Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 6 của 6

Tóc chẻ ngọn, xơ, rối do đâu?

Chào các mẹ, em lần đầu post bài lên tường nên mong các mẹ sẽ góp ý nhiệt tình cho em với nhé! Em không biết mình bị thiếu chất gì hay sao mà tóc cứ dài ra xí là chẻ đôi, chẻ ba, đứt gãy và rối tung, em ban đầu cứ nghĩ chắc là do mình gội đầu nhiều vs không hấp dầu nên nó thế, nhưng sau khi em có cải thiện, tuần gội đầu 2 lần, dầu xả, dầu ủ tóc đầy đủ mà vẫn không có gì cải thiện, mỗi lần túm đuôi tóc lên lên em buồn thúi ruột. Các mẹ có mẹo gì giúp cải thiện tình trạng tóc kiểu giống em thì chia sẻ cho em biết với Em cảm ơn nhiều nhiều

Đang ở
    <a href="http://trungcapykhoa.com/trung-cap-duoc">Trung cấp Dược</a>
    Cũng có thể là do bạn bị thiếu chất. Bạn để ý xem móng tay, móng chân có vấn đề gì khác thường không.
    Bạn khắc phục có hiệu quả nếu như tìm hiêu đúng nguyên nhân tóc chẻ.
    Còn về dầu gội và dưỡng, phụ thuộc bạn đã lựa chọn dầu gội loại nào, dưỡng nào, và ủ nào nữa. Sản phẩm chăm sóc tóc chuyên sâu của Ichikami rất ổn. Bạn thử nhé.

Bạn xem đã ủ đúng cách chưa, dùng dầu xả đúng cách nữa nhé.
    Mấy bác ngoài tiệm tóc khuyên em dùng dầu xả không nên để dính vào chân tóc, mà chỉ cho tóc thôi. Ủ thì mới bôi cả chân tóc và ngọn.
    Phần ngọn xơ thì nên cắt bỏ ko nên giữ. Nội tiết tố cũng ảnh hưởng tới tóc. Xem lại cả cách ăn uống nữa nhé

Chắc tóc bạn không hợp với xả rồi, thử ủ tóc bằng bia hoặc dầu oliu xem sao

Tóc em trước đây cũng bị tương tự và có hơi vàng kiểu tóc cháy nên em đã cắt bỏ gần như hết tóc hư và cố gắng nuôi lại tóc dài như bây giờ nhưng vẫn bị lại

Trích dẫn Gửi bởi nhatle1989
    Chắc tóc bạn không hợp với xả rồi, thử ủ tóc bằng bia hoặc dầu oliu xem sao
    Ủ bằng bia là ủ như thế nào ạ?