Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Dành cho người bị rụng tóc lâu năm

Hi các chị, e năm nay 18 tuổi bị rụng tóc chắc được gần 2 năm rồi, sau 1 thời gian dài tìm đủ cách thì hôm nay e có bí quyết nhỏ muốn chia sẽ với mọi người ạ. e đọc ké kinh nghiệm của các chị cũng lâu rồi mà làm biếng đăng ký nên cứ im lặng đọc thôi. Hôm nay thì e có tí kinh nghiệm nên chia sẽ cùng mọi người.
    Vào vấn đề chính luôn nha: trước e bị rụng tóc e cứ tưởng do e điệu đà uốn duỗi này nọ , nhưng nó cứ kéo dài, e cứ nghĩ do e học hành căng thẳng thôi. Sau khi thi Đh và đi học được vài tháng thì e cứ hay mệt , lùng bùng lỗ tai, e còn bị nổi mụn dưới cằm nữa (là nổi mụn nội tiết ấ ạ). Tết vừa rồi xong do sức khỏe e kém quá, nên e đi xét nghiệm và phát hiện e bị cường giáp , h e phải uống thuốc điều trị 2 năm, trước mẹ e cũng bị nên e bị do di truyền . Tự tìm hiểm về bệnh của mình thì e biết nó làm e rối loạn nội tiết, rụng tóc nhiều thành từng mảng luôn. trước đó e cũng tìm đủ mọi cách rồi h thấy bị bệnh v e nghĩ vô phương cứu chữa nên e nản luôn. Sau đó ông nội e biết e bị bệnh nên lo lắng về VN, ông e h ở Pháp, trước là thầy thuốc đông y, ông thấy e xanh xao có nấu cháo với mấy vị thuốc bối bổ vì e đang chữa bệnh bằng thuốc tây nên là e không uống nhìu. E có than bị rụng tóc này nọ xấu xí. Vậy là ông nội làm thuốc cho e gội , túi như trà túi lộc v đó xài rồi bỏ thôi ạ. E không muốn mang tiếng quảng cáo gì cả, e thấy thuốc đông y rất hay và an toàn k hóa chất nên chia sẽ thôi ạ. vì e thấy bài thuốc này rất hay bị rụng do bệnh như e mà e con thấy ok nữa là do tác nhân bên ngoài làm tóc yếu. REVIEW về thuốc gội đây:
    Hình dáng: gối to cỡ 18*18cm
    Cách sử dụng đun nước ấm bỏ vào ngâm 5p trong thời gian chờ để một chiếc khăn sạch lên mặt thau , cho hơi ấm lên khăn, chải tóc bằng lược thưa, rồi pha nước cho nguội. bắt đầu vò vò túi , cho ra thuốc Quan trọng là thuốc làm đúng sẽ có bọt để gôi, rất sạch tóc. gội xong dùng khăn ấm lúc đầu để lau. Ông nội kêu e có thồi gian thì ủ thuốc khoảng 15p rồi hãy xã mà e quất luôn tại làm biếng lắm hjhj.
    Tuần đầu tiên chưa quen thì tóc nhìn mau dơ nhưng không ngứa, không nặng đầu, e cũng hết gàu luôn. sang tuần thứ 3 thấy tóc con mọc lỉa chỉa gội xong rung 4 cọng quá đã luôn. Được 1 tháng tóc con chỉa nhiều hơn, sờ vào tóc tơi không bị bết gì cả ( vì e da dầu nên mau dơ lắm) mà dạo này đầu rất là nhẹ.
    Con bạn e mới đầu kêu gê nói e ở dơ vì e bỏ hẳn dầu gội luôn sử dụng thuốc gôi luôn ma mới hôm thứ 5 đã năn nỉ e chia cho nó miếng để gội. hjhj nó cũng bị rụng dữ lắm đang xài laila spa mà khô tóc nên nó theo e luôn, tại tóc e khá mượt. E chia sẽ để mấy chị có động lức tìm lá và gôi đó nha.
    Tóm lại vầy ai rụng tóc lâu mà nhiều nên xem lại sức khỏe mình, vì cái răng cái tóc là góc con người mà có gì là nó biểu tình liền. K đổi dầu gội tùm lum .Tìm thảo dược thiên nhiên để gội đầu, vừa rẻ vừa an toan, bây giờ thì e đi may túi để bỏ thảo dược vào đây, vì chia nhỏ bạn nên e làm mẻ nữa.
    C nào thắc mắc gì ấy thì có thể liên lạc e sdt. e biết gì giúp đó thôi, mấy c cứ nt rồi e trả lời chứ e đi học cũng bận lắm sợ mấy chị cmt mà e không trả lời đươc thì tôi mấy c chờ e thôi. Bye nha chúc mấy c cuối tuần vui vẻ , thành công với cách e chia sẽ nha. Chị e mình cùng có tóc dài dày khỏe nha.

Đang ở
    Thanh Hóa
    Ăn uống đóng một vai trò quan trọng trong việc ngăn ngừa rụng tóc. Hãy thử những loại thức phẩm dưới đây để có một mái tóc óng ả và chắc khỏe hơn.
    Thịt đỏ,Yến mạch, Trứng, giá đỗ, cà rốt và hải sản.... và đừng để street nhé!

Bữa h nhiều c liên lạc e share thuốc quá và đòi xem hình thuốc nên e up ạ

e ở đâu vậy

bạn có ảnh lúc bạn bị rụng tóc ko?.

E ở sài gòn c

bạn ơi thành phần thuốc là như nào ạ. tên thuốc là gì đấy... k biết ra tiêm đông y là có hay phải mua ở đâu thê. mình bị rụng tóc lâu rồi mà giờ còn chẳng bằng một phần hồi xưa.xót lắm làm đủ loại mà chẳng ăn thua.
    Có gì mách cho mình để cải thiện mái tóc với ...Thanks nhiều ạ

Lâu lâu mới onl lại e up cái hình của 1 chị e share thuốc tóc hết rụng ra tóc con c ấy báo cho e mừng đây ạ. Up cho mấy c có động lực làm đẹp nha. E có chèn sdt so bị chôm hình bán haa thôi. Mọi ng mún share thuốc cứ liên lac e ạ. Thuốc đông y chưa tới 150 nữa. Chúc mấy c sớm có tóc đẹp nha.

Hello minh dag rat can ban jup minh. Minh co nt wa dt mog ban tl tn cho minh

Các Chủ đề tương tự

1. Nghỉ dưỡng cao cấp Phú Quốc vừa ở vừa đầu tư. Cam kết sinh lời 8%/Năm
    Bởi datxanhmb81 trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-17-2015, 09:50 PM
  2. Hướng dẫn mua sim năm sinh 1995 đẹp
    Bởi stst575 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-08-2015, 07:22 AM