Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Tư vấn sau khi ép tóc

Các chị ơi cho em hỏi.hôm qua em đi ép tóc về,nói chung nhìn thì đẹp,Nhưng họ bảo phải năm ngày sau mới được gội.em thấy chị ở cty đã đi ép rồi bảo chờ gội xong mới biết có đẹp hay ko,chứ h chưa biết có hỏng ko vì chị ấy cũng bị hỏng một lần tóc xù lên.em lo ko biết có phải ko em cứ tưởng sau khi họ là cho mình mấy h liền đấy nếu hỏng nó đã hỏng rồi.em thấy bảo có dầu dưỡng tóc nữa các mẹ tư vấn cho em xem có dầu dưỡng nào tốt mà giá phải chăn ko ạ.Em chẳng biết gì về mấy vụ chăm soc tóc này

Theo kinh nghiệm của mình thì sau khi ép 2 ngày thì gội đầu chỉ bằng dầu xả thôi rồi sau đó trở đi mới dùng dầu gội đầu bình thường. Trong mấy ngày đầu thì ko được vén tóc vào tai không thì sẽ thành nếp gãy ở đó. Còn nói chung thì mình thấy cứ gội đầu và dùng xả đều đặn thì tóc cũng mượt rồi, thỉnh thoảng đi hấp tóc thì tóc sẽ càng bóng đẹp.

Chị ở công ty chị nói đúng đấy chị ah, chứ còn vừa ép (chưa gội lại lần nào) thì tóc ai cũng đẹp cả. Sau khi ép, lần đầu tiên gội thì chỉ gội bằng dầu xả thôi chị nhé. Về sau thì cứ chăm chỉ hấp nguội là tóc ổn mà chị. Hồi đầu em ép em dùng hấp Kensuko thấy cũng được. Tốt hơn nữa thì chị dùng hấp Nounou của Davines nhé :Smiling:
    Trích dẫn Gửi bởi cun06
    Các chị ơi cho em hỏi.hôm qua em đi ép tóc về,nói chung nhìn thì đẹp,Nhưng họ bảo phải năm ngày sau mới được gội.em thấy chị ở cty đã đi ép rồi bảo chờ gội xong mới biết có đẹp hay ko,chứ h chưa biết có hỏng ko vì chị ấy cũng bị hỏng một lần tóc xù lên.em lo ko biết có phải ko em cứ tưởng sau khi họ là cho mình mấy h liền đấy nếu hỏng nó đã hỏng rồi.em thấy bảo có dầu dưỡng tóc nữa các mẹ tư vấn cho em xem có dầu dưỡng nào tốt mà giá phải chăn ko ạ.Em chẳng biết gì về mấy vụ chăm soc tóc này

Trích dẫn Gửi bởi ceo
    Theo kinh nghiệm của mình thì sau khi ép 2 ngày thì gội đầu chỉ bằng dầu xả thôi rồi sau đó trở đi mới dùng dầu gội đầu bình thường. Trong mấy ngày đầu thì ko được vén tóc vào tai không thì sẽ thành nếp gãy ở đó. Còn nói chung thì mình thấy cứ gội đầu và dùng xả đều đặn thì tóc cũng mượt rồi, thỉnh thoảng đi hấp tóc thì tóc sẽ càng bóng đẹp.
    Nghe mẹ nó nói ko được vén tóc vào tai mình lại nhớ mấy cô bé ngày xưa làm cùng. Tự mua thuốc đến hiệu để ép, cũng ko được vén tóc vào tai, tối ngủ phải giữ tóc thẳng làm sáng ra kêu đau hết cả cổ và buồn ngủ. Nhưng hiệu quả thì chưa đến 1 tháng sau đã gần về như cũ. Còn mình vào salon ép tóc, các em ý bảo về nhà cứ buộc tóc lên mà tắm, 2 ngày sau gội dầu gội bình thường. 1 năm sau tóc mình mới phải ép lại (do tóc mới mọc dài ra).
    => Các mẹ phải lựa chọn chỗ có uy tín mà làm ko lại tiền mất tật mang

