ nhiều mỡ, chủ yếu ăn rau luộc hoặc salad, không kiêng thịt thà (bà đẻ mà). Không ăn đồ có nhiều tinh bột và đường sau 7h tối. Trước khi đi ngủ uống 1 cốc sữa tươi ấm.
    Nguyên lý:
    trong dưa chuột có nhiều enzym tiêu hóa, khi bào dưa ra thì enzym bị phá vỡ nhiều, giúp tiêu hóa và chuyển hóa năng lượng nhanh gấp 2-3 lần. Do đó, cơ thể không tích trữ được năng lượng dư thừa => không còn mỡ thừa và giảm cân.
    Một lưu ý giúp tránh da tong teo khi giảm cân là uống nhiều nước và tập thể dục. Chế độ nước của bạn mình: 1,5l sữa tươi, 1l nước cam, 1l nước lọc. tất cả đều không đường. Survive nên uống 2,5l nước trở lên và chú ý dùng nước ấm nhé.
    Bạn mình không ở cữ, vì sống ở nước ngoài, hầu như không kiêng giống như ở VN, nên sau tuần đầu tiên nghỉ ngơi thì tuần thứ 2 bắt đầu tập thể dục 1h/ngày, chủ yếu là đi bộ và các bài tập nhẹ nhàng
    P/s: dưa chuột bào cũng không dễ ăn lắm đâu, khi bào bạn có thể thêm chút húng hoặc rau thơm cho dễ ăn nhé!
    2. Mình uống ngũ cốc với sữa tươi nhưng không thêm đường và uống thay thế cho ăn cơm nên cơ thể không béo lên, kết hợp với tập thể dục để săn chắc.

pp của mẹ khá hya, mẹ tóm gọn lại thức và thành phần nguyên liệu sẽ ok hơn. cám ơn nhiều !

mình uống trong bao lâu thì mới thấy kết quả được vậy chị? hic hic.. em thì đang uống Hà Thủ Ô. Nhưng mà uống xong mặt nổi mụn hơi nhiều chắc do nóng quá.. Bạn em uống Hà Thủ Ô hơn 3 năm mới thấy kết quả.. Tóc hết bạc và còn đen bóng nữa.. Em thì không kiên nhẫn trong việc uống thuốc lắm. Thấy chị chia sẽ kn hay quá.. Chắc phải về nhà làm uống mới được.

Hic, mẹ nó có vẻ làm công phu quá. Ở HN thì bột đậu mua được ở đâu chị ơi ?

Đang ở
    Thanh Hóa
    Trích dẫn Gửi bởi strawberrygogo
    pp của mẹ khá hya, mẹ tóm gọn lại thức và thành phần nguyên liệu sẽ ok hơn. cám ơn nhiều !
    Em còn trẻ lắm, đừng gọi em là "mẹ", tội cho cái tuổi của em
    Em tóm tắt lại thế này nhé:
    Bột đậu:
    đậu xanh, đậu đỏ, đậu đen, vừng đen, gạo lứt, đậu nành
    Cách làm: rang chín rồi xay mịn. Mỗi ngày dùng 2-3 lần, mỗi lần 2-3 thìa cơm.

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm mua đất nền Bình Dương
    Bởi lakss19 trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-21-2015, 11:05 PM
  2. Chia sẻ kinh nghiệm chữa rụng tóc
    Bởi aiemranko trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 12-25-2013, 05:17 PM
  3. Kinh nghiệm chăm sóc tóc bằng bia nè các mẹ
    Bởi lgiangquan trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19