Sau nhiều lần lên tham khảo diễn đàn và cũng tìm được những công thức hay, những địa chỉ tin tưởng giúp ích trong cuộc sống, hôm nay em đánh bạo lên đây viêt bài chia sẻ với các mẹ, các anh chị em trên diễn đàn ạ.
Số là mọi lần em đi cắt tóc nhưng chẳng được ưng ý lắm. Nhưng bây giờ đã khác, em đã tìm được địa chỉ chăm sóc tóc mới. hôm đó được đứa em cho cái phiếu cắt tóc miễn phí mà nó kiếm được (em cũng chẳng biết ai phát cho nó hay nó xin được của ai), lại nghe nó marketing cho cửa hàng đó ghê lắm cơ, nào là: cửa hàng đó to và đẹp lắm, nhìn như phong cách hoàng gia, anh chủ ở đó cũng đạt nhiều giải thành tích cao lắm, tay nghề trên 20 năm kinh nghiệm rồi, mà nghe nói trước toàn đi làm cho người mẫu ca sỹ. Em trêu nó làm gì có chỗ nào tử tế thế mà lại free chứ, nhưng nó cũng rủ em đi bằng được, nể sự nhiệt tình của nó lại Free nên em cũng đi thử các mẹ ạ. Ra đó đúng là không phải nó nói điêu, ấn tượng của em về cửa hàng đó là một salon to, mặt tiền phải đến gần 7m ấy, có cả chỗ đỗ ô tô ( nhưng mà em đi xem máy nên cũng không quan trọng cái đó, hì hì). Vào bên trong thì nội thất sang trọng, tường dán giấy màu vàng, gương và bàn ghế cắt tóc là loại vân gỗ cơ, bước vào đây em cũng sợ bị lừa vì làm gì có chỗ đẹp thế mà lại free, thoáng thấy giật mình sợ mình không mang đủ tiền. Đang lơ ngơ thì em lễ tân rất trẻ bước ra tiếp em, sau khi đưa em vào bàn và mời em cốc nước thì một anh thợ ở đó cũng ra tiếp em, biết nhu cầu của em nên anh ấy tư vấn rất nhiệt tình, còn đưa bảng giá cho em xem trước khi làm nên em hoàn toàn làm chủ về chi phí chứ không mấy cửa hàng khác. (nói thật là em cầm cái voucher gift trong tay nhưng bước vào nơi sang trọng thế chẳng lẽ bỏ ra dùng?) Nhưng bạn lễ tân đã hỏi em có phiếu giảm giá hay voucher gì không, em đưa ra hỏi cái này có dùng được không em, bạn ấy trả lời được chị ạ. Thế là em tiết kiệm được mấy trăm cắt tóc trong thời buổi kinh tế khó khăn lại ở 1 nơi sang trọng thế này. hi hi, mừng quá cơ. Vậy là em được trải nghiệm. Sau hơn 2 tiếng làm tóc tại Salon em đứng lên thanh toán mà chỉ hết có vài trăm nghìn (cắt tóc thì free nhưng em làm thêm hóa chất bị mất tiền) em sung sướng quá. Tóc em làm xong đẹp lắm, mềm mại và bóng đẹp không như mọi lần em làm nên em viết lên chia sẻ với mọi người để mọi người tham khảo ạ. Địa chỉ Salon đó là: Salon Đan Trường - 47 Trung Kính,Hà Nội. Ai ở gần đó thì có thể qua thử ạ, bây giờ hình như đang có chương trình tuần lễ vàng chào hè 2015, cắt tóc miễn phí vào thứ 2 mà không cần voucher, còn những ngày sau là giảm giá hấp dẫn phết các mẹ ạ (áp dụng đến 31/5/2015). Kiểu tóc của em đây mong mọi người đánh giá ạ.