Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Chị ơi, tóc e hiện đang màu đen blue, trước đấy em nhuộm đỏ ánh tím. Giờ em muốn chuyển sang màu nào khi phai nó ko bị xấu. E đang băn khoăn màu cafe hoặc nâu vàng...Em nghe thợ của vivi nói giờ tóc em nhuộm khó lên màu (do đã nhuộm đen) phải tẩy (huhu) em ko đồng ý họ nói ko tẩy cũng được nhưng nhiều công đoạn hơn tí. Vậy những công đoạn đó là gì ạ? (em cũng chưa tẩy bao giờ nên sợ bị lừa hihi). Nếu nhuộm thì em có thể chọn màu gì? (da em sáng nên dễ, nhưng em muốn hỏi kĩ vì đang muốn nuôi dài nữa, sợ hỏng thì )

Trích dẫn Gửi bởi mesiunhan
    Chị ơi, tóc e hiện đang màu đen blue, trước đấy em nhuộm đỏ ánh tím. Giờ em muốn chuyển sang màu nào khi phai nó ko bị xấu. E đang băn khoăn màu cafe hoặc nâu vàng...Em nghe thợ của vivi nói giờ tóc em nhuộm khó lên màu (do đã nhuộm đen) phải tẩy (huhu) em ko đồng ý họ nói ko tẩy cũng được nhưng nhiều công đoạn hơn tí. Vậy những công đoạn đó là gì ạ? (em cũng chưa tẩy bao giờ nên sợ bị lừa hihi). Nếu nhuộm thì em có thể chọn màu gì? (da em sáng nên dễ, nhưng em muốn hỏi kĩ vì đang muốn nuôi dài nữa, sợ hỏng thì )
    Mẹ này giống e thế, hum trước cũng mới hỏi chị Lamitie về vụ này....

Trích dẫn Gửi bởi mesiunhan
    Sr dạo này mình bận quá, giờ mới trả lời đc.
    Bạn và mọi người lưu ý hộ mình khi hỏi về màu thì bổ sung thêm thông tin là hiện tại bạn nhuộm màu của hãng nào, biết được số tont màu thì càng tốt vì mỗi hãng màu sẽ có sự khác nhau nên thiếu thông tin mình khó giải thích.
    Còn về màu xanh đen thì không biết bạn đã nhuộm bao lâu rồi vì thường vài tháng là màu đó sẽ trôi ít nhiều, tuy nhiên nếu màu nó chết thì việc lên màu sẽ bị loang lổ => lý do tại sao tẩy rồi mới nhuộm lại để đảm bảo màu lên đều. Thật ra họ nói đúng là tẩy là cách đơn giản nhất để xóa màu xanh đen đó đi và thay thế bằng 1 màu khác, nhưng nếu không tẩy thì có thể đè màu tont đầu 7 ví dụ 7NW, 7.01 (mình lấy màu davines làm chuẩn) thì nó sẽ ra khoảng tont 5 (Tont đầu 5, 7...là cấp độ sáng), còn về việc nó có loang hay không thì mình không đảm bảo. Công đoạn là gì thì mình cũng không chắc được vì mình không biết họ dùng màu hãng nào và trước đó bạn dùng hãng nào.
    Theo mình thì việc tẩy nếu như tóc bạn chưa quá hư tổn và đã nhuộm cách vài tháng thì có thể xử lý đc mà không quá hỏng tóc, chăm sóc sau khi tẩy nhuộm lại cẩn thận và cầu kỳ 1 chút là đc. Không bạn có thể hỏi lại họ cách khác đó là gì.

bạn ơi, tư vấn giúp mình với mình tóc ngắn, mới nhuộm nâu ánh đồng của L'oreal (5.5) và uốn xoăn (ko phải xoăn lọn đâu, kiểu phồng phồng và hơi gợn, mình thấy lúc làm nhân viên ko dùng máy tí nào hết á). Tóc mình bình thường, ko kén dầu gội lắm. Bây giờ muốn chăm sóc tóc thì mình nên dùng dòng sản phẩm nào hả bạn, gội - xả - dưỡng hàng ngày. MÌnh chưa uốn xoăn bao giờ nên sau khi gội xong ( tối) mình để tóc khô khoảng 80% rồi cuốn lô để qua đêm, sáng hôm sau đi học thì bôi dưỡng, như thế đã đúng cách chưa. Mong nhận được trả lời của bạn. Mình cám ơn

