Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Cách bôi dầu dừa theo kiểu lười tí

Em vốn lười xoa dầu dừa cho tóc vì thấy rít rít, nhưng khó khăn nhất là thoa sao cho đều lên da đầu mà không bị đổ tràn lang, không va quệt lung tung(vì em hơi vụng tí) em quẹt tay toàn dính tóc chứ ít dính da đầu mà thấy tóc xơ quá em cũng xót .
    Em lấy tăm bông xoa thấy lâu quá, tóc lại dài nữa --->nãn, em mới nghĩ ra chiêu: đổ dầu dừa vào chai thuốc nhỏ mắt hay chai Oxi già đã hết và rửa sạch vẩy khô nước, sau đó em dùng tay rẽ tóc và chạy chai lên da, thành quả là dầu chảy lượng vừa phải, chảy đều khắp da đầu, em cứ rẽ tóc chạy chai dầu hết cả đầu, phía sau thì dò dò xịt lên, tay rẽ tóc cũng là tay matxa luôn! Vậy là dầu dừa đã đc bôi lên toàn bộ da đầu và các sợ tóc cũng đc thơm lây dầu dừa, he he
    Vốn lười nên trước lúc đi gội đầu em quất luôn lên tóc đó các chị, :P, rồi lấy bịch nilong bọc lại, em đi tắm toàn kẹp cao tóc nên hok có mũ tắm, hjhj, rồi em gội sạch, xả sạch, em gội tới 2 lần vì lần đầu còn cảm giác rít.
    Tén tén tén ten, lười lười vậy mà tóc vẫn bóng mượt các chị ạ, đã lắm, tóc cứ bồng bềnh suông óng ấy, giờ cứ trước khi đi gội đầu em rẽ tóc chạy vài đường, ủ 30phut có khi lo làm đồ ăn chiều, em trùm đầu nấu nấu nướng nướng, tới lúc đi tắm gội luôn là vừa.
    Em chỉ chia sẻ cái kiểu " lười biếng" mà tóc vẫn đẹp cho các chị nào lười như em thì cứ cho dầu vào chai mà thoa cho khỏe nhé, khỏi dính lung tung và chai đó dành riêng cho tóc thôi nha, còn lại em để chai khác thoa mặt với lâu lâu tẩy da chết riêng.
    Em không bán dầu dừa nhé, em tự nấu bằng nồi cơm điện thôi, hjjhjj
    PS: các chị đừng chém gió em lười gội đầu trc khi ủ nha, vì em lười nên chơi luôn đầu cần đi gội mà, nhưng các chị nghe em thử đổ vào chai nhỏ mắt hay Oxi già đổ lên da xem, các chị sẽ siêng sài dầu dừa như em liền.
    um.............tóc mượt đã quá!!! chúc các chị có mái tóc khỏe mạnh.

Em thì mua cả lọ 500ml cho rẻ, dưỡng tóc thì em đổ vào lọ xịt phun sương ý, mỗi lần ủ tóc chỉ lôi ra xịt lên chân tóc, nhanh và sạch không sợ bẩn tay bẩn lọ hehe

Trước mình thử dùng dầu ô liu nhưng sao thấy nó ko hiệu quả lắm, hay do mình ko biết cách nhỉ? thường mình pha dầu ô liu vs dầu gội rồi bôi lên tóc, gội xong rồi lại xả sạch đi :'(

Trích dẫn Gửi bởi ayumi21
    Em thì mua cả lọ 500ml cho rẻ, dưỡng tóc thì em đổ vào lọ xịt phun sương ý, mỗi lần ủ tóc chỉ lôi ra xịt lên chân tóc, nhanh và sạch không sợ bẩn tay bẩn lọ hehe
    Thấy cách của chị cũng tiết kiệm nữa. Để em thử xem như thế nào.

Dầu dừa đậm đặc chứ đâu có loãng như nước liệu dùng chai xịt phun sương có ra đều ko bạn. Mình sợ nó ko ra đc như dạng sương lại chỗ nhiều chỗ ít. Nếu mà ok mình sẽ làm thử xem sao chứ mình cũng lười bôi bằng tăm bông lắm

Dầu dừa đâu đặc lắm đâu ạ, em thấy cũng vừa phải như 1 số loại dưỡng tóc, nhưng mà xịt vậy cũng tiết kiệm nữa, để em làm thử theo cách phun này.

mình có thắc mắc là làm sao đổ được dầu dừa vào lọ thuốc nhỏ mắt khi mà nó chỉ có đường ra (là đường nhỏ giọt) chứ không có đường vô?

Trích dẫn Gửi bởi brits
    mình có thắc mắc là làm sao đổ được dầu dừa vào lọ thuốc nhỏ mắt khi mà nó chỉ có đường ra (là đường nhỏ giọt) chứ không có đường vô?
    Mẹ này ngốc vậy. Tìm hiểu kỹ cấu tạo của cái lọ Nacl đi. Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android

Trích dẫn Gửi bởi kyucnguquen
    Mẹ này ngốc vậy. Tìm hiểu kỹ cấu tạo của cái lọ Nacl đi. Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    uh đúng là ngốc thật, giờ mới phát hiện ra =))

Cách này mình chưa thử, vì chả có lọ phun sương, loay hoay tìm cách chỉ có mỗi mấy chai Oxi già vs thuốc nhỏ mắt bị hết đát...hehe...để hôm nào mình thử xem

Các Chủ đề tương tự

1. Khóa điện tử hoạt động theo cơ chế nào
    Bởi thutkn trong diễn đàn Nội Ngoại Thất
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-15-2015, 04:07 PM
  2. Nội thất biệt thự theo phong cách nội thất châu âu
    Bởi eldorado.com.vn trong diễn đàn Nội Ngoại Thất
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-08-2015, 02:09 PM