Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    mình có đi khám nhưng khám ở phòng khám đa khoa nhưng bác sĩ cũng ko trị đc, chỉ cho thuốc bổ uống, ai bít khám và chữa bệnh ỡ đâu ko, giúp mình đi..., mình nghiên cứu thì thấy bệnh rụng tóc của mình tên là pelade..

mình đi khám ờ phòng khám đa khoa nhưng bác sĩ chỉ cho uống thuốc chung chung , thuốc bổ đẹp da và tóc thui...chứ mình ko bít nên khám ở đâu nữa, ai bít chỉ mình với....

Các mẹ thử bôi dầu camu camu lên xem có hợp không. Loại này của hiệu bioken, các salon tóc của Mỹ thường dùng. Tóc tớ cũng mỏng, nhưng từ ngày gội đầu bằng dòng bioken tớ có cảm giác tự tin hơn. Không thấy rụng tóc trong bồn tắm nữa. (dòng này làm bằng cỏ cây hoa lá, không sulfat, paraben) mà rất nhiều các kiểu vitamins, nhất là retinol và vitamin C cho tóc...Ai có nhu cầu thì PM cho tớ.

Mình rất quan tâm! Bạn cho mình địa chỉ mua sản phẩm này nhé! Thanks nhiều!

Đúng là tinh dầu bưởi bôi lên tóc giúp tóc mọc rất nhanh, đợt trước đứa em gái mình học ôn thi thức đêm nhiều quá bị suy nhược rụng hết cả tóc, chỉ còn 1 vành quanh đầu, phải đội tóc giả đi học, về sau có người mách cho cứ lấy vỏ cam, vỏ bưởi xát lên vùng da đầu bị rụng tóc thế mà tóc lên nhanh trông thấy. Nếu bạn không có thời gian kiếm và bôi vỏ bưởi thì có thể mua dầu gội tinh chất tỏi và chai tinh dầu bưởi của Thorakao, kết hợp gội và bôi cũng rất tốt, cái này tớ cũng đã mách cho mấy người dùng đều hiệu quả. Chai tinh dầu bưởi của Thorakâo giá khoảng 60k, dầu gội 40k. Bạn dùng đi, có kết quả thì thông báo tin vui nhé.

Trích dẫn Gửi bởi Bob&T
    Mình rất quan tâm! Bạn cho mình địa chỉ mua sản phẩm này nhé! Thanks nhiều!
    Dòng này tớ dùng đã lâu ở Mỹ nhưng ở VN tớ chưa thấy có. Tớ thấy rất tốt, nên mua về giới thiệu, nhưng phải 1 tuần nữa hàng mới về cơ. Tớ có VP tại VN.

Trích dẫn Gửi bởi katierain
    mình có đi khám nhưng khám ở phòng khám đa khoa nhưng bác sĩ cũng ko trị đc, chỉ cho thuốc bổ uống, ai bít khám và chữa bệnh ỡ đâu ko, giúp mình đi..., mình nghiên cứu thì thấy bệnh rụng tóc của mình tên là pelade..
    - Rụng tóc từng khỏang ( còn gọi là pelade ), được định nghĩa là sự xuất hiện một hoặc nhiều chổ hòan tòan không tóc, phần còn lại bình thường. Hình thức nầy có thể lan rộng từ một vài điểm tiến dần đến rụng tóc hòan tòan. Diển tiến nầy không đóan trước được. Nguyên nhân gây rụng tóc có thể do rối lọan thần kinh thực vật, do nội tiết ( chức năng tuyến giáp bất thường ), chấn động về tình cảm, nguyên nhân về bệnh tự miễn ( có nhiều khả năng nhất, nhưng hiện tại chưa chứng minh được ).
    Bạn uống thêm viên Vithair, mua nidioxin 2% bôi vào chỗ tóc rụng. Cải thiện nhiều lắm đó.
    @chủ top : bạn có bị tóc dầu ko ? nếu có mình sẽ chỉ tiếp cho bạn.
    Mình bị rụng đã 9 năm rồi, nói như bạn gì thôi xem như thay da thay tóc vậy. Buồn quá vì tóc cứ rụng như cây thay lá vậy đó

