Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chữa rụng tóc, tóc đẹp chắc khỏe nhờ gội đầu bằng bồ kết truyền thống

Từ xưa Bồ kết là loại quả được dân gian ta rất ưa dùng. Bồ kết có nhiều dược tính quý và tác dụng chăm sóc tóc rất tốt. Trong bồ kết chứa saponin, có khả năng tạo bọt với công dụng chính là kháng viêm, tẩy sạch. Theo dân gian sử dụng bồ kết có tác dụng trị gàu, trị nấm tóc, giảm gãy và rụng tóc, kích thích mọc tóc, làm đen tóc, làm tóc trơn bóng tự nhiên.
    Giờ đây cuộc sống hiện đại với bao bộn bề lo toan của cuộc sống đã cuốn chúng ta đi quá nhanh, dẫn đến việc lệ thuộc quá nhiều vào hóa mỹ phẩm. Tuy đem lại một số tiện ích nhanh chóng trong việc chăm sóc bản thân nhưng ngành hóa mỹ phẩm vẫn tồn tại những nguy cơ không lường trước của việc lạm dụng hóa chất. Đặc biệt đối với những người có sức khỏe yếu, bà mẹ đang mang thai và cho con bú cần phải lựa chọn những sản phẩm hóa mỹ phẩm uy tín, chất lượng.
    Lúc trước mình cũng toàn dùng dầu gội và dầu xả có sẵn trên thị trường, nhưng tóc mình là tóc uốn nên một phần cũng đã không khỏe với lại mình dùng nhiều dầu gội và xả quá nên tóc dễ rụng lắm, mỗi lần gội xong sấy khô là cả một nhúm tóc rụng luôn, thấy lo lắng nên mình tìm các loại thảo mộc gội đầu. Rồi mình phát hiện gội bằng bồ kết tuy tốn thời gian hơn nhưng lại hiệu quả, tóc mình giảm rụng hẳn chỉ sau 4 lần gội, tuy nhiên vẫn chưa hoàn toàn khỏe, mình đã kiên trì sử dụng hơn 1 tháng, và giờ đây mình biết nên làm gì với mái tóc của mình rồi. Kết quả chăm sóc tóc rất hài lòng. Hồi trước mình phải tự nướng bồ kết rồi giã vụn ra nấu nước tắm nhưng hơi tốn thời gian giờ thì mình chuyển qua dùng bồ kết túi lọc, đã được nướng và giã nhỏ còn có thêm vỏ bưởi hoặc sả nữa, nên bây giờ gội tiện lợi hơn mà lại có hương bưởi hoặc sả thơm dễ chịu lắm mà lại giúp tăng cường tác dụng dưỡng tóc. Cố gắng duy trì tuần ít nhất 2 lần để giữ được mái tóc đẹp bồng bềnh.
    Mong các bạn cũng có được mái tóc chắc khỏe, ít rụng, bóng mượt. Đặc biệt là các mẹ đang mang thai và cho con bú nên hạn chế dùng hóa mỹ phẩm.

Mẹ oi. Mua cái túi đó ở đâu ạ.
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của thuong012345

Cái túi đó là do mình làm đấy, dùng thấy hiệu quả nên share thông tin. Nhưng mình có làm dư một ít để mẹ nào muốn dùng thì mình chia sẻ. Tết vừa rồi cũng có nhiều người dùng lắm, đa phần là các mẹ đang mang thai và mua làm quà ah.
    Bao bì cho mùa xuân vừa rồi đó mẹ ah,
    Cái này cũng dễ làm lắm, nếu nhà mẹ #thuong12345 có thì có thể tự làm lấy để dùng.

Bồ kết túi lọc cho mùa hè mát mẻ các mẹ nhé