Đúng chuyên môn của em ^^! Hồi đó có phụ bà chj làm tiệm tóc
    Theo em đươc biết thì sau khi duỗi ( ép ) tóc - đối với tóc đã thẳng sẵng phải để 3 ngày sau hãy gội , còn đối với tóc quá quăng thì có khi để cả tuần mới gội:Sigh: ( cái này thì mệt lắm - bình thường để 2-3 ngày gội ko sao , chứ đi duỗi rồi mà để thế này - thuốc còn dính trên tóc và có độ bám bụi rất mau - cho nên tóc rất mau dơ và khó chịu )
    Còn 1 kinh nghiệm nữa , sau khi gội đầu , theo em các chị nên gội bằng dầu gội bình thường thôi - sau đó ra tiệm cho họ hấp dầu ( để dưỡng lại tóc - vì khi ép tóc - tóc đã bị mất nước ) - sau khi hấp dầu xong thì ép giả 1 lần nữa .
    Các chị có thể ra các cửa hàng mỹ phẩm mua chai xịt dưỡng tóc . đừng mua loại keo - tuýt vì nó rất nhờn , tóc dính dính lại - mau dơ .
    Nếu có điều kiện thì mua thêm 1 hủ hấp dầu tại nhà ( bôi lên tóc - dùng khăn quấn đầu lại khoảng 25-30' ) rồi đi xã - Rất tiện .
    Chú ý : sau khi duỗi tóc , ko nên cột tóc , gấp tóc , cứ xả tóc tự nhiên (Nếu có cột thì nên cột nhẹ bằng đồ cột tóc mềm ). sau 1,5 - 2 tháng hãy cột bình thường . Nếu ko thì bị gãy tóc đó
    Nếu họ duỗi tóc bị hư sẽ có hiện tương - đuôi tóc bị chẽ - xù ra - quéo lại << có lẽ họ cho nhìu thuốc vào đuôi tóc quá
    hiện tượng khác nữa là sau khi duỗi 5-6 ngày sau , sờ lên đầu ( nhất là đỉnh đầu ) , gốc tóc - sẽ thấy cứng cứng như tóc bị bẽ gãy - KHoảng hơn 1 tuần tóc sẽ đứt hẳn luôn , và ngay chỗ đó thì ...lỏm chỏm cỏ non nha :Sigh: - Ra mắng vốn thì hông biết đền gì đâu ...
    Cách đây mấy tháng , em ko rãnh ghé bà chị mà làm luôn cái tiệm gần nhà thì bị đứt luôn 1 chùm đấy , nhìn tóc mà rơi nước mắt . Nên phải cột túm cao lên che lại , nên tóc ko thẳng nữa:Sad:
    POst ảnh minh họa ( ảnh em ) cho các chị ... rút kinh nghiệm , tìm chỗ duỗi tốt - uy tín :Sigh::Sigh:

Trích dẫn Gửi bởi TieuMiu
    Nếu họ duỗi tóc bị hư sẽ có hiện tương - đuôi tóc bị chẽ - xù ra - quéo lại << có lẽ họ cho nhìu thuốc vào đuôi tóc quá
    Mẹ tieumiu ơi, em cũng trót dại bị cửa hàng ép tóc ở gần ngõ mồi chài nên nhắm mắt đưa chân, kết quả là chân tóc em nó bị xù lên, hix, bị xù khoảng 5cm. Em để đầu vic mà bị xù lên như vậy trông thật là....thảm hại, mẹ TieuMiu có cách nào khắc phục ko ạ? mẹ nó có thì mách giùm em với ạ. Em cám ơn mẹ nó nhiều....:Rose::Rose::Rose::Rose:

Trích dẫn Gửi bởi mebebingoan
    Mẹ tieumiu ơi, em cũng trót dại bị cửa hàng ép tóc ở gần ngõ mồi chài nên nhắm mắt đưa chân, kết quả là chân tóc em nó bị xù lên, hix, bị xù khoảng 5cm. Em để đầu vic mà bị xù lên như vậy trông thật là....thảm hại, mẹ TieuMiu có cách nào khắc phục ko ạ? mẹ nó có thì mách giùm em với ạ. Em cám ơn mẹ nó nhiều....:Rose::Rose::Rose::Rose:
    Tóc bị xù thì chỉ có 2 cách giải quyết :
    1 - nhanh chóng : cắt đi :Straightf:
    2 - Dưỡng lại tư từ : Đầu tiên phải chịu khó chăm sóc lại tóc . Vì hắn bị tổn thương và yếu lắm lắm rồi . Chị chịu khó dùng dầu xã + hấp dầu ( mua dầu hấp tại nhà cho kinh tế và tiếc kiệm khỏi phải ra tiệm ) - ( lưu ý là trc khi hấp dầu gội đầu bằng dầu thường ko có dầu xã - như thế thì dầu hấp mới ăn vào tóc ) , Đợi khi tóc hồi phục lại hoàn toàn ( cảm nhận thấy tóc chắc hơn ; khỏe hơn ) , thì ra tiệm duỗi lại ( báo với họ tình hình là tóc mình đã từng bị xù như vậy , để họ pha thuốc thật nhẹ duỗi lại cái chỗ xù cho mình ) . - Nhưng nếu chị sợ và ko muốn duỗi lại thì cũng có thể mua cây ép tóc , tự ép tại nhà . Ép dần tóc cũng thẳng lại ( tất nhiên là ko thẳng như duỗi ngoài tiệm << nhưng cái này thì đảm bảo tóc ko xù nữa nhé )
    Dù gì thì để chăm tóc đẹp và mượt thì chị vẫn phải hấp dầu thường xuyên ( có thế 1 tuần 1-2 lần ) - Rất tốt cho tóc
    ^^!:Rose::Rose:

