Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Tóc mình bớt rụng rồi....mừng quá!!!

Mình bị rụng tóc nhiều vô kể, nhìn xót xa lắm cơ. Mình đã tìm đủ mọi cách để bớt rụng tóc mà dường như bất lực. Tình cờ mình đọc được thông tin trị rụng tóc bằng muối trên một tạp chí thời trang nào đó (hic...mừng quá nên quên tên luôn...). Thế là mình áp dụng ngay, thành công rực rỡ, tóc mình bớt rụng hẳn luôn. Các bạn về thử làm xem sao nhé. Có thể sẽ hợp với người này hoặc không với người khác, nên cứ thử chút, chẳng thiệt đâu nghen...
    À, cách làm khá đơn giản, các bạn làm ướt tóc rồi hòa 1 muỗng cafe muối với dầu gội đầu + chút nước (cho tan muối), sau đó dùng dung dịch này thoa lên tóc, gội bình thường như mọi khi, cũng dùng dầu xả và làm sạch tóc bằng nước.
    Các bạn thử xem sao rồi cho mọi người hay nghen.
    Chúc thành công nhé.

để em làm thử, em cũng bị rụng tóc quá chừng

Ôi cảm ơn chủ top nhé! để mình báo tin cho mẹ vì mẹ mình cũng rụng tóc quá trời.

Mẹ sau khi sinh bị rụng tóc có làm được ko ah? Rụng mà sót ruột quá, sợ hói đầu mất thôi.

Chủ top ơi ,bạn bị rụng lâu chua ? Áp dụng bao lau thì có kết quả tôt nhu vậy?

Vậy tốt quá! để mình chỉ mẹ thêm cách này nữa, mẹ mình cũng bị rụng tóc ghê lắm,có hôm nghẹt cống nhà tắm luôn =___= ! mấy nay thì mình chỉ mẹ dùng nước bưởi gội đầu nên bớt hơn hẳn, mình chỉ các mẹ thêm 1 cách gội đầu bớt rụng tóc này nha, vỏ bưởi ( mình hay xin ở chỗ bán bưởi quen ) lấy về để ngập nồi xắt 1 lát chanh bỏ vào, đổ nước nấu chừng 10' thấy thơm mùi bưởi ròi để nguội bỏ bình, mỗi lần tắm gội đầu xong ròi xịt lên da đầu để nguyên không có xả lại với nước, tóc bóng và gần hết hẳn rụng tóc luôn đó, làm cho mẹ dùng thấy mẹ khen, nhưng mà đừng xịt quá cả phần đuôi tóc nha, ai ko hợp sẽ bị khô tóc đó, nên chỉ phần da đầu thôi, xịt ít ít ở phần thân tóc thôi, tóc khi khô nhìn óng ả hẳn ^^, cách này cho ai có da đầu dầu hay dễ bết dính tóc luôn, mình là trùm da dầu, nhưng chống chỉ định vói tóc nhuộm nha, dễ mất màu đó, mình nhuộm tóc ròi nên ko dùng nữa.
    Dạo này trời nắng nóng nên nách mình thường đổ mồ hôi =___= và hơi hắt mùi lên, buồn chết, nên khi tắm xong mình cũng lấy xịt và để tự khô ở phần nách, nó ko còn tiết mồ hôi và hết mùi hẳn, không còn nghe mùi luôn, cái này cũng trị đc cho các mẹ có mùi cơ thể luôn nè, mình chia sẻ vói các mẹ !

Tóc mình rụng nhiều sau sinh nè, mỗi lần gội hay chải là một nhúm tóc luôn đó, đau lòng lắm. Mình dùng nước muối mỗi lần gội thì sau có khoảng vài tuần là tóc bớt rụng à. Mình có search trên mạng thì thấy có thông tin dùng muối sẽ bớt rụng, nên mình củng cố luôn hì hì... Còn vụ bưởi thì mình chưa nghe nhưng sẽ áp dụng thử vì có sẵn nước bưởi tắm cho con nên sẽ xài ké. Ngoài ra mình cũng dùng thêm dầu oliu để mượt tóc. Mình hay lấy 1 muỗng cafe dầu oliu thoa lên tóc khô, để khoảng 15ph rồi gội bình thường với muối và dầu gội đầu, đảm bảo tóc bóng mượt cực kỳ.

Cảm ơn chủ tóp rất nhiều, tóc mình đã ít còn rụng nữa nên hói đầu rồi.
    Ah bạn mua dầu olive ở đâu vậy?

Tóc mình cũng rụng quá trời luôn, mỗi lần gội đầu là cả một nắm tóc ấy.Mình cũng muốn hỏi là dầu oliu loại dùng để ăn ấy phải không? hay nó như thế nào hả bạn?

Hi...hi...mình không dám múa rìu qua mắt thợ đâu nghen. Có hẳn mấy topic chuyên bàn về dầu olive trên diễn đàn này, các bạn chịu khó lang thang tìm đọc thử xem. Mình cũng học tập từ các mẹ ấy thôi. Dầu mình mua là loại siêu nguyên chất có ghi trên nhãn chữ "Extra virgin" trong siêu thị nhiều loại lắm, Việt Nam có, nước ngoài có. Mình thì chọn loại nước ngoài, chai 50ml thì khoảng tầm chưa tới 100k. Mình vừa dùng để gội đầu, vừa tẩy trang, dưỡng da mặt luôn...nói chung là tuyệt.