Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Thuốc uống Bonihair giúp tóc mọc đen trở lại có thật không?

Các mẹ ơi, em bị tóc bạc sớm, có tham khảo nhiều cách mà có vẻ cũng không ăn thua cho lắm. Mới đây em được 1 người bạn mách cho thuốc uống Bonihair của Mỹ giúp tóc mọc đen trở lại. Có mẹ nào bị như em và đã dùng thuốc này cho em xin chút review với. Không hiểu có công dụng thực không. Em gọi điện đến cho văn phòng tư vấn thì họ bảo là đảm bảo mọc đen trở lại, tùy vào từng cơ địa, có người mọc đen lại nhanh tầm 3 tháng, lâu thì là 5 tháng, ko hơn. Không hiểu thực hư thế nào?

Huhu
    Nỗi đau của mình nữa
    Có ai dùng chưa ạ

mình năm nay 23 tuổi bắt đầu dùng bonihair từ tháng 7 . tính đến nay cung gần được 5 tháng rùi, nhưng mà mỗi lần soi gương thấy chán luôn chưa 1 cọng nào đen được lại , chỉ thấy đổi màu nâu vàng ở phía trên , dưới ngọn thì vẫn trắng xóa, nhìn mà chán . đó là dòng tâm sự của mình

Trích dẫn Gửi bởi VienVien2
    mình năm nay 23 tuổi bắt đầu dùng bonihair từ tháng 7 . tính đến nay cung gần được 5 tháng rùi, nhưng mà mỗi lần soi gương thấy chán luôn chưa 1 cọng nào đen được lại , chỉ thấy đổi màu nâu vàng ở phía trên , dưới ngọn thì vẫn trắng xóa, nhìn mà chán . đó là dòng tâm sự của mình
    Ui, như vậy dù sao thì cũng có hi vọng rồi, chỉ cần nó đen lại được ở gốc tóc thôi chứ còn phần đuôi ( ngọn tóc) thì chị nghĩ là chỉ cần cắt đi là xong. Ngày xưa chị mà thấy có sợi bạc nào là nhổ ngay ko thương tiếc. Sau này phát hiện ra là nó lại mọc lại bạc chứ ko mọc đen nên từ đó ko nhổ nữa. Bị tóc bạc thế này khổ phết,huhu, thỉnh thoảng có người lại thốt lên, ôi mày (chị, em, cháu) có tóc bạc rồi này.... Lúc đó chẳng biết phải mếu hay cười nữa, hjx. Nhất là giờ đang có bầu, chị lại bạc thê thảm hơn.

Trích dẫn Gửi bởi gaconlongvang
    Huhu
    Nỗi đau của mình nữa
    Có ai dùng chưa ạ
    Mức độ bạc của mình thảm lắm, nhìn phát thấy liền chứ ko cần mất công phải bới tóc lên mới thấy đâu. Đúng là nỗi đau này chỉ mình ta và những người cùng cảnh ngộ hiểu.

Thuốc chỉ có tác dụng tạm thời. Giá cả cũng rất cao so với thu nhập ở mức trung bình của người Việt, vì vậy nên sống chung với mái đầu bạc (cũng có chết sớm đâu!) còn hơn là tiêu tiền vô ích. Còn muốn trông có vẻ trẻ hơn (chỉ được với mái tóc thôi), thì chỉ cần ra tiệm nhuộm tóc cũng được một vài tháng mà chỉ mất ít tiền. Tất nhiên có nguy cơ bị dị ứng với thuốc nhuộm tóc đấy và như vậy thì sẽ dẫn đến chết sớm hơn. Vậy đằng nào tốt hơn, sống lâu và khỏe mạnh hay trẻ hơn trong thời gian ngắn rồi phải chết sớm?

Trích dẫn Gửi bởi d20e
    Thuốc chỉ có tác dụng tạm thời. Giá cả cũng rất cao so với thu nhập ở mức trung bình của người Việt, vì vậy nên sống chung với mái đầu bạc (cũng có chết sớm đâu!) còn hơn là tiêu tiền vô ích. Còn muốn trông có vẻ trẻ hơn (chỉ được với mái tóc thôi), thì chỉ cần ra tiệm nhuộm tóc cũng được một vài tháng mà chỉ mất ít tiền. Tất nhiên có nguy cơ bị dị ứng với thuốc nhuộm tóc đấy và như vậy thì sẽ dẫn đến chết sớm hơn. Vậy đằng nào tốt hơn, sống lâu và khỏe mạnh hay trẻ hơn trong thời gian ngắn rồi phải chết sớm?
    Nghe bạn nói với chiều hướng bi quan quá. Những người bị bệnh tóc bạc sớm thường tìm hiểu các loại thuốc uống để được chữa từ gốc, từ trong máu. Chứ nhuộm thì còn nói làm gì, hơn nữa những người thích nhuộm tóc lại đa số là các bạn trẻ thích thay đổi màu tóc thời trang chứ chẳng mấy ai với mục đích che đậy tóc bạc (vì cũng chẳng mấy ai bị bạc sớm). Nhuộm tóc thuốc tốt màu thời trang thì cũng tiền triệu chứ ko lấy đâu ra mất ít tiền cả bạn ạ.

Trích dẫn Gửi bởi mebecao2014
    Các mẹ ơi, em bị tóc bạc sớm, có tham khảo nhiều cách mà có vẻ cũng không ăn thua cho lắm. Mới đây em được 1 người bạn mách cho thuốc uống Bonihair của Mỹ giúp tóc mọc đen trở lại. Có mẹ nào bị như em và đã dùng thuốc này cho em xin chút review với. Không hiểu có công dụng thực không. Em gọi điện đến cho văn phòng tư vấn thì họ bảo là đảm bảo mọc đen trở lại, tùy vào từng cơ địa, có người mọc đen lại nhanh tầm 3 tháng, lâu thì là 5 tháng, ko hơn. Không hiểu thực hư thế nào?
    Có mẹ nào dùng thuốc này thấy hiệu quả chưa? Em cũng đang hóng vụ này. Không biết uống lâu dài có tác dụng phụ gì không? Kiu kiu các mẹ trước

có mẹ nào thử thuốc n chưa, mách tớ kn với.

đông người xem đề tài thế mà ko ai có kinh nghiệm nhỉ?e nghĩ là thuốc nó cũng phải từ từ ko nhanh đc đâu ạ,có khi phải vài năm,e đang uống hà thủ ô rùi mà cũng cách ngày uống 1 lần cũng hay quên lắm có bà bác cũng uống từ hồi trẻ mà đến h hơn 50 mà tóc vẫn đen các chị ạ

Các Chủ đề tương tự

1. Ngăn rụng tóc BoniHair có hiệu quả không?
    Bởi komasd123 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-28-2015, 04:56 PM