Trích dẫn Gửi bởi mecunminh
    Nghe mẹ nó nói ko được vén tóc vào tai mình lại nhớ mấy cô bé ngày xưa làm cùng. Tự mua thuốc đến hiệu để ép, cũng ko được vén tóc vào tai, tối ngủ phải giữ tóc thẳng làm sáng ra kêu đau hết cả cổ và buồn ngủ. Nhưng hiệu quả thì chưa đến 1 tháng sau đã gần về như cũ. Còn mình vào salon ép tóc, các em ý bảo về nhà cứ buộc tóc lên mà tắm, 2 ngày sau gội dầu gội bình thường. 1 năm sau tóc mình mới phải ép lại (do tóc mới mọc dài ra).
    => Các mẹ phải lựa chọn chỗ có uy tín mà làm ko lại tiền mất tật mang
    Bạn cho mình hỏi địa chỉ của salon bạn ép tóc ở đâu vậy? Mình đang chuẩn bị ép tóc. Tóc mình rất bông và khó ăn thuốc, vì mình đã thử ép tóc nhiều nơi vì thấy mọi người làm đẹp và bền, kết quả là sau khi gội đầu (ép đc khoảng 4 ngày) thì tóc lại như cũ. Có lần thì được dài hơn là 1 tháng. Cuối cùng mình ép ở Minh Phương (Trần Bình Trọng), ở đây cũng tạm được (giá 600k). Nghe bạn nói thì mình rất quan tâm. Mong tin của bạn, cảm ơn bạn nhiều.

Trời ơi thấy các mẹ tả về vụ hỏng tóc rồi chăm sóc tóc sau khi ép mới thấy là mình đơn giản thật. Mình năm nào cũng ép 1 lần sau đúng 12 tháng hoặc hơn chút (lần này là lần thứ 5 tức là đã ép 5 năm rồi đó nhé). Và chả lần nào chịu nổi việc không gội đầu quá 2 ngày cả. Ép xong là về gội ngay lập tức hôm sau hoặc hai hôm sau. Đợt này mình cũng vừa ép tóc cách đây 3 tuần đấy. Tóc dài ngang lưng nhé, hỏi chị chủ hiệu ép tóc, chị ấy bảo về gội đầu vô tư vào ngày hôm sau nếu thấy ngứa đầu. Thế là hôm sau mình gội thật, giờ thì gội tới cả gần chục lần rồi ý. Cũng mới hấp có một lần thôi. Mình rất hợp với Live Gain nên mua cả bộ, bao gồm cả dưỡng tóc của hãng này luôn, dùng thích vô cùng vì không bị bết tóc như một số loại dưỡng khác. Xoa xong là tóc thẳng tuột luôn ý. Nói chung là mình thực sự không chăm sóc cầu kỳ được như các mẹ ở đây đâu :Battin ey:.
    Lại cái khoản buộc tóc với kẹp tóc ấy hả? Mình ép xong chiều đi tắm dùng kẹp tóc luôn, hôm sau đi làm nóng quá lấy dây buộc tóc cột lại, túm lại là lung tùng xèng cả nhưng...trộm vía chả thấy làm sao

Trích dẫn Gửi bởi tvha_moet
    Bạn cho mình hỏi địa chỉ của salon bạn ép tóc ở đâu vậy? Mình đang chuẩn bị ép tóc. Tóc mình rất bông và khó ăn thuốc, vì mình đã thử ép tóc nhiều nơi vì thấy mọi người làm đẹp và bền, kết quả là sau khi gội đầu (ép đc khoảng 4 ngày) thì tóc lại như cũ. Có lần thì được dài hơn là 1 tháng. Cuối cùng mình ép ở Minh Phương (Trần Bình Trọng), ở đây cũng tạm được (giá 600k). Nghe bạn nói thì mình rất quan tâm. Mong tin của bạn, cảm ơn bạn nhiều.
    Ép mà đắt thế á? Tóc ép muốn đẹp thì phải phụ thuộc và chất tóc nữa bạn ạ. Tóc ai mà khỏe, thẳng rồi thì ép rất đẹp và lâu hỏng, còn ngược lại thì nhanh hỏng và không dc đẹp bằng. Từ trước đến giờ mình hay làm tóc ở Hồng Điệp (98A Trần Hưng Đạo). Tóc mình ép ở đây sau cả 1 năm mà nhìn vẫn thẳng đẹp cơ. Mọi người thử xem nhé.