Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Cơ mà mẹ nó thích tóc đến đâu để mọi ng góp ý cho. E ko dám nhận "thông thái" nhưng cũng xin góp ý mẹ nó như sau:
    Công nhận là tóc dài thì nữ tính hơn nhưng ko làm cho trẻ đâu. Thích quá thì để dài tối đa đến ngực, thềm ngực thôi, đừng dài hơn. Tránh những kiểu uốn lọn búp, lọn nhuyễn, duỗi thẳng hay xù mì vì nhìn trông già hơn mà mệt đầu (mệt cả ng nhìn) nữa. Tóc dài nên để mấy kiểu dưới đây hợp nè mẹ nó.

Tóc lọn dợn nhẹ. Tóc dợn nhẹ nguyên đầu Tóc thẳng cúp đuôi.
    - Tóc ngang vai, quá vai 1 chút thì rất hay bị vểnh tứ tung với mẹ nào tóc xoăn tự nhiên. Còn thẳng thì tạo kiểu vô tư thôi. Tóc độ dài này uốn phần đuôi cho cúp vào trong, hay cong về phía trước đều khá trẻ.

Tóc vểnh đều về phía trước.
    Tóc xoăn tự nhiên
    Tóc dợn sóng nhẹ, 2 bên cúp vào trong.
    - Còn tóc ngắn thì có mấy kiểu bob rất tây, nhưng tóc Nhật hợp da & mặt châu Á mà cũng khá dễ thương và gọn, đỡ nặng đầu nữa. Mẹ nó tham khảo mấy kiểu này xem:

Tóc ngắn sau ót, dài dần về trước.
    Tóc lài lài từ sau ra trước
    - Tóc mái: mái thì đừng để ngôi giữa hay 4/6 mà để mái ngang, tự nhiên, mái tam giác, mái xéo hoặc mái dài gần = tóc sau luôn (gần = thôi, = thì lại già mất rồi).

Mái mỏng tự nhiên
    Mái xéo
    - Màu nhuộm: nói chung da châu Á hợp tất cả các tông nâu từ nâu sáng, nâu hạt dẻ , nâu tự nhiên (đến nâu đen. Cá tính hơn thì có màu đỏ, cam, tím nhưng ánh ánh thôi, ko phải rực rỡ đâu nhé. Những màu như đen thì già và quá quen rồi, vàng quá hay rêu thì trông bẩn lắm.

Ánh đỏ như này, lạ nhưng ko bị nổi bật quá.
    Nâu hồng

hix... tóc em xoăn tự nhiên thấy những kiểu trên rất thích nhưng ko bik để có hợp ko? cứ tóc mọc ra là xoăn ạ...giúp e với.

nhiều kiểu đẹp nhỉ

Khuon mat to thi de toc kieu gi cho treha cac me thong thai

Có lẽ hợp với kiểu đầu vuông, hai bên mai cắt bám 2 bên má.

Trích dẫn Gửi bởi baby_253
    hix... tóc em xoăn tự nhiên thấy những kiểu trên rất thích nhưng ko bik để có hợp ko? cứ tóc mọc ra là xoăn ạ...giúp e với.
    Giúp gì nữa mẹ nó, giờ tóc xoăn tự nhiên là nhất đấy, vừa mode vừa đỡ tốn xiền đi uốn hehe.

Mình cũng rất thích tóc xoăn tự nhiên.

Cảm ơn bung3ngan nhiều nhé, nhiều kiểu đẹp quá, để tham khảo ý kiến anh nhà xem sao hihi cảm ơn lần nữa.

Mình cũng 30. Vừa cắt phăng mái tóc dài. Giờ cụt lủn pixie.
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của JH