Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 7 của 7

giúp đỡ ! e bị da đầu nhờn, rụng tóc rất nhiều ? mẹ nào bị giống e đã chữa khỏi vào mách nước giúp e!

E thuộc da đầu nhờn, mùa đông thì ko sao chứ mùa hè đầu bết rất nhanh, nhưng bết còn đỡ, đằng này lại rụng tóc mới đau, ko biết có phải zo gen di truyền ko vì nhà e có gen hói, phần tóc trên chán càng ngày càng thưa đi, nguy cơ hói cao ? e để ý lúc đầu e ra nhiều chất nhờn là lúc tóc rụng nhiều nhất ? e đi khám bác sĩ cũng bảo rụng tóc do da nhờn, có mẹ nào chữa khỏi hay giảm chất nhờn tiết ra thì giúp e với ! cảm ơn các mẹ!

Thường da đầu nhờn thì hay bị rụng tóc do tuyến bã nhờn làm việc nhiều hơn bình thường làm tóc bết lại, làm cho rụng tóc nhiều hơn. Trước hết chị nên trị da đầu nhờn trước, da đầu sạch thì tóc sẽ ít rụng hơn. Chị thử tìm hiểu sản phẩm chống nhờn của Davines xem sao, em đang xài chống rụng của Davines thấy ổn lắm ạ. Chúc chị mau có da đầu khỏe mạnh và không rụng tóc nữa

Trích dẫn Gửi bởi kusun99
    E thuộc da đầu nhờn, mùa đông thì ko sao chứ mùa hè đầu bết rất nhanh, nhưng bết còn đỡ, đằng này lại rụng tóc mới đau, ko biết có phải zo gen di truyền ko vì nhà e có gen hói, phần tóc trên chán càng ngày càng thưa đi, nguy cơ hói cao ? e để ý lúc đầu e ra nhiều chất nhờn là lúc tóc rụng nhiều nhất ? e đi khám bác sĩ cũng bảo rụng tóc do da nhờn, có mẹ nào chữa khỏi hay giảm chất nhờn tiết ra thì giúp e với ! cảm ơn các mẹ!
    mình cũng da nhờn giống bạn nè, tóc cũng rụng nhìu , bữa nghe mách dầu dừa chữa rụng tóc hiệu quả nên mình dùng thử, cũng đc 1 tuần r, thấy tóc đỡ rụng đc tí, da nhờn cũng đỡ hơn đc chút , tóc con mọc lên khá nhiều. Mà da nhờn thì tuyệt đối đừng xài cái loại dầu gội làm khô tóc nha, nó sẽ khiến rụng nhìu hơn á> Mình đag thử nghiệm dầu dừa có kết quả sẽ rep bạn

mọi người ơi cho mình hỏi, mình đang dùng dầu dừa cũng được 1 tháng rui,thấy tóc ít rụng hơn nhưng mọc tóc thì chưa thấy, cho mình hỏi là dùng bao lâu thì tóc mới mọc.thấy lo wa. thank mọi người nhiều.

e bị giống chị, nhưng kko nghiêm trọng bằng chị, túm lại là có nhờn, ngứa, hôi và rụng
    đơn giản nhất là chị mua dầu gội đầu Nature gate ở siu thị, gội xog xả bằng giấm táo pha nước tỉ lệ 1 giấm 10 nước chị nhé, e dùng cách này thấy hiệu quả ngay từ lần đầu tiên ạ
    dầu gọi đầu đó là dễ tìm mua nên e gợi ý, còn ko thì chị tìm loại nào thiên nhiên, nhất là ko có chứa sulfate, chị có thể dùng handmade soap, dầu gội handmade của các hãng handmade ở vn nhìu lắm
    nhắc chị nhớ là cạch chất sulfate ra ạ

Mình chia sẻ kinh nghiệm của mình, tóc mình dài, dày , khỏe nhưng rụng kinh khủng, nhưng hình như nhiều quá nên rụng mà vẫn ko xi nhệ cơ mà vuốt vuốt là nhà đầy tóc. Nhằm giảm rụng mình áp dụng công thức sau, công thức này cũng tốt cho các bạn có tóc bị hư tổn và muốn nuôi tóc dài
    Nguyên liệu:
    1. Tinh dầu vỏ bưởi
    2. Tinh dầu hương thảo ( rosemary)
    3. Dầu dừa ( cold press)/ Argan oil ( giá khá cao)
    4. Dầu gội đầu thiên nhiên ( các thành phần ít hóa chất và mức độ độc hại trên deepskin là 0 điểm)
    5. Tea tree oil /Neem oil ( cho các bạn da dầu và gàu, tốt nhưng 1 giọt thôi nha)
    Lưu ý: Tất cả đồ tớ dùng đặt từ Mỹ hiệu Aura Cacia ( tinh dầu), dầu dừa của Mỹ và phải được ep lạnh để lấy dầu, các loại dầu nấu nếu ko đúng kĩ thuật có thể tạo thành các chất gây hại phản tác dụng và ko giữ được lợi ích của dầu dừa, dầu argan oil thì không cần bàn, cực tốt cho tóc. Dầu dừa thì rất bết nên ủ xong gội mỏi tay mới đỡ nên ủ 1 lần 1 tuần và lượng vừa đủ, Argan oil thì ko bết, nhanh khô. Argan oil là dầu cao cấp, đừng tham rẻ, 28ml ít nhất cũng phải 300K trờ lên nhé.
    Cách dùng:
    1. Gội đầu cho 2 giọt vỏ bưởi, 2 giọt rosemary vào dầu gội, gội sạch
    2. Pha dầu dừa với giọt vỏ bưởi, 2 giọt rosemary rồi bôi lên tóc, ủ 1h rồi gội sạch .Mình đi spa 1 tuần 1 lần, ủ tóc rùi matxa xong xả lại là tuyệt
    3. Gội đầu xong có thể bôi 2 giọt vỏ bưởi lên đuôi tóc, tránh da đầu
    4. Gội xong có thể xoa dầu argan oil lên tóc, 2 3 giọt thôi, đừng thoa nhiều quá. Thử đi nhé, sẽ thấy trên cả tuyệt vời
    Các bước trên rất dễ làm mà ko lỉnh kỉnh gì đâu, như 1 thói quen thôi, mùi tinh dầu rất thư giãn. Sau 15 ngày áp dụng sẽ thấy chuyển biến, 1 tháng là khác hẳn nha
    Tuy nhiên, 1 số mẹ sinh con xong thì nội tiết thay đổi, da, máu cũng khác nên rung tóc này cần kết hợp chế độ ăn uống phù hợp. Nên kết hợp thêm các dạng uống như : sữa ong chúa, hà thủ ô, đậu đen ...
    Thừ nhé, sẽ thấy khác liền. Mình cũng lưu ý, các loại dầu gội đầu dù có nước ngoài, nước trong, nước đục gì thì cũng có chứa hóa chất, nên xem thành phần có các chất gây hại theo deepskin.com hay ko, vi rụng nhiều cũng do hóa chất đó đó. Đừng tin quảng cáo, đừng tin thương hiệu, hãy xem thành phần rùi quyết định

ủa bạn ơi, mình vào deepskin.com nó ra cái trang gì lạ lạ á