Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Trích dẫn Gửi bởi kimyenBH
    Cảm ơn bạn nha,nhà mình có 1 chai lớn 750ml,chắc mình sẽ đổ ra 1 chai nhỏ hơn rồi cho 2 viên thuốc vào.Mà bạn sử dụng bao lâu thì hết,nó có bị tại lại ko bạn.Cảm ơn bạn đã chia sẻ
    Mình gội lần đầu là hết rồi đó bạn .Tại vì sợ tái lại nên mình sử dụng dầu gội đó luôn không đổi loại khác nữa .
    Mình cũng có xài thêm dầu xả , nhưng bạn chú ý đừng để dầu xả dính vô da đầu sẽ gây ra gàu đó .

Trích dẫn Gửi bởi Mẹ Chấn Hoa
    Mình cũng muốn thử nhưng ko biết dùng dầu gội đầu loại khác đc ko hay phải là H&S mới đc vậy bạn?
    Mình chỉ dùng H&S thôi chưa thử loại khác nên không biết dùng loại khác có hiệu quả không nữa .

Đang ở
    Thanh Hóa
    Đây là tác dụng phụ của aspirine khi sử dụng bằng đường uống , không biết dùng gội đầu thì có ảnh hưởng không .Nhưng tốt nhất là các mẹ có thai và đang cho con bú thì không nên thử cách này nha . LÚC CÓ THAI
    Ở động vật : aspirine đã được ghi nhận có tác dụng gây quái thai.
    Ở người nữ : dựa trên rất nhiều khảo sát, người ta thấy rằng không có một tác dụng gây quái thai nào được ghi nhận nếu dùng thuốc trong 3 tháng đầu của thai kỳ. Ở 3 tháng cuối của thai kỳ, acide acétylsalicylique cũng như tất cả các thuốc ức chế tổng hợp prostaglandine khác, có thể gây độc tính trên thận và tim phổi của thai nhi (tăng áp lực phổi với sự đóng sớm ống động mạch) và nếu dùng thuốc ở cuối thai kỳ sẽ có nguy cơ kéo dài thời gian máu chảy ở mẹ và trẻ.
    Do đó, một điều trị ngắn hạn bằng acide acétylsalicylique trong 6 tháng đầu của thai kỳ dường như không có ảnh hưởng gì cả. Ngược lại, chống chỉ định tuyệt đối thuốc này trong 3 tháng cuối của thai kỳ.
    LÚC NUÔI CON BÚ
    Chống chỉ định sử dụng nhiều lần : do nồng độ của salicylate cao trong sữa có thể gây nhiễm độc cho trẻ sơ sinh (toan huyết, hội chứng xuất huyết).

Hôm qua mình đã thử rồi, nhưng chưa thấy hiệu quả ngay,mình sẽ thử tiếp,có tin vui sẽ báo cả nhà.

Hix, mình cũng cùng cảnh ngộ. Nhất là tóc phía trước và hai bên gần thái dương. Mẹ nào có cách nào chia sẻ

Cám ơn bạn nhiều mjnh se dung thư!minh bị ngứa da đầu va cớ bợn thành từng miéng trong rất khó chiu

Mình cũng bị gàu, hôm nay mới thấy topic của bạn. Không biết là đến bây giờ bạn đã hết gàu chưa? và có bị tác dụng phụ gì không? Các bạn khác không biết sao rồi?
    Hôm nay mình sẽ thử cách của bạn, có gì mình sẽ thông báo.

Lâu quá mình mới vào lại wtt , hiện tại mình đang bị gàu trở lại vì dạo này trời lạnh nên lười gội đầu ở nhà. Ra tiệm thì người ta gội dầu gội gì cho mình , mình cũng ok hết . Giờ phải quay lại gội h & s pha với aspirine thôi .Mình cũng không bị tác dụng phụ gì hết . Chỉ là mình muốn cảnh báo những bạn đang có thai nên cẩn trọng khi dùng thuốc tây thôi . Kết quả sao rồi bạn ? Chúc bạn may mắn nha

ai có kết quá cho em biết với nha. Gàu em lúc chải tóc nhìn như tuyết rơi . Mọi người chú ý đừng gội đầu với nc nóng nhé, âm âm thôi. Gội nước nóng tóc bị khô và gàu đấy ạ. Em bi ghiền tắm nc nóng, ko bỏ dc, lạnh tí cảm ngay. Khổ thế chứ

ôi, mình cũng đến khổ với gàu, dùng hainclean mà k đỡ...dùng as gội thế có sao k nhỉ?