Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Cách trị bệnh rụng tóc , làm cách nào để tóc có thể dày hơn?

:Sad: Xin chào các mẹ , hic e đang rất bùn vì dạo gần đây không hiểu sao tóc em lại thưa và ít đi rất nhìu, hơn thế ở trên đỉnh đầu, tóc lại rụng đi 1 chỏm... :Crying: mà em lại còn trẻ , chưa có gia đình... hic em có đi khám và bác sĩ bảo em bị rụng tóc. Hiện nay em chỉ đang dùng thuốc bs cho và dùng sp Folten của Ý, nhưng em rất lo lắng không biết có hiệu quả không, và em có bị rụng thêm tóc nữa không:Straightf:, tình trạng sk của em lại rất tốt nhưng ko hiểu vì sao lại vậy... các mẹ nào có kinh nghiệm hay trải qua giống như em thì cho em ý kiến hoặc cách điều trị với... e rất lo lắng... :Worried:

e cũng y chang chị nè
    kì chết dc
    help me

luc trước em cũng bị giống chị :Silly: Hùi trước em để tóc dài hết lưng, tóc em dày lắm lắm luôn :Crying: rồi em cắt toc ngắn..tới h thi tóc em mõng tanh :Crying: nhìn thấy da đầu luôn, đã zị còn bi thêm cái bịnh ko thèm dài ra nữa :Sigh: có khi cả năm mới được đi cắt tóc... mà củng chã co tóc đê cắt :Sigh:
    Hôm rồi em lấy hết can đãm, bỏ wa cái sự tiếc tóc :Sigh: đễ đi cắt tóc. Tự nhiên nó lai dài ra đc 1 tý nhưng vẫn ko dày thêm dược miếng nào :Crying: đang rầu rĩ wa :Crying:
    Than khóc xong lót ghế ngồi hóng tiếp :Sigh:

Đang ở
    71 nguyễn chí thanh
    hic sao ko có ai chỉ cách cho mình hết zị. tóc xấu chả mún đi đâu huhu...

Bạn lấy vỏ bưởi, vắt lên da đầu rồi massage 1 lúc cho thấm vào da. Đây là cách ngày xưa ông thấy thuốc người TQ chỉ cho mẹ mình. Mẹ mình bảo ngày xưa bị chấy Xong tóc hói 1 mảng nhẵn thín trên đầu mà kiên trì dùng vỏ bưởi mà tóc mọc được lại như cũ. Hiện nay có bán các loại tinh dầu vỏ bưởi mua về bôi chắc tiện hơn

Tinh dầu bưởi dùng để nấu chè làm bánh hả bạn? Dùng tinh dầu tiện hơn việc kiếm vỏ bưởi để nấu nước gội. Mình lúc trước tóc cũng dày và nhiều nữa vậy mà giờ rụng thưa đầu luôn.

Rụng tóc có thể do nhiều nguyên nhân: bên trong (thiếu chất, nội tiết, stress, bệnh lý nội khoa, dùng thuốc...) hay bên ngoài (hóa chất, nấm, viêm nang lông, da nhờn...).
    Nếu biết được chính xác căn nguyên, thì việc điều trị tương đối đơn giản.
    Theo mình các bạn nên đến khám tại 1 bs chuyên về da liễu là chắc ăn nhất.
    Nếu không có thời gian có thể truy cập vào diễn đàn da liễu Việt Nam (www.dalieuvn.com) để tranh thủ tư vấn các ý kiến của các chuyên gia về da liễu.
    Thân.

Em cũng 1 đợt bị rụng tóc, nhưng sau 1 đợt gội đầu bằng pantene + lá ( nhà em gần hàng bán lá ) thấy nó cũng đỡ. Thêm nữa là ăn nhiều thịt bò, dạo này học hành căng thẳng lại rụng tóc nữa,mò vào đây thì thấy cũng có mấy cái topic nói về vấn đề này rồi. Đây nè 1 2

Bạn ơi bạn thử dùng dầu từ hạt nho xem, dầu từ hạt nho có tác dụng làm dầy tóc, tóc và móng tay mọc nhanh hơn đấy. Bạn gội đầu bằng dầu gội rồi bôi dầu hạt nho lên, ủ tóc như hấp nguội ít nhất 30' sau đó lại dùng dầu gội gội sơ lại. Nếu muốn tóc bóng hơn có thể kết hợp ủ tóc với dầu dừa hoặc dầu từ quả bơ hihi rooling:

Quả bơ mình làm rồi, đẹp lắm.