Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

tóc mới làm xoăn thì sau 2 tuần ép được không?

Tình hình là em mới đi làm tóc hôm qua, ý định là ép tóc nhưng được nhân viên ở đó tư vấn là nên uốn xoăn. Suy nghĩ hồi lâu và em quyết định làm xoăn sóng bằng máy nhưng không nhuộm vì em muốn để màu đen. Về đến nhà ai cũng chê là già, hjx, mà em lại sắp đi dự đám cưới cúa chị rùi( khoảng 2 tuần nữa thui). Nếu sau 2 tuần nữa thì em ép lại tóc được không ạ?

tùy vào hiện trạng tóc của bạn thôi,nếu gặp thợ ok thì có thể làm lại luôn được

Trời ơi có mà mà hỏng hết tóc bạn ơi, chờ 1 thời gian nữa bạn nhé

salon tư vấn mẹ thế nào nhỉ !!!

Trích dẫn Gửi bởi smilehehe
    Tình hình là em mới đi làm tóc hôm qua, ý định là ép tóc nhưng được nhân viên ở đó tư vấn là nên uốn xoăn. Suy nghĩ hồi lâu và em quyết định làm xoăn sóng bằng máy nhưng không nhuộm vì em muốn để màu đen. Về đến nhà ai cũng chê là già, hjx, mà em lại sắp đi dự đám cưới cúa chị rùi( khoảng 2 tuần nữa thui). Nếu sau 2 tuần nữa thì em ép lại tóc được không ạ?
    Cũng tùy xem chất tóc của chị xem còn khỏe hay yếu quá thì mới biết mà làm đc. Mà nên làm thuốc tốt để tránh tình trạng bi hư hại nhé chị,

theo chị thì thế này ,,tóc mới làm xoăn máy xong đang bị tổn thương. em không nên vội vàng đi ép lại .mà cố gẵng dưỡng tóc 1 tháng cho cấu trúc tóc phục hồi lại đã.2 tuần nữa đi ăn cưới thì đơn giản.sợ ngày mai em đi là tóc thì mới sợ. co 2 cách: 1 là em vẫn để tóc xoăn nhưng hôm đi ăn cưới em ra hàng là tóc thẳng chơi tạm thời 1 ngày.sau này em thích thẳng thì ep cố định lại sau. 2 là để tóc xoăn sau khi gội đầu sấy khô tóc xong em cuốn lô mút lại để cố định khoảng 15 phút. hoặc dùng máy sấy sấy. sau đó tháo lô ra và bôi tinh dầu dưỡng vào. tóc sẽ vào nếp đẹp lung linh luôn.tóc xoăn máy đâu có già lắm đâu.nhìn chưa quen thôi.

phải xem tóc của bạn trong tình trạng như thế nào , nếu cái salon mà lam xoăn cho bạn ko có làm toc bạn bị cháy và khô thì có thể duỗi liền trong ngày dược , vì salon mình làm trong ngày hai dịch vụ hóa chất tóc vẫn bóng mượt,nhưng mình nghĩ tóc bạn duỗi liền cũng ko sao,nhưng tùy vào tay nghề của tiệm nơi bạn làm nữa nhé

hóng kn của các chị ! tksall!

vậy là tùy vào thuốc, sức khỏe tóc và tay nghề của thợ à ?

Thường thì vẫn ok bạn à. Tóc bạn có bị hư tổn nhiều không? Nếu vẫn muốn ép thì chọn chỗ làm ổn ổn tý vào. Bạn thử qua ViVi xem, nghe nói cũng đang giảm 50% cho duỗi tóc đấy

Các Chủ đề tương tự

1. Uốn lô tóc xoăn giả nên chọn keo xịt tóc nào ?
    Bởi hackerwin03 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-28-2015, 06:34 PM