Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Tóc dầu?!?!?!

Tóc dầu?!?!?!

Chào các cị các mẹ, e xin đc nhờ tư vấn loại dầu gội xả có thể làm giảm tiết dầu mà giúp tóc nhiều thêm chút ít! Số à tóc e vào dạng tóc tơ mềm mỏng và cực kỳ ít ( dễ rụng) đã vậy thêm chứngg dầu, mới gội thì tóc rất fabulous mà độ nửa tiếng sau thì ôi thôi e phải cột tóc lên hết để che vì nó bị bết mà còn lưa thưa, bữa bị thg kia cười chê vì nhìn như lâu ngày chưa gội :'(
    Khẩn khoản xin các mẹ liệu pháp ạ, e xài qua pp thiên nhiên nhưng k hiệu quả nên chắc chỉ còn nước xài đồ làm sẵn thôi ạ :'(

Tóc mình cũng vậy, đội nón bhiem vào lát gỡ ra vừa ướt vừa nhờn, như ở dơ. Ghê. Ngày nào cũng gọi đầu hết,hix
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của VoanhPhi

@Luthongay: Hi bạn,
    Không có tóc dầu, là do da đầu bạn bị dầu nhiều (Do rối loạn tuyến dầu trên da đầu) và dây ra tóc thôi. Vấn đề này nếu để lâu thì sẽ ảnh hưởng đến tóc, khi da đầu khô hay dầu quá đều làm thay đổi môi trường trên da đầu, dầu còn làm bám bụi nhiều hơn và môi trường kiềm này càng là nơi sinh sôi của các loại vi khuẩn và nấm nên dễ tạo nên gàu ướt, ngứa. Lâu dần nữa sẽ làm bít chân tóc và bầu tóc sẽ bị teo nhỏ dần dẫn đến rụng tóc.
    Xử lý:
    - Nếu tình trạng chưa quá cấp bách thì mình mách bạn 1 loại gội xả:Bed Head antidotes cấp độ 1 của TIGI. Thằng này nó không phải dòng chuyên trị dầu nhưng vì nó làm sạch nhẹ nên sẽ làm tóc và da đầu khô trong khoảng thời gian vừa đủ cho lần gội tiếp theo. Chỉ chú ý là nó không trị dầu nên khi ngưng dùng thì dầu lại xuất hiện. Nữa là chỉ nên áp dụng vs da đầu và tóc bị dầu nhẹ.
    - Nếu bị nặng thì bạn nên chữa trị, bạn tham khảo dòng trị dầu xem. Có thằng Rebalancing của Davines mình thấy ổn. Nó là dạng cân bằng dầu trên da đầu, mình thường khuyến khách nên dùng tăng cường (gội cách ngày) trong 1 tháng đầu, từ tháng 2-3 thì gội xen kẽ vs dòng gội khác.
    Một lưu ý nữa là nếu như đuôi tóc khô, bạn vẫn nên dùng dầu xả nhé.
    Còn nếu tình trạng quá bết nữa, bạn có thể đi khám, bác sĩ sẽ kê cho bạn 1 đơn thuốc (nó là dạng cân bằng tiết tố) và kết hợp cùng gội trị dầu là ok.
    Thân,

Bạn gội đầu bình thường nhưng đừng sử dụng dầu xả thay vì dầu xả bạn sử dụng nước cốt chanh, gội một hai lần sẽ đỡ hẳn luôn, mình làm chuột bạch rồi.

Dầu ở da đầu, còn dầu xả dùng cho thân và đuôi tóc => Hai vấn đề không liên quan. Nước cốt chanh cần pha loãng với nước và nó có tác dụng làm khít biểu bì tóc (Tính axit), làm sạch nhẹ chứ không có tác dụng trị dầu.