Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Cách hạn chế tóc rụng

Tóc mình rụng kinh khủng, mỗi sáng chải tóc là vo đc 1 cục, chưa kể bình thường cứ đưa tay lên vuốt là rụng mấy chục sợi là bình thường. chắc do mình thiếu ngủ (mỗi ngày ngủ tầm 6 tiếng). bửa có đứa bạn mách cho cách là dùng dầu dừa để ủ có thể hạn chế được việc này vì chồng nó bị hói 1 chòm trên đầu mà xứt dầu dừa thì khỏi hẵn (chồng nó mới 30 thôi, hói ít ít chứ hói như mấy ông già thì mình không biết có tác dụng ko)
    Cách dùng thì sau khi gội đầu sạch, mình lau khô tóc đi, sao cho còn ẩm ẩm thôi, rồi bôi dầu dừa lên, dùng khăn quấn lại ủ tầm 30 phút, sau đó gội lại cho sạch dầu. mình thì mình làm vậy, nhưng nghe nói các bạn có thể ủ lúc chưa gội cũng được, tại mình sợ đầu đang dơ mà ủ dầu thêm nữa thì nó ngấm chất dơ vô tóc
    Mình đã hạn chế được tóc rụng khá tốt, giờ lượng rụng đã giảm tầm 80%, bạn nào bị rụng tóc, hay bị hói thì có thể thử thử có tác dụng ko nha, hình như còn có tác dụng kích thích việc mọc lông mi nữa thì phải
    Ah dầu dừa thì mình thấy trên mạng bán mắc quá, trên dưới 500k 1 lít lận, mình thấy tự nấu thì kinh tế hơn, cách nấu thì mình mua cơm dừa nạo ngoài chợ í, rồi về pha ít nước sôi rồi đun với lửa nhỏ, mình nấu tầm 80k được gần 2 lít dầu lận
    <hình chôm trên mạng>

ah tuần làm 2 lần, tầm 1 tháng là thấy tác dụng nha bạn

ối má ơi.c nấu thế nào mà 80k đc tan 2l vậy????? 1kg dừa gjỏj lắm thj nấu đc 120,130ml thôi mà

ah mình quên, mình ở quê, dừa có vài ngàn 1 trái ah
    nhưng ở tp thì cũng ko đến nỗi đâu, thấy trên mạng nó bán tận gần 500k 1 lít, mắc quá trời, mình thấy bán mắc hơn so với ở nhà nấu gấp 5 lần (nếu tính giá dừa ở tp tầm 30k 1 ký, tầm 3 ký là đc 1 lít rồi đó, ko như bạn nói là 1kg được 120ml đâu)

Trích dẫn Gửi bởi thil
    ah mình quên, mình ở quê, dừa có vài ngàn 1 trái ah
    nhưng ở tp thì cũng ko đến nỗi đâu, thấy trên mạng nó bán tận gần 500k 1 lít, mắc quá trời, mình thấy bán mắc hơn so với ở nhà nấu gấp 5 lần (nếu tính giá dừa ở tp tầm 30k 1 ký, tầm 3 ký là đc 1 lít rồi đó, ko như bạn nói là 1kg được 120ml đâu)
    )) 1k 1quả á c trời ơi sao nó rẻ quá vậy em mua 45k/kg nè. Em làm 1kg vắt đậm đặc,nấu ra đc có 100ml :'(( .dừa ép lạnh mới rẻ,ngta sx hàng loạt nên gjá tốt,có 150k nửa lít

vài ngàn chứ ko phải 1 ngàn bạn ơi
    nông dân khổ vậy đó, thương lái đội giá lên ác chiến lắm

Dừa gì rẻ thế nhỉ, dừa e thấy giá cũng 20k trái.

mình lúc trước cũng bị rụng tóc, cứ nghĩ bị ung thư hay sao mà rụng từng nắm từng nắm, tóc rụng chắc cũng phân nửa lượng tóc trên đầu, sau đó mình mua được một loại dưỡng tóc hay cực kỳ, xài 1 lần là hiệu quả ngay, mà ko hiểu sao tóc rụng từ chân tóc, mình chỉ thoa ở thân và đuôi tóc thôi mà nó ko rụng nữa, vuốt tóc ko còn rụng gần 10 cọng như trước, chải đầu cũng chỉ rụng khoảng 3 cọng thôi. mình thấy hay nên giới thiệu mọi người, chai nhỏ bằng ngón tay út giá 15k, mua 10 chai mình mới ship cho nha, thực sự 10 chai đó mình chỉ lấy tiền lời bằng 1 cây kem, mắc công đi ship, vì bị ám ảnh nên muốn giúp mọi người, nếu có ý kinh doanh thì sẽ bị mọi người trù cho ko có con, thực sự mình chỉ muốn giúp ai bị rụng tóc thôi.
    nói về dầu dưỡng này, mỗi chai nhỏ xíu bằng ngón út xài được 3 lần, xức lên tóc ko bết mà mượt tóc, 2 ngày sau vẫn có cảm giác mượt, mượt hẳn luôn đấy, mềm mà mùi thơm ít, dùng tay rờ tóc thấy khác hẳn, thay vì mua dove, pantene dưỡng tóc xài cái này êm hơn mà ko rụng tóc, ko bị bết dính, nói chung mình hài lòng tuyệt đối. ai muốn thử thì gọi cho mình số 0907490537, mà mua dùng thử 10 chai hơi chát ha, chứ mua 1 chai mình đi gởi ko đủ tiền xăng và khỏi ăn kem mất luôn cái chai bỏ tiền ra mua, nếu ai mua 1 chai thì mình lấy 25k nha, ko phải kinh doanh đâu, ko biết tính sao nữa

đánh dấu tham khảo kn của các chị !

Em mới sanh em bé tóc rụng quá trời luôn. Ko biết dùng dầu dừa này có hạn chế được tóc rụng ko các mẹ ạ?