Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Dầu gội và xả , hấp Tsubaki của Shiseido

Em thấy các chị em trên WTT cũng quan tâm rất nhiều đến vẫn đề dầu gội , xả cho tóc , em cũng dùng qua nhiều loại nhưng thấy rất tâm đắc với Tsubaki ( của Shiseido ) nên muốn chia sẻ với các mẹ kinh nghiệm này .
    Nhiều mẹ đang thắc mắc về Kensuko , cách đây 2 năm từ khi Hn bắt đầu rộ lên loại này em cũng đã dùng thử , nhưng thấy loại công ty phân phối xịn , lúc đó mua là gần 600K 1 bộ gội xả mỗi chai 750ml mà dùng cũng ko thấy tốt lắm , hơi bị bết tóc và ngứa da đầu , đặc biệt kể cả hàng cty xịn cũng toàn made in China , về sau thì nhộn nhạo thật giả lẫn lộn , loại 250K với 500K cũng chẳng thể phân biệt , em chào thua luôn .
    Về sau thấy nhiều bạn ở Nhật toàn dùng TSubaki , loại mầu đỏ ý , em cũng a dua nhờ chị em mua về dùng , mà chị em ở bên kia cũng dùng loại này , thấy bảo cũng đang rất thịnh hành ở Nhật , được cái là made in Japan , chất lượng khá ưng ý , dùng xong thấy tóc nhẹ , mềm , mượt , rất thích , mà ko bị bết tóc .
    Giá cả thì cũng rất hợp lý , lúc đầu nhờ mua hộ , sau em toàn mua của mấy em TVHK xách về , thì giá 1 bộ gồm 1 chai gội , 1 chai xả mỗi chai 550ml và 1 lọ hấp hoặc ủ lạnh 50g , tất cả là 380K ( bộ mới nhất em mua cách đây 1 tháng , ko biết dạo này đồng Yên lên giá thì có bị đắt thêm chút nào ko ??? ), giới thiệu cho mấy chị bạn em , ai dùng xong cũng bảo thích , mà em nghĩ đồ gội của Shiseido dưỡng tốt . Mang ra hàng gội đầu gần nhà mà chị gội đầu cứ khen mãi là mùi thơm dịu , tóc thì cứ mềm như bún , nhẹ , mượt , làm em cũng sướng cả người :Smiling:
    , em cũng mua hộ chị ý 1 bộ để dùng luôn , hehe , mọi người cứ trêu là Shiseido phải trả tiền cho công PR của em ý chứ , căn bản dùng thấy thích nên toàn lôi kéo mọi người dùng theo .
    Hôm trước lang thang bên chuyên mục LÀM ĐẸP của ttvn , cũng thấy có bạn đang ở Nhật dùng loại này , mà cũng khen ghê lắm , nên càng thấy thích
    Chia sẻ kinh nghiệm với các mẹ thế , mẹ nào đang băn khoăn về vấn đề dầu gội thì dùng thử xem , mong là kinh nghiệm của em hữu ích với các mẹ . Còn mẹ nào đã dùng rồi thì vào review cho các mẹ khác biết với :Rose:

em bị mua đắt rồi đấy đến nhà chị Hương Cún Lu mà mua có 330K thôi em ạ .

Ôi thế ạ , em cứ nghĩ tin tưởng mấy cô TVHK , mà thấy trên muare có chị bán 390K , có người thì bán 400K nên cứ nghĩ giá 380K là hợp lí , lại thêm nguồn quen biết nữa nên tin tưởng , hóa ra lại thành bị hớ ạ , lần sau sẽ qua chỗ chị giới thiệu vậy , thanks chị ạ

mình thì cũng dùng bộ dầu này của bà chị gái xách tay từ bênh Nhật về cho, mình thì mùa này chỉ dùng dầu gội thôi chứ nếu dùng cả xả thì thấy hơi bết vì nó nhiều dưỡng mà, gội mà cho xả đến ngày thứ 2 là bết rồi,nhưng mà chắc chắn 1 điều là dùng dầu nầy rất thích mùi thơm lâu và nhẹ mình đem ra ngoài hàng gội các em gội đầu ngoài hàng thích lắm cứ xuýt xoa mãi

Trích dẫn Gửi bởi MinhBibo
    em bị mua đắt rồi đấy đến nhà chị Hương Cún Lu mà mua có 330K thôi em ạ .
    Bạn ơi cho mình địa chỉ nhà chị Hương Cún Lu với

Mình thấy trên web cua anh Linh perfume bán bộ gội, xả và ủ của Tsubaki nhưng không biết chất lượng thế nào nhỉ? Có mẹ nào biết không ạ?

Trích dẫn Gửi bởi me_thóc
    mình thì cũng dùng bộ dầu này của bà chị gái xách tay từ bênh Nhật về cho, mình thì mùa này chỉ dùng dầu gội thôi chứ nếu dùng cả xả thì thấy hơi bết vì nó nhiều dưỡng mà, gội mà cho xả đến ngày thứ 2 là bết rồi,nhưng mà chắc chắn 1 điều là dùng dầu nầy rất thích mùi thơm lâu và nhẹ mình đem ra ngoài hàng gội các em gội đầu ngoài hàng thích lắm cứ xuýt xoa mãi
    Nhung ơi thế thì bà chuyển sang Tsubaki trắng đi vì loại đỏ dùng lâu sẽ bị nhờn chân tóc đấy.Loại trắng đắt hơn loại đỏ nhiều cũng giá đó nhưng loại trắng chỉ là chai 250ml thôi.

Trích dẫn Gửi bởi MiNoncoi
    Bạn ơi cho mình địa chỉ nhà chị Hương Cún Lu với
    Ngõ 360 phố Kim Mã nhà số 36. Mình ko nhớ chính xác đâu bạn vào Thành viên mà tra ID Cun&Lu sẽ có dịa chỉ và số điẹn thoại đấy.

Các mẹ ơi, mình cũng muốn mua dâu gội Tsubaki. Chỉ cho mình địa chỉ với!

Mình không tìm thấy dữ liệu của chị Hương Cún Lu