Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Làm xoăn tại 137 Ngõ Chợ Khâm Thiên

Các chị ơi, có 1 ngươi bạn của em uốn xoăn tại 137 Ngõ chợ Khâm Thiên rất đẹp, sóng to, bóp chút keo vào nhìn bồng bềnh tự nhiên...Nói chung là đẹp khiến 1 đứa chung thân tóc thẳng như em cũng nảy sinh ham muốn uốn xoăn. Nhưng mà cũng còn lưỡng lự. Ai có kinh nghiệm uốn xoăn ở đây rồi thì comment cho em với nhé.
    Cảm ơn mọi người .
    (Em xin phép dùng nick của chồng)
    (
    ca

Mình cũng chuyên gia làm xoăn đây, mình toàn làm nhà Thanh Tình ở Hàng Vải (số 50 thì phải), xoăn hơi nước, sóng rất tròn mà đẹp, mình làm ở đấy 3 lần rồi, làm xong vuốt gel Tigi tím ý, bóng tóc mà giữ nếp bền lắm, ở đấy giá dao động từ 550k đến 700k thì phải, tùy tóc dài hay ngắn, mình làm thì là 650k vì tóc mình cũng lưng lửng. Một lần làm giữ được khoảng 7 đến 8 tháng.

Hàng này gần nhà tớ, khách hàng đông lắm nhưng mình cũng chưa làm bao giờ, cửa hàng chị này phải 15 năm rồi. Tớ nghĩ bạn mạnh dạn làm đi, có gì comment nhé!

Bạn chủ top tự tin làm thử đi mình đợi tin bạn mình cũng đang định làm xoăn lọn to sóng mềm đây, ko biết ở đấy làm thuốc gì có bị xơ tóc ko?

Em cảm ơn các mẹ đã động viên em!
    Từ giờ đến Tết chắc ko kịp làm rồi.
    Các mẹ ơi xoăn hơi nước hay xoăn kỹ thuật số có khác nhau không ạ? Làm 2 loại này thì sóng to hơn là cuốn trục nhựa bôi thuốc phải không a?
    Em vẫn mong các mẹ đã làm ở 137 ngõ chợ KT comment cho em.
    Thân

Em chưa làm ở đấy bao giờ nhưng bạn em thì khách hàng thân quen ruột thịt của quán luôn. Ngày mai nó đưa em ra đấy làm xoăn đây. Theo lời nó tả là Đẹp lắm - Rẻ lắm...em cũng ko rõ thế nào. Có gì mai lên phản hồi lại cho các mẹ

chị ơi, làm xoăn dài ngang lưng ở 137 NCKT là bao nhiêu tiền vậy c?

Em đây em đây, hihi, em cũng thấy đứa em làm xoăn ở đây khá đẹp nên đến làm, tiệm này tên là Yến Linh. Em làm xoăn ở đây dc 10 ngày rồi, nói chung là ổn, không nuột đến mức "Đẹp lắm" đâu ạ, nhưng với giá rổ như thế thì quá được. Làm xoăn ở đây là xoăn máy, hình như giá chung là 400k (tóc em qua vai 10cm là giá đấy nhưng hôm em làm thì để ý hình như ai làm xoăn cũng giá đấy).
    Tiệm này cơ sở vật chất hơi...xấu, lúc mới đầu vào e cũng thấy hơi nản, lại còn chờ đợi lâu, vì KH đông quá, tuy nhiên kết quả thì ...ko chút hối hận . Xoăn sóng to, khá mềm, em đã từng làm xoăn 1 lần rồi, ko ăn thuốc lắm nên nhanh duỗi, nhưng lần này làm đây thì có vẻ ăn thuốc, gội xong sấy nhẹ, chỉ vuốt dưỡng thì rất lên lọn. E ko thik vuốt gel vì sợ ko mềm.
    Ở đây làm xoăn, ép và nhất là nối tóc rất nhiều. Theo ý em là nếu chỉ cắt thì ko nên đến đây vì ở đây cắt ko cẩn thận lắm, cắt lại rất nhanh . 2 nữa là ở đây làm hơi đau, cứ giật với kéo tóc mình, hic, chỗ làm quen của e các anh ý nâng như nâng trứng còn ở đây làm về đau hết cả đầu

Trích dẫn Gửi bởi Nh0cLuV
    Em đây em đây, hihi, em cũng thấy đứa em làm xoăn ở đây khá đẹp nên đến làm, tiệm này tên là Yến Linh. Em làm xoăn ở đây dc 10 ngày rồi, nói chung là ổn, không nuột đến mức "Đẹp lắm" đâu ạ, nhưng với giá rổ như thế thì quá được. Làm xoăn ở đây là xoăn máy, hình như giá chung là 400k (tóc em qua vai 10cm là giá đấy nhưng hôm em làm thì để ý hình như ai làm xoăn cũng giá đấy).
    Tiệm này cơ sở vật chất hơi...xấu, lúc mới đầu vào e cũng thấy hơi nản, lại còn chờ đợi lâu, vì KH đông quá, tuy nhiên kết quả thì ...ko chút hối hận . Xoăn sóng to, khá mềm, em đã từng làm xoăn 1 lần rồi, ko ăn thuốc lắm nên nhanh duỗi, nhưng lần này làm đây thì có vẻ ăn thuốc, gội xong sấy nhẹ, chỉ vuốt dưỡng thì rất lên lọn. E ko thik vuốt gel vì sợ ko mềm.
    Ở đây làm xoăn, ép và nhất là nối tóc rất nhiều. Theo ý em là nếu chỉ cắt thì ko nên đến đây vì ở đây cắt ko cẩn thận lắm, cắt lại rất nhanh . 2 nữa là ở đây làm hơi đau, cứ giật với kéo tóc mình, hic, chỗ làm quen của e các anh ý nâng như nâng trứng còn ở đây làm về đau hết cả đầu
    Mình mình quá khi đọc comment của bạn vì tóc mình cũng dài bằng tóc bạn và đang có nhu cầu làm xoăn , nếu có thể cho mình chiêm ngưỡng tóc mới của bạn được ko ? Tóc mình cũng bị một vài lần ko ăn thuốc và chỉ lên được sóng bé thôi nên mình sợ lắm . Và hỏi thêm bạn làm xoăn ở đây mất khoảng bao lâu để mình sắp xếp thời gian Thank bạn nhiều

Trích dẫn Gửi bởi Nh0cLuV
    Em cũng mới đi làm ở đấy về hôm thứ 7. ĐỒng ý với mẹ này mọi thứ trừ việc tóc em ko được may mắn đẹp như chị Hôm nay em gội đầu sấy khô xong thì trời ơi tóc duỗi thẳng đơ đơ xong chân tóc thì xơ xác nhìn xấu kinh khủng lắm ạ Mai thứ 3 bận quá ko ra bắt đền được, có lẽ tối thứ 3 em phải ra xử lí lại thôi...huhuhu...