Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Đang ở
    <a href="http://trungcapykhoa.com/trung-cap-duoc">Trung cấp Dược</a>

Cách dưỡng mượt tóc, chống rụng tóc bằng dầu dừa

Cách dưỡng mượt tóc, chống rụng tóc bằng dầu dừa
    Tóc em là tóc dầu, rất yếu hay rụng mà em hay đi ắng nén cháy hết trơn à. Em thì thích có mái tóc dài đen mượt, nhiều lúc nhìn mấy chị có mái tóc dài đen mà thích kinh khủng luôn ấy. Em mới tìm đủ mọi cách nào là dầu xả rồi kem ủ, nhưng cũng không cải thiện được mấy, mượt thì có mượt nhưng mà cứ rụng. Em mới thử dùng dầu dừa xem sao, tại vì hồi nhỏ hay thấy bà ngoại mỗi lần gội đầu xong là dùng dầu dừa chảy lên tóc. Mà tóc bà tới sáu mấy tuổi vẫn đen dài. Đến sau mấy tháng kiên trì sử dụng thì tóc em giảm rụng nhiều lắm ạ. Hihi
    Nhưng mà lúc đầu em cũng gội đầu xong lấy dầu dừa cho ra tay thoa lên tóc, thì ôi thôi nó mượt thiệt nhưng mà tới nổi bết dính lại luôn, cứ y như dầu dơ mấy ngày chưa gội vậy đó. Nén mấy lần sau em rút kinh nghiệm thoa lên trước khi gội đầu, có đỡ hơn nhưng vẫn còn bết dính tóc lắm.
    Còn cách giờ e sử dụng thì có hiệu quả hơn rồi, gội đầu xong không cần dùng dầu xả mà tóc vẫn mượt mà không bị bết như mấy lần đầu
    Cách 1: cho một lượng dầu dừa vừa đủ đe ra chén, dùng tăm bông thấm vào rồi xoay quanh đầu tăm nhúng dầu dừa theo hình tròn, làm như vậy đến khi hết đầu, dùng tăm nhưng dầu dừa thoa lên tóc nữa nha. Sau đó dùng tay maxa nhẹ nhàng khoảng tầm 15-20p chị gội đầu. Các anh chị có thể xả thêm dầu xả.
    Cách 2: trộn dầu dừa với dầu gội đầu gội một lượt luôn, mà nhớ lấy ít thầu dừa thôi nha !( cách nay em hay dùng mỗi khi lười hay có việc đi gấp hihi), cách 1 vẫn hiệu quả hơn nha các chị

Gửi các chị cách dùng dầu dừa ủ tóc nè

Tóc em cũng dầu và bị gàu ống nên rụng cũng nhiều. Em đang thử dầu dừa xem sao mà chắc phải có thời gian mới có kết quả
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của piggy_pape123

Mình làm cách 1 đó thấy đỡ rụng ngiều lắm nhưng giờ lười ko dung tóc lại rụng trở lại
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của BimvaBong

Cảm ơn chủ top. Viết cmt này trong lúc đang chờ ép nồi dầu dừa
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của LineLazy

thật ạ, tóc em rụng lại gàu, em sợ xài dầu dừa thì bị nhờn nên chả dám xài

Công dụng của dầu dừa làm chân tóc chắc hơn nên giảm rụng tóc

tóc dầu xài bình thường đó bạn hihi

Mình cũng toàn dùng dầu dừa để ủ tóc, công nhận tóc mượt và đỡ rụng hơn hẳn

mình làm thấy có tác dụng thật