Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Tóc rụng ngày càng nhiều, giúp em cách khắc phục với

Năm nay em mới 20t nhưng tóc mỏng lắm ý , hồi nãy chụp ảnh đỉnh đầu mà hết hồn vì tóc mỏng dẹp ý, có hẳn cả 1 sân bay trên đỉnh đầu rồi .Em cũng hay dùng những mẹo để tóc dày hơn rồi nhưng nghĩ tới cảnh khoảng 40t mà bị hói thì chắc chết. Mà tóc em ngày phải gội 1 lần chứ sang ngày thứ 2 thì bết k chịu được. Trước em để tóc dài còn buộc lên 2 ngày/lần chứ h tóc ngắn thì chịu .Có chị nào chỉ có em cách nào để tóc dày hơn được k ? Cảm ơn mọi người trước nha

Xài dầu dừa đi bạn. Tóc tớ hồi trc cũng mỏng như tờ giấy, vuốt tóc hay gồi là rụng 1 nắm. Tớ gội dầu dừa > 2 tuần mà giảm rụng hẳn, lại còn mượt ra, sướng . Tớ thích để tóc dài nhưng do tóc hỏng nhiều quá và mỏng nên cắt phần hư đi, giờ chỉ để tầm ngang vai, quyết tâm nuôi tóc dài đẹp khỏe . À mà tóc tớ là tóc khô nên dùng rất ok. Còn tóc dầu như bạn thì nên thử xài ít dầu dừa thôi nhé.

em gái than mến, chị cũng đang dùng dầu dừa để trị rung tóc nhé, hiệu quả sau 5 lần. em mua dầu dừa chổ uy tín về lấy 1 ít ra cái chén nhỏ , cho vào microwave hoặc chưng nóng dầu dừa trong 30 giây thôi, em dùng 5 ngón tay chấm dầu dừa rồi xoa lên da đầu, vừa xoa vừa mát xa, bôi hết da đầu luôn nhé. cột tóc lên gon gàng trong vòng 1 tiếng hoặc lâu hơn càng tốt, rồi đi gội lại với 2,3 nước dầu gội, kg cần dầu xả đâu. gội sạch lau tóc nhẹ nhàng. không khó đâu, kiên nhẫn làm đi em sẽ thấy kết quả thôi. P/S : em có thể mua dầu dừa của bạn Hà trên web lamdepcungha đấy, em vào tham khảo đi

ngày trước m cũng bon chen nhuộm, duỗi tá lả...giờ này tóc còn có mấy cọng. híc.

Trích dẫn Gửi bởi mebelieu
    ngày trước m cũng bon chen nhuộm, duỗi tá lả...giờ này tóc còn có mấy cọng. híc.
    Sao mọi người tóc rụng nhiều quá ta? Nếu vậy thì xem có bệnh lý về da đầu không như viêm da hoặc bị gàu... gây rụng tóc hoặc stress. Ngoài ra trời Hà Nội đang hanh khô, mọi người uống thêm nước mỗi ngày (ít nhất lít rưỡi) và ăn nhiều những rau củ quả vào để bổ sung vitamin. Không nên chải tóc lúc còn ướt và nên dùng lược răng thưa để trải tóc. Dùng thêm dầu xả nếu tóc khô hoặc quá rối nhé. Mình giờ tóc rụng ít lắm.

dầu dừa ạ . Tóc em dầu k biết có dùng được k . Tóc em hồi xưa bình thường nhưng giờ mỏng lắm có lẽ tại 1 phần em cũng có tật xấu là hay bứt tóc nhưng giờ thì chừa rồi , với lại hay sấy , là, uốn nữa . nếu dùng dầu dừa mà khắc phục phần nào thì hay quá . cảm ơn mọi người nha

Thay đổi dầu gội đầu đi chị, nếu vẫn rụng tóc thì đi khám để chữa trị tận gốc luôn

Chi dùng Revitalash hair được 1 tháng thì thấy tóc mọc con mọc nhiều, da đầu bớt nhờn hơn trước. Chắc tại hợp với loại này, chị nhờ người thân mang từ Mỹ về. Chúc em sớm tìm được giải pháp cho mình nhé

Trích dẫn Gửi bởi maihuongngoc
    Xài dầu dừa đi bạn. Tóc tớ hồi trc cũng mỏng như tờ giấy, vuốt tóc hay gồi là rụng 1 nắm. Tớ gội dầu dừa > 2 tuần mà giảm rụng hẳn, lại còn mượt ra, sướng . Tớ thích để tóc dài nhưng do tóc hỏng nhiều quá và mỏng nên cắt phần hư đi, giờ chỉ để tầm ngang vai, quyết tâm nuôi tóc dài đẹp khỏe . À mà tóc tớ là tóc khô nên dùng rất ok. Còn tóc dầu như bạn thì nên thử xài ít dầu dừa thôi nhé.
    Lần gội dầu dừa đầu tiên nàng có bị rụng nhiều hơn bình thường ko? Hic,,hn mình thử cách ủ tóc bằng dầu ô líu, tóc rụng nhìn hơn cả bình thường, buồn quá..kiểu này ko đủ can đamr để làm tiếp...huhu

[QUOTE=khicoicoi;30967211]Lần gội dầu dừa đầu tiên nàng có bị rụng nhiều hơn bình thường ko? Hic,,hn mình thử cách ủ tóc bằng dầu ô líu, tóc rụng nhìn hơn cả bình thường, buồn quá..kiểu này ko đủ can đamr để làm tiếp...huhu[/QUO
    Kinh nghiệm của mình thì dầu olive dùng làm sáng, trắng da rất tốt nhưng với tóc thì thấy k mấy hiệu quả. Mình nói sơ cua vì sao dầu dừa lại tốt cho tóc hơn nhé:
    Vì dầu dừa chứa những thành phần sau:
    - Axit Lauric (còn gọi là monolaurin): Đây là một chất kháng sinh tự nhiên có trong sữa mẹ. Một trong những nguyên nhân hàng đầu gây rụng tóc là do vi khuẩn. Chất monolaurin có tác dụng kháng khuẩn & kháng nấm mạnh nên rất tốt cho da đầu và chân tóc. Chất này được xác nhận là rất an toàn (cũng được dùng làm chất bảo quản thực phẩm).
    - Axit Capric (còn gọi Monocaprin): cũng là một kháng sinh tự nhiên như Monolaurin.
    - Vitamin E: Mọi người đều biết khả năng chống lão hóa của vitamin E đối với da và tóc.
    - Khả năng giữ ẩm: dầu dừa là một trong những chất giữ ẩm tốt nhất, giúp tóc và da luôn mềm mại, nhất là tóc và da khô.
    - Khả năng trị gàu: Nhờ chứa các chất kháng sinh tự nhiên (Monolaurin & Monocaprin) mà dầu dừa có khả năng trị gàu tốt hơn hầu hết các loại dầu gội trị gàu trên thị trường. Nếu để ý một chút sẽ thấy rất nhiều dầu gội trị gàu sử dụng những tác nhân trị gàu chiết xuất từ dầu dừa.
    Mình xài dầu dừa cho cả da và tóc, mùi rất thơm. Nhưng nếu muốn làm trắng da thì xài dầu olive nhé