Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Mình muốn học nghề tóc, có mẹ nào đang làm nghề tóc tư vấn giúp mình với!

Năm nay mình 32 tuổi rồi, công việc cũng ổn định, con thì 03 tuổi đã đi học. Nghề làm đẹp là mơ ước từ nhỏ của em, nhưng vì gia đình muốn em học hành tử tế như mọi người nên em từ bỏ ước mơ. Bây giờ em cũng lớn tuổi rồi nhưng trong đầu em không lúc nào em không nghĩ đến mơ ước có 1 ngày mình sẽ được cắt tóc, chăm sóc da cho chị em....
    Bây giờ thây con cũng lớn em bàn với chồng thì bị phản đối dữ dội.
    Em buồn quà mấy mẹ ơi....có mẹ nào đang làm nghề này tư vấn giúp em với.
    VD khi mở salon nghề này có chiếm nhiều thời gian ? nghề này có cần nhiều sức khỏe? có đủ sồng khi mình bỏ nghề để chọn nghề tóc không?....

Không mẹ nào làm nghề tóc sao ...hix

Trích dẫn Gửi bởi tranthimongdung
    Không mẹ nào làm nghề tóc sao ...hix
    em lam dc 6 năm di khắp Hn rồi ..h em đang ở nhà sắp sinh em bé nên ra tết em mơ salon
    làm mất nh th gian c a nếu chị chăm. chỉ học thi tầm 1 nam la tay ghề ok
    mơ mât 1 năm đâu vắng khách r từ từ khách qen se quay lại nêu c lam đep thế thoi
    nói chung la yêu ghề là ok nhưng chị có lộc lam tóc k chứ nh ng lam đepmà k có khách c ạ ghề này la làm dâu trăm họ ma
    c gặp đúng ng rồi a.

Mẹ bemuoi91 ơi cho mình hỏi nghề này nếu làm khách lai rai thì mình đủ chi phí trang trải không mẹ91?
    Nếu mở salon thì phải thuê thêm thợ, chi phí mỗi tháng chắc cũng 10t hả? nếu mở salon thì dành hết thời gian ở salon phải không me91.
    Cám ơn mẹ tư vấn vì mình không có chút kinh nghiệm nào về nghề này.

Mẹ bemuoi91 ơi cho mình hỏi nghề này nếu làm khách lai rai thì mình đủ chi phí trang trải không mẹ91?
    Nếu mở salon thì phải thuê thêm thợ, chi phí mỗi tháng chắc cũng 10t hả? nếu mở salon thì dành hết thời gian ở salon phải không me91.
    đầu tiên k có khách thì thuê thợ làm gì hả chị 1 mình làm cho quen khach rồi vào mùa đông mới thuê thợ
    túc tắc đủ ăn thooii .gội đầu cũng kiếm khá ..tùy gía tiền thuê cua hàng thôi ,.ở quê khác phố mà
    chủ yếu la mình ăn khách làm hóa chất ..chứ gội k chết doi
    dùng r lam cái này k vất vả mưa gió nhưng thời gian ở cửa hàng hầu như là chiếm hết thời gian r ..ngỉ 1 hôm la khách gọi k thấy mất khách ngay

Nghề tóc này thật sự lắm khi rất tốn thời gian , nhưng chỉ là trong lúc đầu thôi . khi cửa hàng mới . còn nếu vào guồng rồi thì okie không vấn đề . Mình 2 đứa cơ nhưng công việc vẫn điều hàng đều đặn không vấn đề mà b . Nếu như thích và quyết thâm theo cũng như thuyết phục được chồng thì mình nghĩ nó sẽ là một nghề okie vì chị em phụ nữ mình có ai không thích làm đẹp đâu , bh kể cả các đấng mày râu cũng còn làm đẹp nữa là chưa kể đến xã hội một ngày một đi lên có ai không muốn đẹp đâu b

nghề này bó buộc về thời gian nhưng bù lại thoải mái về tinh thần nếu E làm hài lòng khách,chúc E thành công.

me ra NVHPN tim hiểu đi

Trích dẫn Gửi bởi mebemuoi91
    đầu tiên k có khách thì thuê thợ làm gì hả chị 1 mình làm cho quen khach rồi vào mùa đông mới thuê thợ
    túc tắc đủ ăn thooii .gội đầu cũng kiếm khá ..tùy gía tiền thuê cua hàng thôi ,.ở quê khác phố mà
    chủ yếu la mình ăn khách làm hóa chất ..chứ gội k chết doi
    dùng r lam cái này k vất vả mưa gió nhưng thời gian ở cửa hàng hầu như là chiếm hết thời gian r ..ngỉ 1 hôm la khách gọi k thấy mất khách ngay
    Mebemuoi có ở HN ko? Em có người bạn muốn đi học cắt tóc mà chưa biết học ở đâu uy tín, giá phải chăng cả. Mẹ nó có biết thì chỉ giùm em với.

Khi khởi nghiệp ai cũng vất vả mà. Nói bảo khởi nghiệp nhiều người còn vay mượn để làm nhưng nếu có lòng yêu nghề và sự ham học hỏi thì bạn ko phải lo gì. Còn mới chưa quen khách bạn cũng không cần thuê thợ khi khách đông bạn ko thể làm xuể lúc đó mới cần thuê thợ. chúc bạn thành công nha

Các Chủ đề tương tự

1. Chấm công kiểm soát ra vào bằng công nghệ nhận dạng khuôn mặt
    Bởi secutechvn trong diễn đàn Điện Tử - Điện Máy
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-16-2015, 02:42 PM