Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Tóc đang khỏe đẹp bỗng dưng rụng rất nhiều

Chào các chị , em xin nói sơ lược qua về mái tóc của em . Chuyện là cách đây 1 năm em có duỗi tóc (1/2013) và sau khi duỗi em đã lập tức chuyển sang bộ dầu gội-xả Dove Phục hồi hư tổn + thêm chai serum dưỡng tóc màu vàng của Dove luôn thì tóc em hỡi ôi ....k có lấy 1 cọng bị chẻ ngọn , tóc chắc khỏe , dày và bóng , mềm mại, nói chung sờ vào rất thích . Tự nhiên vào độ khoảng 4-5 tháng nay tóc em tự dưng rụng quá nhiều , bây giờ đụng vào thấy mỏng hẳn , tóc vẫn mượt nhưng rụng quá nhiều . Em đang hoang mang k biết có bị bệnh gì trong người không nữa . Hiện tại thì em k dám xài dầu gội nữa , chuyển sang xài bồ kết nấu nước gội đầu , mỗi ngày rụng trên 50 sợi @@ . Các chị ai có kinh nghiệm về chuyện này thì có thể tư vấn dùm em với , em sợ chưa già mà tóc đã rụng hết rồi

Sau khi sinh em bé tóc mình rụng kinh khủng, thấy mọi người khuyên mua dầu gội đầu hoa bưởi về gội mà mình chưa biết dầu đó bán ở đâu.

Bắt tay cái nè. Tóc mình nửa năm nay rụng kinh khủng.
    Số là mình có thói quen khoảng 2 năm sẽ duỗi tóc 1 lần. Tóc mình thuộc dạng dày, nhiều và xù nên cũng đi duỗi cho nó gọn bớt lại. Nhưng nói thật là mình rất yêu mái tóc của mình nên luôn để nguyên đầu tóc mới hoàn toàn mới đi duỗi. Với lại mình có thói quen là chiều tắm sẽ gội đầu nhưng lại không thích sấy thế là nó ngứa và rụng kinh luôn, cộng thêm tóc duỗi đã quá hạn sử dụng cứ rối rối và làm rụng một mớ tóc nữa.
    Thế là vừa xong Tết là bấm bụng đi cắt phăng phần tóc duỗi, cũng cỡ hơn 10 phân, chỉ còn được qua vai một đoạn. Nói chung thì nó vẫn cứ rụng nhưng giảm được hơn phân nửa, mỗi ngày còn khoảng 20 sợi đổ lại và mình cũng tạm hài lòng đôi chút. Trước đó mình mua nào là dầu dừa, chanh, bưởi, bồ kết... nhưng toàn chất đống để đó. Dầu gội thì mua 1 chai xài được 3 ngày là đổi chai mới vì ngứa vẫn hoàn ngứa. Mình đang tính đi khám da liễu mà công việc bận quá chưa đi được, mình nghĩ là do mình bị nấm tóc (mình thấy trên tóc có mấy hột nho nhỏ trắng trắng) nên nó mới ngứa dữ vậy. Thôi ráng hôm nào lết đi vậy chứ xài Selsun hay Nizoral gì cũng vẫn thế.
    Với lại bạn cũng đừng có thói quen vuốt tóc, cứ để nó vậy đi, càng vuốt càng rụng và cũng đừng dùng hóa chất tàn phá nó nữa. Thà xấu nhưng còn đỡ hơn bị rụng tóc, xót lắm lun.

Nếu chỉ rụng đơn thuần thì còn có thể có nhiều lí do khác. Nhưng mà bạn bị rụng, ngứa nhiều, nổi mụn thì đích thị là nấm rồi. rất khó chữa. uống thuốc của các bsy da liễu kê theo như các mẹ trên này chia sẻ cũng rất khó khỏi.
    Dùng các loại cây hoa lá cũng mệt lắm vì môi trường khói bụi nhiều không đc trong lành như ngày xưa nên hoa lá sẽ khó làm sạch da đầu đc.
    Mình nghĩ chỉ có cách lâu dài là bạn tìm loại dầu gội nào mà ít các thành phần hóa chât nữa, Gội và sấy khô tóc cẩn thân. Tốt nhất đã bị nấm rồi nên chọn kiểu tóc ngắn cho đỡ vất vả.

Đang ở
    <a href="http://trungcapykhoa.com/trung-cap-duoc">Trung cấp Dược</a>
    Em cũng hóng vụ này với, tóc em cũng hay dụng lắm

À các chị ơi , tóc em cũng bạc nhiều lắm trong khi em mới 17t @@ , giờ gặp thêm cái vụ rụng tóc nữa chắc toi luôn rồi . Nghe nói lấy vỏ bưởi bóp cho ra tinh dầu rồi lấy xoa lên da đầu thì mọc tóc , ai làm vụ này rồi cho e xin ý kiến với

Nói về rụng tóc, các mẹ nào hay duỗi, nhuộm, hấp, ... thì rụng là chuyện dễ hiễu, còn các mẹ ko làm gì tóc mà tự nhiên rụng nhiều quá mức bình thường thi có thể do cơ địa, nội tiết tố thay đổi bên trong. Tớ cũng rụng nhiều lắm mà tóc cơ bản là nhiều nên cũng ko xi nhê, nhưng tớ giữ tóc rất kĩ: ko sấy, ko uốn, k nhuộm, ko duỗi, ... Tuần ủ dầu dừa / oliu 1 lần, dùng dầu gội thảo dược của skinna ko hóa chất 250K/ 150ml nếu tính ra giá thành mà hay mua của Unilever chai to choảng mà có mấy chục nghìn thì các mẹ thấy khá đắt nhưng: thành phàn ko hóa chất an toàn, gội 1 lần thì dầu sạch, tóc bung, mềm, mượt và ko bi bết. tuần gội 2 - 3 lần thì cũng dùng duoc 2 3 tháng nên tính ra cũng ổn.
    Còn tóc rụng thì là chuyện đương nhiên của huyện, ngày rụng tầm 20 cọng

mẹ nó ơi, trước u em rụng tóc, sau khi dùng yoho mekabu fucoidan của nhật bản hải dược, giờ thấy tóc mọc ra đen mà dày, u cũng vui vẻ trở lại.

đợt trước vào siêu thị em đc nhân viên tiếp thị cho xài thử dòng dầu gội-xả của Nhật Bản Ichikami (Kracie) ấy , nghe nói là dầu gội thảo dược , xài xong mùi thơm lưu lại lâu mà dịu lắm , em thấy cũng thích . Tính mua chai nhỏ về xài xen kẽ với bồ kết (bồ kết em nướng rồi nấu chứ k mua mấy loại dầu gội tinh chất bồ kết bán sẵn) , k biết như thế có tốt không . À em cũng mua chai SERUM TINH DẦU DƯỠNG CỦA DOVE nữa . Các chị thấy liệu em xài như thế có ổn k ?

chủ top hết rụng tóc chưa vậy chỉ chị với.