Mình bị rụng đã 9 năm rồi, nói như bạn gì thôi xem như thay da thay tóc vậy. Buồn quá vì tóc cứ rụng như cây thay lá vậy đó[/QUOTE]
    Mình cũng tóc dầu có cách nào khắc phục được không ? Xin chị bí quyết với:Smiling:

Trích dẫn Gửi bởi loliipop.8x
    Mình bị rụng đã 9 năm rồi, nói như bạn gì thôi xem như thay da thay tóc vậy. Buồn quá vì tóc cứ rụng như cây thay lá vậy đó
    Mình cũng tóc dầu có cách nào khắc phục được không ? Xin chị bí quyết với:Smiling:[/QUOTE]
    Tóc dầu là một trong những nguyên nhân gây rụng tóc. Chắc do mình lớn tuổi rồi nên lượng dầu ngày càng nhiều, bít hết các chân tóc, đùn tóc lên và gây rụng. Rụng hoài, rụng mãi, tóc thì bết lại mất tự tin kinh khủng.
    Hôm rồi mình mới áp dụng phương pháp mới thì quá hiệu quả luôn ( ngay lần đầu đã thấy giảm lượng dầu trên tóc đáng kể)
    - Ngày uống 3 viên biotin ( thành phần thuốc này tiết chế chất nhờn ở da đầu)
    - Gội dầu của nhãn hàng Viroto ( thuốc nhỏ mắt ấy)
    Chúc bạn thành công nhé.

Trích dẫn Gửi bởi mebapnam
    - Rụng tóc từng khỏang ( còn gọi là pelade ), được định nghĩa là sự xuất hiện một hoặc nhiều chổ hòan tòan không tóc, phần còn lại bình thường. Hình thức nầy có thể lan rộng từ một vài điểm tiến dần đến rụng tóc hòan tòan. Diển tiến nầy không đóan trước được. Nguyên nhân gây rụng tóc có thể do rối lọan thần kinh thực vật, do nội tiết ( chức năng tuyến giáp bất thường ), chấn động về tình cảm, nguyên nhân về bệnh tự miễn ( có nhiều khả năng nhất, nhưng hiện tại chưa chứng minh được ).
    Bạn uống thêm viên Vithair, mua nidioxin 2% bôi vào chỗ tóc rụng. Cải thiện nhiều lắm đó.
    Cực kỳ thông cảm với bạn. Em trai mình vài năm trước cũng bị như vậy (cách đây 7, 8 năm gì đó), nhưng nó là con trai, nên cạo trọc cả đầu, những chỗ không có tóc nó bóng loáng lên, thế là mình phải đi kiếm các nơi. May gặp một ông bác sĩ ở Mỹ đây, họ có loại thuốc tiêm (nghe thì hơi sợ), nhưng mua một lọ bên này về, rồi nhờ y tá, tiêm vào da đầu chỗ bong bóng không có tóc ấy. Khoảng 1 tuần sau là mọc lại, đến bây giờ vẫn không sao.
    Nhưng sau rồi tớ mất địa chỉ của ông ấy, quên luôn tên chai thuốc, hỏi lại nó thì nó bảo cho mấy người nữa dùng tiếp rồi, bao nhiêu người mọc lại tóc mà vẫn chưa hết thuốc..., nên chẳng thể nào nhớ được tên.... Sorry là chẳng giúp được bạn, nhưng có lẽ bạn hỏi loại thuốc tiêm là nó đấy, của Mỹ... mà nếu chỗ rụng tóc phải bong bóng lên cơ, mới đúng bệnh...
    Còn rụng tóc bình thường thì chắc dùng tinh dầu là ổn nhất... vì các cụ nhà mình xát vỏ bưởi, vỏ chanh, còn tinh dầu nó chứa lượng vitamin gấp 60 lần chất vitamin trong vỏ bưởi vỏ chanh thì tất nhiên là tốt rồi... Không phải tốn cả rổ chanh mới mọc lên vài cọng tóc con...Khoảng tuần sau, tớ có loại tinh dầu camu camu đấy, chai nhỏ thôi nhưng mà chất. Các mẹ nào có nhu cầu có dầu gội tốt và tinh dầu chăm sóc tóc tốt thì PM cho tớ. Tớ sẽ đưa sample về dùng thử xem có hợp không...