Trích dẫn Gửi bởi littledevilbat
    bạn ơi, tư vấn giúp mình với mình tóc ngắn, mới nhuộm nâu ánh đồng của L'oreal (5.5) và uốn xoăn (ko phải xoăn lọn đâu, kiểu phồng phồng và hơi gợn, mình thấy lúc làm nhân viên ko dùng máy tí nào hết á). Tóc mình bình thường, ko kén dầu gội lắm. Bây giờ muốn chăm sóc tóc thì mình nên dùng dòng sản phẩm nào hả bạn, gội - xả - dưỡng hàng ngày. MÌnh chưa uốn xoăn bao giờ nên sau khi gội xong ( tối) mình để tóc khô khoảng 80% rồi cuốn lô để qua đêm, sáng hôm sau đi học thì bôi dưỡng, như thế đã đúng cách chưa. Mong nhận được trả lời của bạn. Mình cám ơn
    Màu 5.5 mình tưởng là ánh đỏ chứ nhỉ, còn đồng tầm màu 5.42 (thôi ko sao), chắc họ dùng lô cuốn + tạo kiểu + sấy nó cũng lên phồng như thế. Buổi tối bạn gội => thoa dưỡng => cuốn lô thì hay hơn vì dạng dầu dưỡng dùng sau gội độ ẩm khoảng 20% theo mình thấy ok nhất mà sáng hôm sau cũng không phải lích kích làm tóc.
    Nếu da đầu và tóc của bạn không có vấn đề gì thì mùa hè nắng nóng tóc thường bị thiếu ẩm hơn nên bạn dùng bộ gội xả dưỡng ẩm là được. Còn dưỡng thì hình như bạn không dùng tạo kiểu khi làm lô nên có thể dùng dạng dầu hơn là dạng xịt hay huyết thanh. Bạn có thể tham khảo dầu dưỡng moroccanoil. Tuy nhiên mình cũng nhắc là không nên dùng thích mà lạm dụng chai Moroccanoil này quá, cách ngày dùng với lượng vừa đủ là được, mình cực thích dùng dầu dưỡng.
    Thân,

Nhờ Lamitie tư vấn hộ mình xịt dưỡng nào cho tóc tốt nhéTks Lamitie rất nhiều

Trích dẫn Gửi bởi mehuyenanh
    Nhờ Lamitie tư vấn hộ mình xịt dưỡng nào cho tóc tốt nhéTks Lamitie rất nhiều
    Bạn nên nói rõ mục đích vì xịt dưỡng nó cũng có nhiều loại cho chất tóc và da đầu khác nhau.
    - Nếu bạn cần xịt dưỡng dạng nuôi dưỡng không thôi thì bạn thử: UNA rolland (chai màu xanh nõn- bạn search G sẽ ra)
    - Nếu tóc bạn mỏng hoặc là hay bị mồ hôi và dầu, sợ xả trực tiếp thì có thể dùng xịt xả khô Dede - Davines nó vừa dưỡng vừa tạo độ phồng.

Tóc em sợi vừa to lại xù, em đã ép tóc nhưng tóc mời mọc ra là lại xù. Em phải làm sao đây? chẳng nhẽ suốt ngày đi ép tóc.

c Lamitie cho e hỏi là có phải tóc nhuộm lần đầu thì sẽ khó lên màu đúng k ạh? E mới nhuộm tóc lần đầu cách đây 1 tuần = thuốc Revlon # 46 Medium Golden Chestnut Brown nhưng mà tóc gần như vẫn gữi màu cũ, k lên màu tí nào. Cô nhuộm cho e bảo khoảng 1,2 tháng sau nhuộm lại thì nó mới lên đúng màu hơn, vậy có đúng k chị? Lần sau nhuộm màu #46 tiếp hay có thể nhuộm màu # dc ạh? (vì e thích màu nâu đỏ hơn, hình như của Revlon là #36 hay #39 j đó, tên Medium Auburn).Hay e nên dùng thuốc nhuộm # ạh? Tks c nhìu

lâu rồi e k lên topic được k biết chị lamitie còn nhớ e k? E có hỏi chị ở trang 149 đấy ạ.E xin chị cho ý kiến. Da đầu e dầu thật nhưng sao thân tóc cứ sần sần ấy :-s phần đuôi thì hơi chẻ ngọn. E không biết phải làm sao hết chị ạ

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm mua đất nền Bình Dương
    Bởi lakss19 trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-21-2015, 11:05 PM
  2. Xin kinh nghiệm chữa rụng tóc khi gội đầu.
    Bởi azho trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 07:57 AM
  3. Chia sẻ kinh nghiệm chữa rụng tóc
    Bởi aiemranko trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 12-25-2013, 05:17 PM
  4. Kinh nghiệm chăm sóc tóc bằng bia nè các mẹ
    Bởi lgiangquan trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 08-22-2013, 02:25 AM