Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Cần tư vấn kiểu tóc hợp với khuôn mặt

Em chào mấy chị ạ, em với con bạn em định rủ nhau đi cắt tóc mà chưa biết chọn kiểu nào . Em chỉ muốn kiểu tóc nào che được ngạnh thôi vì em mặt vuông, còn con bạn em là mặt tròn (tròn quay như cái bánh bao luôn haha). Chị nào biết chỉ dùm tụi em chứ tụi em sợ ra tiệm tư vấn loạn xà ngầu lên ạ. Cảm ơn các chị nhiều. À, em còn nhỏ lắm các chị đừng kêu em là mẹ hihi

Mặt vuông bạn để các kiểu tóc cúp vào trong ôm lấy khuôn mặt sẽ sẽ che được góc cạnh nhé. Để ôm vào mặt thì tóc dài độ chừng đến cằm xuống đến quá vai 1 chút là hoàn hảo. Bạn chịu khó xõa tóc thì sẽ che được thôi, đừng cột nhé. Bạn search tóc Keira Knightley mà xem, cô này mặt ko vuông nhưng có ngạnh nên toàn để mấy kiểu tóc ngắn toàn cúp vào trong để che bớt.

Tóc cúp đuôi che ngạnh mặt.
    Còn các kiểu tóc dài quá ngực, mái ngắn hay vểnh ra 2 bên, đằng sau thì ko nên để nhé bạn thì sẽ càng làm lộ nhược điểm này ý.
    Còn mặt tròn như bạn của bạn thì cắt các kiểu tóc duỗi thẳng, tóc so lo chếch xuống hay xõa 2 bên, tóc ngắn ôm đầu nhưng sau ót chúi dần về cằm sẽ tạo cảm giác mặt có nét, bớt tròn hơn.

Kiểu tóc trước dài, sau ngắn làm thon gọn mặt ở mọi góc nhìn.

Tóc so le với các thớ tóc thẳng, dứt khoát (kiểu như hình nhưng ko biết về chuyên môn kêu vậy có đúng hôn nữa)
    Tóc duỗi thẳng
    Mặt tròn có thể để mái dài đổ từ đỉnh đầu xuống hay mái xéo (xéo che 1 chút mắt ấy chứ không phải mái ngố nha) cũng sẽ che bớt phần nào khuôn mặt, giúp mặt trông thon gọn hơn.

Để mái dài che bớt 2 bên mặt sẽ bớt tròn nè.
    Mình nghĩ mặt tròn nếu để tóc xoăn thì nên dợn nhẹ thôi và mái dài, uốn luôn mái sẽ làm mặt bớt tròn hơn (như Olivia Palermo trong hình dưới ) Còn nếu mái ngắn thì thôi tốt nhất ko nên để xoăn vì nói chung xoăn nó mềm mại, có đường cong làm mình cảm thấy mặt lại tròn

Oliva thì mặt ko hề tròn nhưng để các kiểu tóc mái dài rất hợp che bớt đường nét cho ng mặt tròn.

Vợ tôi mặt lớn thì nên để tóc nào vậy?

Mn cho e hỏi chỗ nào cắt tóc ngắn đẹp thế. E cũng muốn đi cắt ngắn lại mà k biết ở đâu cắt đẹp
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của Haolenguyen

Trích dẫn Gửi bởi trieutah
    Vợ tôi mặt lớn thì nên để tóc nào vậy?
    Mặt lớn thì những kiểu tóc châu Á như Nhật, Hongkong sẽ hợp hơn nhé bạn, vì những kiểu này thường mỏng và che phần nhiều khuôn mặt như mái và 2 bên má. Tức là hãy để mái để che bớt phần trán nè, và những kiểu 2 bên má cúp vào nữa. Nói chung che được nhiêu thì che Như hình này nè
    Mặt lớn nên để tóc mái trước hết là giúp che đi phần trán
    Các kiểu cúp, ôm gọn khuôn mặt
    Và nói với thợ cắt tóc lấy mái ít thôi (gần phần tiếp giáp giữa trán và tóc) chứ đừng lấy mái nhiều (lấy từ đỉnh đầu đổ xuống) vì như vậy sẽ tạo cảm giác trán dô. Độ dài thì tối đa quá vai 5cm thôi, đừng dài quá hay xoăn làm phần đầu, mặt vốn to càng thêm nặng nề.
    Mặt nhỏ thì ngược lại, ko nên để những kiểu tóc lòa xòa trước trán, tóc duỗi hay ôm vào mặt làm mặt nhỏ thêm, mà chọn những kiểu tôn khuôn mặt hết mức có thể như uốn xoăn nhẹ, dợn sóng to tạo cảm giác bồng bềnh, mềm mại để cân bằng lại khuôn mặt.
    Miranda Kerr thì mặt ko nhỏ nhưng kiểu tóc này của ẻm có độ bồng, hợp với ng mặt nhỏ, đầu nhỏ vì giúp tạo cảm giác mặt nhỏ là do tóc che đi.
    Hoặc các kiểu xoăn, cúp nhẹ vểnh ra ngoài, vểnh ra 2 bên cũng rất hiệu quả làm mặt trông lớn hơn. Quan trọng nữa là mặt nhỏ, đầu nhỏ thì đừng để mái nhé vì sẽ che mất 1/3 khuôn mặt vốn đã nhỏ rồi.
    Tóc vểnh 2 bên.

Mặt trái xoan thì để kiểu nào đc ạ? Cái trán e dài và rộng quá, nhưng để mái thì nhìn lại thấy k hợp ạ (
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của Vy.91

Chào bạn!
    Bạn có thể xem qua một vài mẫu tóc này, xem có phù hợp không nhé, mẫu tóc 2014

Mặt e tròn trán lại dô nữa để kiểu gì đây nhỉ

Mặt em tròn, trán cao thì nên để tóc kiểu gì? Cứ mỗi lần em đi cắt tóc mái là thợ lại phải lấy tóc từ trên đỉnh đầu xuống

mặt em cũng tròn nịn, trán dô, hihi đang định đi làm tóc mới thì làm kiểu gi bgio

Các Chủ đề tương tự

1. Chấm công kiểm soát ra vào bằng công nghệ nhận dạng khuôn mặt
    Bởi secutechvn trong diễn đàn Điện Tử - Điện Máy
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-16-2015, 02:42 PM
  2. Kiểu Tóc Đẹp Cho Khuôn Mặt Tròn Mũm Mĩm
    Bởi pepong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 05-30-2015, 03:06 AM